ดู: 802|ตอบกลับ: 0

[ตาสองชั้น] รีวิวแก้ไขตาสองชั้นที่เคยทำมาแล้วเมื่อ10ปีก่อนนู้นนนนน

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tonkaow_narak เมื่อ 2016-12-15 16:12

สวัสดีค่ะ เราชื่อ ต้นข้าวนะคะ
เราจะมารีวิวการแก้ไขตาสองชั้นเทคนิคแผลยาวที่เราเพิ่งทำมาค่ะ

บอกก่อนเลยว่าเราเคยทำตาสองชั้นเมื่อประมาณ 10 ปีที่แล้วมาก่อน (คิดดูว่าตอนนี้จะอายุเท่าไร 5555)
ตอนนั้นก็เป็นการทำแค่เลเซอร์เอาไขมันตรงหนังตาออกค่ะ

ไปๆมามันก็กลับมาอีก กลับมาเป็นตามรูปเลยค่ะ

เห็นได้ชัดว่าจะเป็นลักษณะแบบตาสองชั้นหลบใน หางตาดูตก อาจเป็นเพราะไขมันที่เปลือกตามันกลับมานั่นแหละค่ะ

เลยอยากทำอีกครั้ง เพราะเราก็อายุมากขึ้นทุกวัน แต่ก็ยังอยากสวยอยู่ไง 55555
อีกอย่างคือแต่งหน้ายากมากกกก ใครตาแบบนี้จะรู้กันเลยว่ากรีดตาเท่าไรก็มองไม่เห็น แทบจะต้องเอาปากกาตราม้ามาเขียน 55555

เลยลองเข้าปรึกษาคุณหมอดู คิดว่าแค่ปรึกษาก่อนนะ อยากเทียบดูหลายๆที่ เพราะคิดว่าจะทำเป็นครั้งสุดท้ายแล้ว ไม่อยากทำใหม่อีก
แต่พอเจอคุณหมอท่านนึงชื่อคุณหมอจู ที่ Privilege Clinic คือหน้าคุณหมอก็น่ารักแล้วค่ะ พูดจาเป็นกันเอง อธิบายเข้าใจง่าย
คุณหมอก็เอารูปรีวิวของหลายๆเคสที่คุณหมอเคยทำให้เราดู โอ้ยยย ชอบค่ะ ดูเป็นธรรมชาติมากก

ใจง่ายเลยเรา นัดวันขึ้นเขียงทันที

บอกก่อนเลยสำหรับคนที่อยากทำแต่กลัวเจ็บ มันไม่เจ็บอย่างที่คิดเลยค่ะ เจ็บสุดแค่ตอนฉีดยาชา
ตอนทำรู้สึกเฉยๆนะ พอยาชาหมดฤทธิ์ก็รู้สึกแค่ตึงๆ ไม่ช้ำ มีบวมเล็กน้อย อาจเป็นเพราะว่าของเราเคยทำมาแล้วด้วยเลยดูบวม

รูปนี้คือรูปตอนทำได้ 6 วัน ก่อนจะไปตัดไหมวันรุ่งขึ้นค่ะ

รูปต่อมาคือประมาณ 2 อาทิตย์ค่ะ

เริ่มแต่งหน้าได้ ใส่คอนแทคเลนส์ได้แล้วค่ะ แต่แนะนำว่าตอนเช็คเครื่องสำอางเราควรเบามือที่สุดดดดด

เพื่อนๆทักกันเยอะเลยนะว่าหน้าดูเด็กลง (เด็กลงจริงๆใช่มั้ย เราไม่ได้หลงตัวเองใช่มั้ย 55555)
ทีนี้สวยง่ายละค่าา แต่งหน้าไว ไม่เปลืองอายไลเนอร์ล๊าววว กรีดเส้นบางๆก็สวย เกาหลีไปอีกกก

รูปนี้ได้ 1 เดือนนะคะ

แอบภูมิใจที่ตัดสินใจแก้ค่ะ หน้าเด็กลง10ปี กรี๊ดดดดด

ใครสนใจสอบถามเราได้นะ หรือถามที่เฟสคลินิกเลย Privilege Clinic ค่ะ
ขอบคุณคุณหมอจูสุดสวย ที่ทำให้ต้นข้าวสวยเช่นกัน 555555555

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้