ดู: 2405|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] แก้ไขคาง เน่า ติดเชื้อ จากซิลิโคน!!!!!!!!!!

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ วันนี้ดิชั้นจะมาเล่าประสบการณ์แก้คางให้ฟังค่ะ จุดประสงค์ไม่อยากให้มองแค่ว่า

มารีวิวไปทำมาละดียังไงนะคะ แต่อยากให้ดูไว้เป็นอุทาหรณ์สอนใจกับคนที่อยากสวยศัลยกรรม

แต่ไม่ศึกษาให้ดีก่อน เพียงเพราะตามกระแส เพื่อนบอกว่าดีก็ว่าดีตาม หรือเพราะเห็นแก่ราคาถูก

เล่าย้อนกลับไปนิดนึงงง ....       
        ก่อนหน้านี้ดิชั้นเป็นคนคางทู่ค่ะ เลยรู้สึกไม่เซลฟ์ในหน้าตัวเองเท่าไหร่ ก็แหม !! เทรนด์สาวไทยก็รู้อยู่

จะให้มาหน้ากลมบล็อกก็ดูจะโดนล้อ โดนประณาม หลายปีก่อนเลยตัดสินใจไปฉีดสารเหลวเพิ่มคาง

ให้แหลมดูสวยเป็นนางฟ้าซะเลย
        สุดท้ายไม่เป็นดังฝัน จากนางฟ้ากลายเป็นว่าคางย้วย คางย้อย เหมือนแม่มด ตอนนั้นเครียดมากค่ะ

เพราะหลังๆข่าวก็เริ่มออกมาว่าฉีดสารเหลวละจะทำให้เน่า ไม่ได้มีผลดีเลย

ดิชั้นก็เลยรีบไปปรึกษาเพื่อนค่ะ เพื่อนเจ้ากรรมก็แนะนำมาว่า ให้ไปขูดออกเลย ดีแน่นอน ไม่อันตราย

คางจะกลับมาเป๊ะเว่อร์เหมือนเดิมไม่ต้องกลัวใครล้อว่าเป็นแม่มดแล้ว เพื่อนเจ้ากรรมก็พร่ำพรรณนาข้อดีสารพัด

ฟังขนาดนี้ ก็เคลิ้มสิคะ  นาทีนั้นอะไรที่ทำให้คางกลับมาเหมือนเดิมก็เอาแล้ว

ก็เลยได้ไปขูดเอาซิลิโคนออกจากคางที่คลินิกหนึ่ง (ขออนุญาตไม่เอ่ยชื่อเนอะ) หึหึ !!!

เพื่อนเจ้ากรรมจริงๆค่ะ พาเวรกรรมมาหาแท้ๆตอนทำนี้เจ็บมาก ถึงมากที่สุด และผลที่ได้ รูปคางเละมาก

เกิดอาการติดเชื้อ และเน่า คะ ลามไปรุนแรงมากคะ ตอนนั้นนอนร้องไห้เลยค่ะ

ไม่อยากจะออกไปใช้ชีวิตเจอโลกภายนอก อายอ่ะค่ะ !!!!!

แต่ไม่รู้หน้ามืดตาบอดอะไรมา ก็ยังไปขูดคางต่อรอบ 2 และ 3 เพราะเพื่อนมันบอกว่า

“คางเขาไม่ขูดกันรอบเดียวนะแก”ปรากฏว่า ยิ่งทำยิ่งแย่ ยิ่งเน่า ยิ่งติดเชื้อ เละไม่เป็นชิ้นดี  

จากคนมีคาง กลายเป็นไม่มีคางเลย คะ  คางหายไปเลย นอกจากนั้นยังทิ้งรอยแผลเป็นอันมหาศาลไว้ให้อีกมากมาย

ช้ำใจสุดๆ  ไปไหนมาไหน ก้ต้องเอาผ้าปิดปากไว้ ไม่กลางจะเจอใคร ไม่มั่นใจเอาซะเลย

ให้ตายเถอะ !!! เหมือนฟ้าผ่าฟาดลงกลางอก ใจแทบสลาย เพราะหลังจากขูดไป 3 รอบ คือคางเละมากกกกกกก

แผลข้างในเน่าเละไปหมด คางผิดรูปไปเลย ติดเชื้อ อักเสบ เละคะเละ    ชีวิตตอนนั้นมืดแปดด้าน จิตตกดูแย่ไปหมด

