ดู: 3131|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] รีวิวตัดปีกจมูก แก้ปัญหาจมูกชมพู่ กับคุณหมอขวัญชัย รพ.เลอลักษณ์จ่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ นุ้ยนะจ๊า
วันนี้นุ้ย จะมารีวิวประสบการณ์ที่เข้าไปตัดปีกจมูกกับคุณหมอขวัญชัยนะคะ
เห็นรีวิวคุณหมอน้อยมากๆ เลยอยากมารีวิวให้ดูกัน เพราะนุ้ยทำกับคุณหมอ
แล้วออกมาสวยมากค่ะ คุณหมอประจำอยู่ที่ รพ.เลอลักษณ์ ตรงพระราม 5 นะคะ
บอกก่อนรีวิว ว่าตอนนี้อาจจะยังไม่เสร็จเท่าไร เพราะว่า ตัดปีกจมูกค่อนข้างใช้เวลาพอสมควร
แต่แผลก็หายไปเยอะแล้วค่ะ ถ้าเทียบกับเวลา 5 วันเองหลังผ่าตัด

ก่อนมาทำ เรามีปัญหาหนักใจมากค่ะ ตรงปีกจมูกบานออก ทำให้ทรงคล้ายชมพู่
เวลาปีกจมูกบานออก ทำให้เราขาดความมั่นใจมากค่ะ อย่างเวลาถ่ายรูปหน้าตรง คือไม่รอดเลยค่ะ
เป็นปัญหาที่สร้างความหนักใจมานานแสนนาน เพื่อนๆชอบแซวว่าบินได้แล้ว ปีกจมูกบาน
ก็ตั้งใจจะมาตัดปีกจมูกซะให้รู้แล้ว รู้รอดเลยค่ะ ให้จบๆไป 5555
ก้เผอิญว่าได้คิวทำกับคุณหมอขวัญชัยที่เป็นแพทย์ผู้เชี่ยวชาญ มีประสบการณ์มานานแล้ว
ยิ่งทำให้มั่นใจไปใหญ่ว่าเราต้องตัดปีกจมูกนี่ออกไปได้แน่นอน จมูกต้องงุ้มสวยขึ้นแน่ๆ
ก่อนทำก็บอกหมอนะคะ ว่าอยากให้ดูปีกจมูกงุ้มขึ้น เล็กลง ปลายพุ่งๆขึ้นไปอีก

ก่อนทำคุณหมอก็มียาสลบให้อยู่แล้วค่ะ เพราะฉะนั้นไม่ต้องห่วงเลย เรื่องเจ็บ
ยาสลบเสร็จถึงจะฉีดยาชาต่ออีก เผื่อตื่นมากลางคัน เพราะเป็นยาสลบแบบอ่อนๆเท่านั้น
แต่ของนุ้ยโชคดีค่ะที่หลับยาว ตื่นมาอีกทีก็เสร็จแล้ว รู้สึกตึงๆค่ะ แต่ไม่เจ็บนะคะ
คุณหมอก็จะแปะพลาสเตอร์ให้ ก็กลับบ้านได้ปกติค่ะ

ตอนนี้ผ่านมา 5 วันแล้ว ที่เห็นชัดเจนเลยคือ ปีกจมูกเล็กลง และจมูกดูพุ่งขึ้นอย่างแรงค่ะ
อันนี้คือชอบมากๆ เดี๋ยวต้องรอดูกันต่อไป ว่าจะเป็นยังไง ไว้นุ้ยจะอัพเดตเรื่อยๆ นะคะ
หลายคนถามว่าดูแลตัวเองยังไง ของเราก็ปกติเลยนะคะ อย่าให้แผลโดนน้ำมากค่ะ
ใช้สำลีเปียกเช็ดหน้าไปก่อน ทานยาให้ครบๆ และก็เลี่ยงอาหารแสลง แอลกอฮอล์ค่ะ เท่านี้ก็สวยแล้ว

อัพเดตหน่อยนา้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้