ดู: 1112|ตอบกลับ: 2

[ตาสองชั้น] ความประทับใจหลังทำตาสองชั้นที่เมโกะ คลินิก เพราะความสวย รอไม่ได้

[คัดลอกลิงก์]
ความประทับใจหลังทำตาสองชั้นที่เมโกะ คลินิก เพราะความสวย รอไม่ได้
ก่อนทำนะจ้า
ก่อนทำ
ก่อนทำ

วันนี้มารีวิวตาสองชั้น ทำที่เมโกะคลีนิคความประทับใจที่ตัดสินใจทำตาสองชั้นที่นี่เลยคือ ก่อนทำ เราเข้าเว็บไซต์ของคลินิคหลายแห่งค่ะ ดูภาพก่อน-หลังศัลยกรรม คลินิคอื่น บางเคสสวยบ้าง บางเคสเราว่าไม่สวยบ้าง จนมาดูเว็บไซต์ของคลินิคนี้ ชอบทุกเคสในภาพรีวิวเลยค่ะ แต่ละเคสมีลักษณะรูปตาที่ต่างกันออกไป แต่ผลลัพธ์หลังการทำ ออกมาตรงใจทุกรูป เราจึงคิดว่าเป็นเพราะฝีมือแพทย์ และความชำนาญในการวิเคราะห์รูปตา รูปหน้าของแต่ละคน ประกอบกับตอนนั้นมีโปรโมชั่นค่ะ เลยไม่ลังเลใดๆ โทรจองคิวทันที พร้อมชัวร์ว่าราคานี้แน่ใช่ไหม ยังอยู่ในช่วงโปรโมชั่นหรือเปล่า ค่ะ^^พอถามเสร็จก็จองทันทีเลย จ้า กลัว หมด เลยต้องรีบจอง อิ อิ  เพราะความสวย รอไม่ได้หนิค่ะ จิงป่าว
หลังทำ 1 วัน
อีกรูปไม่บวมเลย 1 วันเอง
พอมาถึงคลินิค ก็กรอกแบบฟอร์มและเข้าพบคุณหมอเลยค่ะ คุณหมอบอกให้ลืมตาหลับตาอยู่ 4-5 รอบ เวลาเราหลับตาคุณหมอจะเอาไม้มาทาบไว้ พอลืมตาจะได้ลักษณะตาสองชั้น หมอถามว่าต้องการแบบนี้ใช่ไหม คือ ตาสองชั้นใหญ่ๆ ชัดๆ เรายิ้มเลยค่ะ บอกว่าใช่แล้ว แบบนี้เลยที่ต้องการ  คุณหมอบอกทำขนาดนี้ไม่ได้ เพราะตาเราชั้นตาหลบใน ได้ประมาณนึง แล้วคุณหมอให้หลับตา-ลืมตา มาร์คจุดใหม่ ซึ่งมันสวยดีหน้าหวานขึ้นด้วย เราก็โอเค เพราะค่อนข้างไว้ใจฝีมือคุณหมอจากการดูรีวิวและข้อมูลคลินิคมามากพอสมควร จากนั้นก็มีเจ้าหน้าที่พาเราเข้าห้องเตรียมตัว ขึ้นนอนเตียงและก็ ทำความสะอาด  คุณหมอมาปุ๊บก็ใช้ปากกาวาดปากให้เราดู ให้เราลืมตา-หลับตา เพื่อมาร์คจุด ขั้นตอนนี้คุณหมอดูตั้งใจมากค่ะ ทำช้าๆ บรรจง วัดละเอียดทีละนิดทีละหน่อย และก็ให้เราดูว่าพอใจไหม..
3 วันจ้า
ไม่ค่อยบวมเลย

3วันจ้า
จากนั้นพยาบาลบอกว่า "จะฉีดยาชานะคะ  หลังจากฉีดยาชา คุณหมอก็เริ่มกรีดตามรอยที่วาดเลยค่ะ เรารู้สึกเพราะยามันยังไม่ชาดี แต่ไม่ได้เจ็บมากนะคะ ขั้นตอนการทำคุณหมอทำแบบชำนาญการมากบอกเลยคุณหมอใช้เวลาไม่นานมาก  กรีด เย็บ สักพักใหญ่ ๆ ตัวเราเองก็รู้สึกได้ว่า รู้สึกถึงการดึงด้าย ดึงๆ ตัด แล้วคุณหมอบอกให้ลืมตาค่ะ  เสร็จแล้วเจ้าหน้าที่ก็พาเราไปนอนพักอีกห้อง ประคบเย็นสักพักนึง ก็กลับบ้านได้เลยค่ะ เจ้าหน้าที่ก็ได้ให้ที่ประคบเย็บมาด้วยและเจ้าหน้าที่ก็ได้บอกรายระเอียดว่าต้องให้เรา ประคบเย็น 2-3วัน และต่อจากนั้นไปก็ให้ประคบร้อน 2-3 วัน เช่นกันหรือ แล้ว แต่เราสะดวก อิ อิ
5 วันจ้า
5 วันเอง
7วันจ้า
7วันก็สวย
ที่ประคบเหมือนที่ปิดตาค่ะ มีเจลข้างใน แช่ช่องฟรีซ เป็นประคบเย็น นำไปแช่น้ำร้อนเป็นประคบร้อน.  ส่วนตัวเชอร์รี่พอใจกับผลของมันมากจริงๆ เสียเงินแค่หลักหมื่นไม่เจ็บตัว ไม่ต้องบินไปไกลถึงเกาหลี ก็มีตาแบบที่ฝันได้ เลิฟ เมโกะ เลิฟคุณหมออธิคมจริงๆ ขอบคุณมากค่ะที่อ่านจนจบ ไงก็ฟากไว้ คิดกันด้วยนะจ้า เพราะความสวย รอไม่ได้ ถูกต้องไหมจ้า อยากสวยแบบไหน ลองเข้ามาปรึกษา เมโกะคิลนิก ได้นะจ้าปรึกษา ฟรี จ้า
1 เดือน

1 เดือนสวยมา
ปัจจุบันสวยมากกกกกกกกกกก
โพสต์ 2016-12-23 17:02:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมาก ๆ เลยค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-16 15:35:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณนะคะ  ถ้ากำลังหาที่ทำตา2ชั้นอยู่ แนะนำ เมโกะ คลินิก ค่ะ เป๊ะมาก!
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้