เครียดหนักถึงขั้นเคยคิดจะฆ่าตัวตายยยย เพราะคิดว่าคงไม่มีที่ไหนแก้ได้แล้วว ทำมากี่รอบ แก้มากี่ครั้ง

คางก็เละจนเน่าคือดูไม่ได้เลยอ่ะค่ะ

ผ่านไปสักพักไงไม่รู้ค่ะ ลองเข้าเน็ตเซิร์สอากู๋ หางานแก้อีกรอบ เพราะหวังว่าคางจะกลับมาเป็นเหมือนเดิม

จนมาเจอที่นี่เลยค่ะ DRK Beauty Clinic ก็ดูรีวิวในเว็บกะในเฟสบุ๊คคลินิก เห็นงานแก้เยอะมาก

แล้วก็ออกมาดีมากของคุณหมอกลวัชร์  ดิชั้นก็เลยไปเปิดประวัติดู โอ้ววว !!! คุณหมอประสบการณ์เยอะมาก

จบมาเฉพาะทางศัลยกรรมเลย และฝีมือดี คลินิกก็ดูได้มาตรฐาน สะอาด ปลอดภัย

จากนั้นดิชั้นก็เลยตัดสินใจโทรไปที่คลินิกค่ะนัดวันเข้าไปปรึกษา ยอมรับค่ะว่าตอนแรกแอบกลัวมาก

ว่าจะโดนคุณหมอกลวัชร์ดุ ปล่อยคางเละขนาดนี้ ที่ไหนได้ !!! แต่คุณหมอใจดีมากค่ะ ให้คำปรึกษาและให้กำลังใจดีมากก

แถมยังตกลงรับแก้คางให้ด้วย  คุณหมอก็บอกค่ะ งานนี้งานหินมากก ก็ต้องใช้เวลาดูผล เรียกว่าดูกันยาววววววว

เพราะไม่ใช่แค่มาขูดออกละเสริมใหม่แล้วจะจบ ต้องมีการแก้ไขหลายครั้ง กว่าจะออกมาดี

แต่ยังไงผล ก็ไม่ 100% แต่ก็เอาคะ มันก็คงจะดีกว่าที่เป็น ณ ตอนนี้ งานนี้ดิชั้น ฮึดสู้อีกสักครั้งงง

ไหนๆก็เคยแก้มาไม่รู้กี่รอบละ อีกสักรอบจะเป็นไรไป ... เอาวะ !!!

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-24 17:53:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
        จนมาถึงวันที่ผ่าตัดครั้งแรกค่ะ ยอมรับค่ะว่ามีแอบคิดนิดนึง จากนี้คางฉันจะเป็นยังไง

จะเละเหมือนอย่างเก่าอีกรึป่าวว การผ่าตัดครั้งนี้คุณหมอพยามขูดซิลิโคนอันเก่าที่ยังเหลืออยู่

ขูดออกมาให้หมด และตัดชิ้นเนื้อที่มันไม่ดีออกค่ะ พร้อมกับใส่ซิลิโคนใหม่และล็อกสกรูยึด ซิลิโคนคางติดไว้กับกระดูก

เพื่อป้องกัน คาง เบี้ยว เอียงและเลื่อนตำแหน่งคะ และจากนั้นก็แก้ไขแผลเป็นอันแสนน่าเกลียด ให้ดูเรียบเนียน

ให้เห็นแผลเป็นน้อยที่สุดและทำให้คางดูได้รูปทรง  หลังจากผ่าตัดคุณหมอก็ใส่สายระบายเลือด

เพื่อไม่ให้เกิดอาการ บวม คลั่ง ซึ่งจะเป็นพาหะของการติดเชื้อ อักเสบได้คะ ใส่ได้อยู่ 2 วันหมอก็บอกว่าอาการดีขึ้น

เลยเอาสายระบายออกให้คะ หลังจากพักฟื้นได้ประมาณ 1 สัปดาห์ ก็เริ่มดีขึ้น ไม่เกิดอาการ เน่า อักเสบ

ติดเชื้อเหมือนที่ผ่ามาคะ แผลก็ดูท่าจะสวยขึ้น รูปคางก็พอดูได้ ดูโอเคขึ้นคะ แต่เท่านั้นมันยังไม่พอคะ

ที่จะหยุดสวย คุณหมอก็บอกว่าให้ใจเย็นๆ รอก่อนสัก 3 เดือนแล้วหมอจะแก้ไขและตกแต่งให้ใหม่เอาให้เป๊ะขึ้น  

