ดู: 9780|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] ++ รบกวนพี่ ๆ ช่วยกันดูหน่อยค่ะว่า หน้าตาแบบนี้ควรเสริมแบบไหนดี ++

[คัดลอกลิงก์]
พอดีอยู่หาดใหญ่ ได้ไปนัดคิวกับหมอนราตั้งแต่มิถุนายนที่ผ่านมา ได้คิว 1 ตุลาคมที่จะถึงนี้ค่ะ
ก็เลยจะมาถามความเห็นพี่ ๆ ในบอร์ดหน่อยว่าหน้าตาแบบเนี๊ยะ ควรเสริมแบบไหน ทรงไหนดี ??

ขอบอกสาเหตุการคิดจะไปเสริมจมูกของตัวเองก่อนนะคะ
คือว่าจมูกหนูบานค่ะ แต่ก็เข้ากับหน้าตาหนูดีอยู่แล้ว แต่เวลาจะยิ้มจะอะไรงี้ แบบเหมือนต้องเกร็งอ่ะค่ะ กลัวจมูกบานมาก ๆ
ก็เลยคิดว่าจะไปตัดปีกจมูก แต่แล้วก็คิดว่าไหน ๆ จะไปตัดแล้ว ขอเสริมด้วยละกัน
เพราะเป็นคนทำงานกลางคืน เวลาขึ้นไฟแล้ว มันจะมองไม่เห็นดั้งค่ะ (เพราะแสงเยอะมาก มันจะดูหน้ากลืน ๆ ไปหมดอ่ะค่ะ ดูไม่มีจุดเด่นเลย)

อ้อ ! ขอถามอีกเรื่องค่ะ ๆ
คือเป็นคนตา 2 ชั้นหลบใน เปลืองาบนจะบวมมาก ๆ บวมตลอดค่ะ ไม่จำเป็นต้องร้องไห้หรือนอนเยอะ ถ้านอนเยอะก็จะบวมกว่าเดิมมาก ๆ
อยากจะทำให้มันลดบวมลง และเห็น 2 ชั้นชัด ๆ นี่ ต้องกรีดตา หรือดูดไขมันออกอ่ะคะ เพราะเวลาไปไหน มีแต่คนเรียกอาหมวย ๆ อยากเปลี่ลุคตัวเองแล้วอ่ะค่ะ
ยังไงช่วยแนะนำหน่อยนะคะ แล้วอีกเรื่อง หมอทำตาที่ กทม. ที่ไหนทำสวย ๆ หวาน ๆ โต ๆ บ้างคะ แนะนำหน่อยค่ะ ^____^

มุมสูง                        มุมล่าง

หน้าตรง สังเกตุนะคะ ว่าเวลาโดนแสงแล้ว จะดูเหมือนไม่มีดั้งเลยค่ะ ซึ่งถ้าดูจากด้านข้าง จะดูเหมือนว่ามี

ด้านข้าง

หน้าบึ้ง                         อมยิ้ม                           หน้าเฉย

*** ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำค่ะ ***
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-9-5 07:06:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอเสริมอีกนิดค่ะ ส่วนตัวแล้ว ชอบจมูกของ
เบเบ้ เพราะจมูกเค๊ามน ๆ ดีมันดูไม่เป็นสันเป็นแท่งเกินไป(แต่อันนี้มันก็และแต่หมอทำออกมาอีก = =')

แบบที่ 2 ของแพทตี้อ่ะค่ะ
ชอบเพราะว่าโด่ง สวยดีและดูคมมาก ๆ แต่คิดว่ามันไม่เข้ากับหน้าตาหนู = ='

และแบบที่ 3 ดาราประเทศไหนไม่รู้
ทรงจะคล้าย ๆ กับเบเบ้ ๆ แต่ปลายจมูกจะเชิดขึ้นมาอีกนิดนึง ชอบอีกเหมือนกัน ^_^

ปล.หนูเป็นคนมีแก้มเยอะ หน้ากลมมาก ๆ ค่ะ แบบไหนดี แนะนำหน่อยนะคะ >_<
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-9-6 08:07:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำไมมีแต่คนดู ไม่มีคนแนะนำเลยนะ - -a
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้