ดู: 4684|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] มาไกลจากขอนแก่น เพื่อมาแก้จมูกที่เมดเมติก (มือใหม่หัดรีวิว)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ccream79 เมื่อ 2016-12-4 16:36

แนะนำตัวกันสักนิด  สวัสดีค่ะ ชื่อ ซีครีม อายุ 22 ปีค่ะ
ตอนนี้กำลังเรียนอยู่ที่ม.ขอนแก่น
วันนี้ถือว่าเป็นการเขียนรีวิวศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิตเลย ><
ภาพสมัยนี้ตอนยังไม่เสริมจมูก ใสใส

มีใครเคยเป็นแบบเก๊าบ้าง คือ ตอนเสริมจมูกมาใหม่ๆ จมูกพุ่งมากกก
แต่พอผ่านไปสักพักจมูกเริ่มมีเบี้ยว แล้วตรงปลายจมูกก็ดูแปลกๆ
เหมือนมันย้อยๆลงมา คิดแล้วก็แอบเซงทุกที

เฮ้อ TT นี่ก็ถือเป็นความหวังอีก
ครั้งของเรา เราเชื่อมั่นใจฝีหมอว่ายังไงก็ต้องทำออกมาสวย

ได้คิวทำวันที่ 14/11/59

ตื่นเต้นมากๆเลยค่ะ เพราะเรานั่งเครื่องมาจากขอนแก่น เพื่อมาแก้จมูกที่นี่โดยเฉพาะ
พอมาถึงก็มีเจ้าหน้าที่ให้กรอกสาร พอกรอกเสร็จก็จ่ายตังค์ ของเราแก้จมูกซิลิโคน+ตัดปีก
ค่าเสียหายประมาณสองหมื่นหก พอจ่ายเงินเสร็จ สักพักก็มีพยาบาลพาเราไปเปลี่ยนชุด
เตรียมตัวทำความสะอาด ตัดขนจมูก คลีนหน้าให้สะอาด  (ก่อนทำศัลยกรรม ห้ามแต่งหน้ามานะจ๊ะ)
พอคุณหมอมาถึง ก็ยิ้มแย้ม ทักทายเราค่ะ คุณหมอใจดีมากๆ ตอนทำไม่เจ็บเลยค่ะ
เจ็บนิดหน่อยแค่ตอนฉีดยาชา ประมาณ1ชั่วโมงก็กลับไปพักได้

วันแรกหลังการทำจมูก ก็ประคบเย็นเกือบทั้งคืน เวลานอนก็นอนหมอนสูง
งดของแสลง พวกอาหารทะเล ของหมัักดอง ปราร้าของโปรดก็ห้าม  อยากสวยต้องทนค่ะ
บวมสุดของเราคือวันที่3-5 พอวันที่6-7จมูกก็เริ่มยุบ
พอครบวันที่10 จมูกก็เข้าที่แล้วค่ะ

มีหลายคนถามว่า ทำไมมาแก้จมูกไกลจัง
บอกก่อนว่า เราเป็นคนตรงๆ อะไรดีก็ว่าดี ถ้าไม่ดีก็จะแนะนำ

แอบมีความคล้ายใหม่  ฮ๋าๆๆๆ มโนนิดนุง

ไว้เก๊าจิมามาอัพเดทเรื่อยๆนะคะ
ขอบคุณที่ติดตามไงก็ฝากแชร์กันด้วยนะงับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mellon เมื่อ 2016-12-5 16:19

สวยมากเลยค่ะ นอกจากจมูกทำอย่างอื่นด้วยรึป่าวค่ะ หน้าสวยขึ้นเยอะเลย
ทามหมอไหนๆๆ
คุณหมอท่านไหนค่ะ รอคิวนานไ
คุณหมอท่านไหนค่ะ และรอคิวทำจมูกนานไหมค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-9 09:21:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
mellon ตอบกลับเมื่อ 2016-12-4 20:14
สวยมากเลยค่ะ นอกจากจมูกทำอย่างอื่นด้วยรึป่าวค่ะ หน้าสวยขึ้นเยอะเลย

มีฉีดโบท็ิอกซ์ ปรับรูปหน้าค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-9 09:22:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nui21 ตอบกลับเมื่อ 2016-12-5 21:47
คุณหมอท่านไหนค่ะ และรอคิวทำจมูกนานไหมค่ะ

ทำกับหมอธาราค่ะ เสริมจมูกกับตัดปีก ตอนจองคิวก็ไม่นานค่ะ
มาทำตั้งไกล ทำออกมาแล้วสวยก็ถือว่าคุ้มค่ะ อิอิ
สวยมากเลย เราก็เสริมจมูกที่เมดเมติกแหละ
สวยๆเริศอ่ะ
หน้าสวยมากเลย จมูกทำแล้วก็สวยขึ้นมาก
เพิ่งไปทำที่เมดเมติกมาเหมือนกันค่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-4-4 18:09:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สบายดีกันบ่จ้า หายไปนานลืมหน้ากันยังเอ่ย
วันนี้ซีครีมเข้ามาอัพเดทรูปค่ะ หลังจากที่หายไปแบบพักใหญ่ๆๆๆ

ซีครีมแก้จมูกกับคุณหมอธารา เมดเมติกบายเมโกะ ค่ะ
คุณหมอมือเบามาก หลังทำบวมช้ำไม่เยอะด้วย

ตั้งแต่วันแรกจนถึงวันนี้
ยอมรับเลยค่ะว่า หน้าเปลี่ยนไปมาก หน้าดูหวานขึ้นไม่เเข็งเหมือนแต่ก่อน

จมูกสวยธรรมชาติไม่เป็นแท่งๆ ถ่ายรูปมุมไหนก็มั่นใจ

เมดเมติกทำสวยจริงค่ะ เราก็เพิ่งทำมา
ทำที่เมดเมติกเหมือนกัน ตอนนี้ทำได้2เดือน
เราเคสแก้ โอเคเลยนะหมอมือเบา
ราคาแก้เท่าไหร่คะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้