หมอพูดเท่านี้และทำให้รู้สึกมีกำลังใจ และโลกนี้มันช่างสวยงามเหลือเกิน

หลังจากผ่านไปได้ สามเดือน ดิฉันไม่รอช้าคะ รีบไปพบหมอเพื่อรับการแก้ไขอีกครั้ง  ครั้งนี้คุณหมอทำการแต่งแผลซ้ำ

เผื่อให้เนียนและสวยขึ้น พร้อมกับการย้ายกล้ามเนื้อคางอีกฝั่งนึง มาแปะไว้อีกข้าง และเย็บกล้ามเนื้อคางติดกัน

เพื่อให้คางชัดแล้วได้รูป จากนั้นไม่พอหมอก็ทำการ ถลอกแผลเป็นที่อยู่ด้านหน้า ซ่อนไปให้อยู่หลังสุด

เพื่อไม่ให้มองเห็นแผลเป็นที่ชัดเจนได้คะ บอกตรงๆนะคะ แค่นี้ก็เริ่มดีใจมากแล้ววววว

เพราะซิลิโคนอันเก่าที่เน่าออกไปเกือบหมดละ เหลืออยู่บ้างก็นิดหน่อย เพราะหมอแจ้งว่าขูดยังไง ก็ไม่มีทางหมด

กลับมาถึงบ้านก็พยายามดูแลตัวเองให้มาก กลัวคางจะไปกระแทกโดนนู่นนี่นั่น เดี๋ยวจะผิดรูปที่คุณหมอทำไว้

คนรอบข้างก็ทักนะคะว่าดิชั้นเริ่มดูสดใสขึ้น บอกตรงๆ เลยคะหลังจากที่ ทำการผ่าตัดครั้งนี้

ถือว่าค่อนข้างสมบรูณ์มากแล้ว คางเริ่มดูเหมือนคนปกติ ทั่วไป เริ่มได้รูป เริ่มมั่นใจกับการใช้ชีวิตมากขึ้นคะ

แต่มันยังไม่จบแค่นั้น คุณหมอก็แจ้งว่า มันจะสวย และดีได้กว่านี้ ขอให้รอพ้นจากนี้ไปสัก 3 เดือนก่อน

แล้วเราจะมาทำการแก้ไขกันอีกที ครั้งที่ 3    เราก็แบบจริงเหรอคะเนี้ย ไม่คาดฝันเลย   

จากที่เป็นมาถึงจุดนี้มันก็ดีมากๆแล้ว ดีจนพูดอะไร ไม่ออกแล้ว มันสามารถดีได้กว่านี้ อีกเหรอแต่

ก็เชื่อคำหมอคะ เพราะที่ผ่านมา 2 ครั้ง หมอก็ทำให้เห็น ว่าเค้าทำได้จริงและแก้ไขให้เราได้จริงคะ

จนกระทั่งมาถึงวันผ่าตัดครั้งที่ 3 ค่ะ มาคราวนี้ คุณหมอจะดูดไขมันต้นขาของเรา มาเติมที่คางตรงรอยเล็กๆ

ที่ยังบุ๋มอยู่ค่ะ บอกเลยว่าเป็นความรู้ใหม่เลยว่าไขมันในร่างกายเราสามารถนำมาเติมที่คางได้ พูดง่ายๆ นะคะ  

คุณหมอใช้ไขมันเราเติมแต่งแล้วปั้นรูปคางให้สวยได้รูป และเติมในจุดที่ ขาดๆแหว่งๆ จากการขูดซิลิโคน

และ รอยแผลเป็น มันยิ่งทำให้คางได้รูปชัด เนียนสวยขึ้น ถึงแม้มันจะไม่ 100% เหมือนคนปกติ

แต่ท่านี้ มันก็มาไกลเกินกว่าที่คาดหวังแล้วคะ

พอมาคิดละก็แค้นใจนะคะ ว่าทำม้ายยยย โง่ขนาดนี้ถึงไปเติมซิลิโคน เฮ้ออ !! แต่บอกเลยค่ะ

ว่าคุณหมอกลวัชร์เก่งมาก ทำออกมาสวยมาก งานดีมากกก คือแบบเหมือนคืนชีวิตใหม่ที่สดใสให้ดิชั้นเลย      

บางคนฟังแล้วคงแบบ คงหมั่นไส้ !!! อีนี่เว่อร์แท้ แค่นี้อ่ะนะ แหมมม...คุณลองมาคางเน่าคางเละดูสิ

