ดู: 1981|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม] 6 เดือน กับผ่าตัดไขมันแก้มออกไปปปป

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ ชื่อเล่นชื่ออาเหนิงค่ะ มาแชร์ประสบการณ์ หลังตัดไขมันแก้ม กับคุณหมอโจ้  ตอนนี้ทำมาได้ 6 เดือนแล้ว พอใจมากก หลังจากตัดเอาไขมันที่แก้มออกไป หน้าลดความกลมลง จากแต่ก่อนที่หน้าจะกลมทำให้ดูหน้าสั้น เรารู้สึกว่าหน้าเราดูยาวขึ้น เรียวขึ้นแบบธรรมชาติ ไม่ต้องทำคางเพิ่ม ตอนแรกก่อนเอาไขมันออกคิดอยู่ว่าจะทำคางเพิ่ม หน้าจะได้หายสั้นลง

หลังทำเรากินแหลกเลย น้ำหนักเพิ่มขึ้นมา ประมาณ 2 โล แต่หน้าก็ยังเรียวอยู่ (คือแบบกินแต่หน้าไม่ออก ทำให้ไม่รู้ตัวว่าเริ่มอ้วน เพราะป    หลังทำเรากินแหลกเลย น้ำหนักเพิ่มขึ้นมา ประมาณ 2 โล แต่หน้าก็ยังเรียวอยู่ (คือแบบกินแต่หน้าไม่ออก ทำให้ไม่รู้ตัวว่าเริ่มอ้วน เพราะปกติ พอกินเยอะ แก้มจะมาก่อน)
หลังผ่าตัด 6 เดือนมา เพื่อนถามกันมาเยอะ ทำมาแล้วเป็นยังไง
*ตอนทำไม่เจ็บ (แผลหาย 7 วันหลังทำ)
*หลังทำ หน้าแก่ขึ้นไหม ส่วนตัวเราว่าไม่แก่ หน้าเล็กลง เราว่าดูเด็กขึ้น คนชอบถามเอาไขมันออกไปแก้มจะห้อย  ของเราก็ไม่ห้อยนะ
แผลในปาก ตอนนี้อ้าปากก็ไม่มีแผลให้เห็นแล้วนะ
*ต้องไปตรวจไหม เราไม่ได้อยู่ กทม. นะ ทำเสร็จก็ขับรถกลับ ไม่ได้ไปตรวจแค่มีส่งรูปตรวจกับทางคลินิก
ผลโอเคร พอใจมาก ทำครั้งเดียวคุ้ม ไม่บวมเยอะ หลังทำดูแลไม่ยาก แนะนำที่ Hers clinic ใครอยากทำอะไรเพิ่ม ถามมาได้เลยนะ ยินดีตอบจ้า

ปกติ พอกินเยอะ แก้มจะมาก่อน)
หลังผ่าตัด 6 เดือนมา เพื่อนถามกันมาเยอะ ทำมาแล้วเป็นยังไง
*ตอนทำไม่เจ็บ (แผลหาย 7 วันหลังทำ)
*หลังทำ หน้าแก่ขึ้นไหม ส่วนตัวเราว่าไม่แก่ หน้าเล็กลง เราว่าดูเด็กขึ้น คนชอบถามเอาไขมันออกไปแก้มจะห้อย  ของเราก็ไม่ห้อยนะ
แผลในปาก ตอนนี้อ้าปากก็ไม่มีแผลให้เห็นแล้วนะ
*ต้องไปตรวจไหม เราไม่ได้อยู่ กทม. นะ ทำเสร็จก็ขับรถกลับ ไม่ได้ไปตรวจแค่มีส่งรูปตรวจกับทางคลินิก
ผลโอเคร พอใจมาก ทำครั้งเดียวคุ้ม ไม่บวมเยอะ หลังทำดูแลไม่ยาก แนะนำที่ Hers clinic ใครอยากทำอะไรเพิ่ม ถามมาได้เลยนะ ยินดีตอบจ้า
ดูดีไปเลยครับ
ใช้เวลานานไหมคะกว่าแผลจะหาย/ ไหมในปากจะละลายประมานกี่อาทิตย์คะ? แล้วช่วงที่บวมสุดคือกี่วันหลังทำคะ? มีช้ำหรืออะไรบ้างไหมคะหลังทำช่วงแรก?
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้