ดู: 2534|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] หางตาตก ตาไม่เท่ากัน ไขมันที่ชั้นตาเยอะ! ใครจะช่วยเราได้???

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย plaifonn เมื่อ 2016-12-19 13:01

สวัสดีค่ะ ปลายฝน นะคะ ตอนนี้ปลายฝนเป็นนักแสดง ผ่านงานละครและ MV ต่างๆ มาหลายงานแล้วค่ะ และปลายฝนก็รับงานพิธีกรบ้าง MCบ้าง ถ่ายแบบบ้าง คงพอจะผ่านตาเพื่อนๆ อยู่บ้างนะคะ 555 วันนี้ปลายฝนจะเขียนรีวิวทำตาสองชั้นของปลายฝนให้ทุกคนได้อ่านกันค่ะ ปลายฝนมีปัญหาตา 2 ข้างที่ไม่เท่ากัน แล้วหางตาก็ยังตกอีกดวงตาเลยดูเศร้าๆ โหงวเฮ้งไม่ดีเลย เวลาจะแต่งหน้าไปทำงานนี่ลำบากช่างแต่งหน้ามากๆ

พี่ช่างแต่งหน้าที่กองถ่ายเลยแนะนำคลินิกนึงให้ค่ะ พี่เค้าคงเหนื่อยเวลาแต่งหน้าให้ 5555 เขาบอกว่าคลินิกสะอาด ปลอดภัย และคุณหมอเก่ง เราเลยลองไปหารีวิวดู รีวิวเขาเยอะมาก มีหลายเคสให้ได้อ่าน และที่สำคัญ ฝ้าย Amfineนักร้องในดวงใจของปลายฝนก็ทำตาที่นี่ด้วย ตาดูสวยหวานมาก ชั้นตาดูไม่ใหญ่เกินไปจนน่าเกลียด เราเลยตัดสินใจเข้าไปที่ Amed clinic เลยค่ะ อยู่แถวๆ สีลม ไปง่ายมาก ใครไม่มีรถก็รถไฟฟ้าลงสถานีศาลาแดงเลยค่ะ ทางออก1 เดินอีกนิดนึงถึงคลินิกเลย สะดวกมาก แอบให้ดูภาพก่อน-หลังทำดีกว่า จะได้มีกำลังใจอ่าน 555 หน้าสดทั้งสองรูปเลย

แต่ถึงจะเดินทางสะดวกแต่ต้องไปยืนรอในคลินิกนะคะ! คือคนเยอะเกิน เยอะมากจนไม่มีที่นั่ง แต่รอไม่นานก็ถึงคิวเราแล้วค่ะ เข้าไปคุยกับคุณหมอตอนแรกเกร็งมากค่ะ กลัวคุณหมอจะไม่เข้าใจความต้องการของเรา แต่คุณหมอเป็นกันเองและใจดีมากเลย คุยง่าย จนสรุปคือเราจะทำให้ดูเป็นธรรมชาติ ไม่ลึกเกินไป อยากได้ตาหวานๆคุณหมอวิเคราะห์ดูแล้วว่าที่ตาเราตกเพราะมีไขมัน เลยจะต้องใช้วิธีเลเซอร์เปิดแผลเพื่อตัดไขมันออกก่อน จากนั้นคุณหมอบอกว่าจะเย็บแค่สามจุดเพื่อให้ตาสองชั้นดูชัดเจนมากขึ้น แต่ไม่ลึกจนน่ากลัว ไม่มีแผลเป็นด้วยเรากรี้ดในใจเลย ไม่ต้องเจ็บตัวเยอะแล้ว

ก่อนเข้าห้องผ่าตัดก็ตื่นเต้นเหมือนกันนะคะ พี่ๆ ผู้ช่วยแพทย์ก็พยายามชวนคุยจนหายตื่นเต้นไปเลย แถมคุณหมอก็มือเบามาก นี่ๆ ลืมบอกอีกอย่างว่าเรามีไขมันที่ชั้นตาเยอะ คุณหมอเลยต้องกรีดเล็กน้อยเพื่อดึงเอาไขมันออกมาค่ะ ทำเสร็จแล้วไม่เจ็บไม่บวมเลย แต่พอผ่านไป 2-3 วัน ก็บวมขึ้นนิดหน่อยแต่เราก็ไม่ตกใจนะ เพราะเป็นเรื่องปกติค่า

หลังทำเราพยายามไม่กินของหมักดอง อาหารรสจัด งดแอลกอฮอล์ค่ะ และที่สำคัญกินยาตามที่คุณหมอสั่งแบบเคร่งครัดเลย แผลจะได้หายเร็วๆ ตาดูธรรมชาติมาก ไม่ลึกเกินไป นี่ขนาดยังไม่ยุบดีก็ยังดูสวย ชอบมากเลยค่ะ

หลังตัดไหมสดๆ ร้อนเลยค่ะ

แต่งหน้าแบบจัดเต็มได้แล้วค่ะ ไม่เห็นรอยแผลเลย

ปัจจุบันตอนนี้ไม่ต้องติดสติ๊กเกอร์ตาสองชั้นแล้ว สบายมาก ไม่ต้องทนแพ้กาวอีกแล้ว พี่ๆ ช่างแต่งหน้าชมกันทุกคนเลยว่าชั้นตาดูสวยหวาน ที่สำคัญปลายฝนชอบมากคือวันไหนที่อยากปล่อยหน้าสด ไม่แต่งหน้าแค่กรีดอายไลน์เนอร์ก็สวยค่ะ แต่งหน้าลุคไหนก็สวย เกิดทุกลุค 5555 เพราะตาชัด และหางตาไม่ตก แถมไม่มีรอยแผลเป็นเหลืออยู่เลยค่ะสาวหมวยหรือคนที่มีปัญหาตาตกปลายฝนแนะนำให้มาหามาดามที่ Amed clinic เลยนะคะ จะได้หน้าเป๊ะไปพร้อมกัน

หน้าเหมือนลิเดียเลยค่ะ 555 ทำตามาแล้วแต่งตาง่ายขึ้นเยอะเลยเนาะ อยากทำบ้าง
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-20 16:59:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
xxMinGxx ตอบกลับเมื่อ 2016-12-19 14:18
หน้าเหมือนลิเดียเลยค่ะ 555 ทำตามาแล้วแต่งตาง่ายขึ้นเยอะเลยเนาะ อยากทำบ้าง

ขอบคุณค่ะ แต่พี่ลิเดียสวยกว่าเยอะเลย 555555
ทำจมูกที่ไหนคะ สวยมากเลย
ชั้นตาสวยมากๆเลยค่ะ
สวยจังเลยครับ เหมือนเคยเห็นเล่นซีรี่ย์ช่องวันด้วยด้วย
ทำแบบกรีดใช่ไหมคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-5 16:35:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
bablue ตอบกลับเมื่อ 2016-12-23 16:57
ชั้นตาสวยมากๆเลยค่ะ

ขอบคุณค่าาา
หวานๆ เซ็กซี่ๆ
ค่าเสียหายเท่าไรคะะะะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-13 17:59:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
zopiim ตอบกลับเมื่อ 2017-1-10 18:01
ค่าเสียหายเท่าไรคะะะะ

ตอนเราทำประมานสี่หมื่นกว่าห้าหมื่น น่าจะประมานนี้อ่ะ ยังไงถามที่เพจอีกทีก็ได้จ้า
อยากเห็นรูปอัพเดตจังเลยค่ะ
แผลใหญ่ไหมคะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-31 12:16:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ไม่ใหญ่เลยค่ะ แทบมองไม่เห็นรอยแผลเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้