จะรู้ว่าความรู้สึกเหมือนคนพิการที่สูญเสียอวัยวะนึงไปเป็นยังไง

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-24 17:54:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
        จากนั้นผ่านไปประมาณ 1 เดือน ดิชั้นตัดสินใจไปส่องกระจก หลังจากไม่ดูมานานเพราะทำใจไม่ได้

พอส่องเท่านั้นแหละ โอ้โห !!! ยิ้มแก้มปริเลยค่ะ ไม่คิดไม่ฝันว่าแค่ใช้เวลาไม่นาน คางจะออกมาดูสวยเหมือนเดิมเลย

รอยบุ๋มก็เต็มแล้ว คางก็ได้รูปทรงสวย ชอบมากคะ ถึงแม้จะไม่ได้ดีมาก แต่มันก็ดีมากสำหรับเรามากๆแล้วคะ

ดิชั้นคอนเฟิร์มเลยนะคะ ว่าคุณหมอกลวัชร์ฝีมือเทพมาก สามารถทำให้คางที่เน่าเละ กลับมาสวยๆได้เหมือนเดิม

คุณหมอให้คำปรึกษาดีมากค่ะ วิเคราะห์ให้ฟังก่อนทุกอย่าง ตอนขณะทำนี่ไม่เจ็บเลยค่ะ เพราะฉีดยาชา

แถมคุณหมอยังมือเบามากก ขณะทำคุณหมอก็พยายามคุยผ่อนคลาย ดิชั้นขอแอบกระซิบนิดนึงเลยนะคะ

ว่าห้องผ่าตัดสะอาดมาก ดูปลอดภัยมาก ถ้าไม่ใช่คลินิกนะ นึกว่าโรงพยาบาลชั้นนำดีๆนี่เอง การบริการดีมาก

พนักงานทุกคนพูดจาสุภาพ แถมยังมีติดตามอาการหลังทำตลอด ให้คะแนนเกินร้อยเลยค่ะ

สุดท้ายนี้อยากฝากถึง คนที่ชอบเห็นแก่ของถูกนะคะ ศึกษาให้ดีก่อน ก่อนจะตัดสินใจทำ พยายามหาดูรีวิวเยอะๆ

ดูข่าวตอนนั้นว่าสารตัวไหนยังไงที่ค้นพบแล้วว่าอันตราย อย่างสารซิลิโคนที่ดิชั้นเคยฉีด

อีกอย่างของถูกบางทีไม่ดีก็มีเยอะไปค่ะ ถ้าทำแล้วพลาดนี่ เสียใจจนตายนะคะ

ดิชั้นยังโชคดีที่ได้มาเจอที่ DRK ขอขอบคุณคุณหมอกลวัชร์มากเลยนะคะ ที่ชุบชีวิตให้ดิชั้นใหม่ ไม่ต้องฝันร้ายอีกต่อไป

...ขอบคุณทุกคนที่สละเวลาอ่านอุทาหรณ์และประสบการณ์ดีๆของดิชั้นค่ะ....

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-24 17:55:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ภาพระหว่าง การผ่าตัดแก้ไขคางในครั้งแรก

ณ ปัจจุบัน แฮปปี้ มากๆ คะ ขอบคุณที่เติมเต็มชีวิต ผู้หญิงคนหนึ่งให้มีความสุข
โหหหห สวยเลยคะ คุณหมอเก่งจริงๆๆ แผลเนียนสวยเลย
ยินดีด้วยนะคะ สวยคะแล้วคะ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-27 14:32:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Melonnaka ตอบกลับเมื่อ 2016-12-24 19:56
ยินดีด้วยนะคะ สวยคะแล้วคะ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คะ

ขอบคุณ มาก คะ  ครั้งแรก ประมาณ 6 หมื่น ครั้งที่2 4 หมื่น  ครั้งที่ 3  2หมื่น คะ  รวมแล้วประมาณ แสนสอง
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-27 14:32:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
immnkyy ตอบกลับเมื่อ 2016-12-24 18:05
โหหหห สวยเลยคะ คุณหมอเก่งจริงๆๆ แผลเนียนสวยเลย

ขอบคุณ มากคะ
งานดีมากกกก คุณหมอก็เก่งมาก สุดยอดเลยค่ะ
งานดีมากกกจริงๆ  แพงมั้ยคะ
คุณหมอเก่งจังค่ะ ยกนิ้วให้ DRK เลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้