ดู: 3076|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ไม่มีดั้งปลายบาน มาเสริม-ตัดปีก ที่พีเมดคลีนิคค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bluemint69 เมื่อ 2016-12-3 11:48

ก่อนหน้านี้อยากทำจมูกมากแต่ไม่รู้จะทำหมอไหนดี เป็นคนปีกจมูกบาน และไม่ค่อยโด่ง
หาข้อมูลหลายปีเลยไม่กล้าซักที กลัวเจ็บ กลัวเบี้ยว
พอวันนึงเห็นรูปเพื่อนใน Facebook สังเกตว่าเพื่อนเปลี่ยนไป สวยขึ้น จมูกสวย เข้ากับหน้ามาก เลยถามเพื่อนว่าไปทำจมูกมาใช่มั้ย
สวยมากกก ก็ได้คำตอบว่าเป็นฝีมือของหมอต้น pmed clinic จึงนัดคิวปรึกษาคุณหมอ และทำจมูกทันที
บอกเจ้าหน้าที่ว่าขอคิวที่เร็วที่สุดค่ะ
ตอนปรึกษาเราก็เอารูปคนไข้ของคุณหมอนี่แหละให้คุณหมอดู ขอทรงแบบนี้เลยนะคะคุณหมอ และอยากตัดปีกด้วย
คุณหมอก็มาจับๆที่จมูกและบอกว่าโอเค ทำโด่งได้ แล้วก็ตัดปีกนิดหน่อย แค่นี้ก็สวยละ
ก่อนทำค่ะ

เป็นครั้งแรกที่เราทำศัลยกรรม ไม่เคยทำจมูกมาก่อน เป็นคนกลัวการผ่าตัดมาก เลยขอเจ็บตัวครั้งเดียวพอ ไม่ต้องแก้ใหม่อีก 555
แต่พอทำจริงๆแล้วก็ไม่เจ็บนะ หมอต้นมือเบาสุดๆ แถมตอนทำอารมณ์ดีร้องเพลงให้ฟังอีก
พอทำเสร็จคุณแม่ของคุณหมอก็มาประคบเย็นให้ พร้อมให้คำแนะนำต่างๆในการดูแลตัวเองหลังทำจมูก น่ารักจริงๆเลยค่ะ
ขอบคุณนะคะ คิดไม่ผิดเลยที่ตัดสินใจมาทำจมูกที่นี่
3วันแรกก็บวมน้อยมากค่ะ ไม่เจ็บไม่ปวดเลย

7 วันค่ะ

ได้ 2 สัปดาห์แล้ว

ผลที่ออกมาก็พอใจมากๆๆ ธรรมชาติ
เข้ากับหน้า ไม่เยอะจนเกินไป ดูดีขึ้น
คนรอบข้างก็บอกว่าสวยขึ้น
ตอนนี้เริ่มเข้าค่ะ ครบ 1 เดือน แล้ว

ภาพก่อนและหลังทำค่ะ คุณหมอบอกว่าพอเข้าที่หมดแล้ว จะสวยเป๊ะกว่านี้ แต่แค่ตอนนี้ก็ปลื้มแล้วค่ะ

เราก็จมูกคล้ายๆคุณค่ะ ปีกจมูกเราบานมากแถมปลายจมูกใหญ่ด้วย อยากทำออกมาแล้วทรงจมูกแบบคุณจับเลยค่ะ สวยขึ้นมาก เป็นธรรมชาติ กำลังเก็บข้อมูลตั้งใจว่าจะเสริมกับตัดปีกจมูกเหมือนกัน ไม่ทราบว่าค่าเสียหายในครั้งนี้เท่าไหร่คะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-7 00:10:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Ployang ตอบกลับเมื่อ 2016-12-4 22:09
เราก็จมูกคล้ายๆคุณค่ะ ปีกจมูกเราบานมากแถมปลายจมูกใ ...

ขอบคุณค่าาา  ก่อนทำเราก็ศึกษาอยู่นานเลย
ไม่อยากเสียเงินแก้หลายรอบ 555
ค่าเสียนะคะ เสริมปลายจมูกด้วยกระดูกอ่อนหลังหู 59,900
ตัดปีก 15,000 ค่ะ
บวกค่ายาประมาณ 900

คุณหมอดูแลดีตั้งแต่ก่อนทำ ยันหลังทำเลยค่ะ
มีปัญหาอะไร ไม่สบายใจยังไงเข้าไปปรึกษาคุณหมอฟรีเลย
คุ้มค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้