ดู: 6694|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ฉีด Botox ระวังโดนหลอกไม่รู้ตัว! รีวิวจากประสบการณ์จริง

[คัดลอกลิงก์]
       สวัสดีค่ะ กระทู้นี้อายตั้งใจเขียนรีวิวประสบการณ์การฉีดโบท็อกครั้งแรกค่ะ ซึ่งปสก.นี้บอกเลยว่าพีคมากๆ ค่ะ เริ่มเลยแล้วกันนะคะ อายรู้จักกับพี่คนนึง สนิทกันตั้งแต่เรียนมหาลัยแล้ว เขาทำคลินิกความงาม และอายก็อยากฉีดโบท็อกพอดีเลยไปปรึกษาเขา ซึ่งสุดท้ายอายก็ตัดสินใจไปฉีดกับเขาและเขาก็ลดราคาให้เราแบบถูกมากค่ะ

ทุกอย่างเหมือนจะดีนะ แต่จุดพีคมันอยู่ตรงนี้ค่ะ วันที่เขานัดมาฉีด เราคุยกันไว้ว่าจะฉีดโบท็อกยี่ห้อBotox ซึ่งเป็นยี่ห้อที่ดีที่สุด แต่พอวันจริงอายแอบเห็นเขาเอายี่ห้ออื่นมาใช้อ่า อายก็เลยถามว่านั่นใช่ยาของอายรึเปล่า เขาก็บอกว่าใช่ อายก็ถามว่าทำไมไม่ใช่ของBotoxตามที่ตกลงล่ะ รู้ไหมคะเขาตอบว่าไง เขาบอกว่าถ้าจะฉีดราคาถูกก็ต้องใช้ของถูกอ่า อึ้งไปเลยจ้า (ไหนบอกจะฉีดBotoxให้ไง?) เลยบอกเขาไปว่าไม่ฉีดแล้ว แต่จะจ่ายค่ายาให้แล้วกัน ไหนๆ ก็แกะขวดแล้ว อายก็จ่ายเงินแล้วเดินออกมาเลยจ้า

ที่เอามาเล่าเพราะอายอยากให้เป็นอุทาหรณ์ค่ะ นี่ขนาดคนรู้จักกันนะคะ ยังหลอกกันได้เลยอ่า อายเลยอยากเตือนทุกๆคน ให้เช็คให้ดีก่อนฉีด ว่ายาที่ใช้เป็นของยี่ห้ออะไร? ถ้าเป็นยี่ห้อ Botox ของแท้ต้องเป็นของ Allergan จากอเมริกาเท่านั้นค่ะ (ถ้าคลินิกไหนใช้ Botox ของแท้ เขายินดีให้เราเช็คอยู่แล้วค่ะ)ต่อให้หมอเก่งแต่ใช้ผลิตภัณฑ์ไม่ดี มันก็เท่ากับเราโดนหลอกอยู่ดีค่ะ ยังไงก็อย่าลืมเช็คนิดนึงนะคะ เพื่อประโยชน์ของตัวเราเองค่ะ ขอบคุณที่อ่านกันจนจบน้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้