ดู: 545|ตอบกลับ: 0

[เสริมหน้าอก] รีวิวเสริมนม สาวหน้าอกห่างค่ะ กับหมอชาติชาย

[คัดลอกลิงก์]
สวัดดีค่ะเพื่อน ๆ  มารีวิวเสริมหน้าอก ให้ดูค่า เราทำมาสองเดือนแล้วค่ะ เดิมเราเป็นคนหัวนมห้างค่ะ คือฐานนมห่างอ่ะค่ะ
เข้าปรึกษาคุณหมอก่อนผ่าตัด คุณหมอบอกว่า โอกาสนมห่าง หัวนมไม่เท่า เยอะมากค่ะ แบบว่าให้ทำใจไว้เลยถ้าจะทำ แต่เรื่องความใหญ่ขึ้นอ่ะใหญ่แน่ เพราะเสริมซิลิโคนเข้าไปแล้ว

เราก็กลับบ้านมาตัดสินใจก่อนค่ะ เพราะหมอพูดสะแบบว่า เอ่อ จะทำดีไหมนะ  ยังค่ะ ยังเดินสายปรึกษาหมอท่านอื่นอีก ว่าจะแก้ไขจุดที่อาจจะเกิดกับเราได้ไห เพราะเรามีปัญหาคือนมห่าง หัวนมไม่เท่า อย่างที่หมอท่านแรกบอกไว้นั้นแหละ สรุปว่า หมอทุกคนบอกเหมือนกันค่ะ คราวนี้ก็อยู่ที่เราแล้วล่ะ ว่าจะทำรึป่าว

สรุปว่าทำค่ะ นั่งชั่งใจดูแล เพราะนมเรา ข้างในคงไม่มีคัยมาเห็นเนอะ  เวลาใส้เสื้อผ้าดูใหญ่ขึ้นก็พอ และก็ตัดสินใจทำกับหมอท่านแรกที่เข้าปรึกษานั้นแหละค่ะ คือเลือก คุณหมอชาติชาย พฤกษาพงษ์ ที่ Absolute Beauty clinic ค่ะ
เราเลือกซิลิโคน Mentor mรงกลม ผิวทรายค่ะ ขนาด 325 cc ค่ะ ตอนที่เราทำราคา 80,000 บาทค่ะ  มีค่าอย่างอื่น ไม่เกิน 3,000 บาทค่ะ  มีตรวจสุขภาพและก็ค่ายาทานค่ะ เพราะจำได้ว่าคั้งนั้นเตรียมเงินไว้ 85,000 ยังเหลือเงินอยู่ 2,000 นิดๆ

เรานัดทำ ตอน บ่ายสองโมงครึ่งค่ะ มีนัดไปที่คลินิก ตอนเที่ยงครึ่ง ไปถึงก็เซนต์เอกสาร เปลี่ยนชุดรอคุณหมอเพื่อวาดรูปหน้าอกค่ะ  (เราไปตรวจสุขภาพก่อนวันทำแล้วค่ะ)
รูปก่อนทำนะค่ะ

หลังทำ 3 วันค่ะ เปิดผ้าวันแรกเลยค่ะ เราไปคลายผ้าที่คลินิกนะค่ะ เพราะเราอยู่คนเดียว ไม่กล้าเอาออกเอง เพราะที่คลินิกบอกว่า เวลาเปิดอาจเวียนหัวได้ค่ะ ถ้าเปิดเร็ว เราเอาปลอดภัยไว้ก่อน ไปเปิดที่คลินิกดีที่สุดค่ะ

หลังทำ 7 วันค่ะ อาการดีดี๊มากแล้วค่ะ

หลังทำ 14 วันค่า ตัดไหมเรียบร้อยแล้วค่ะ

รูปนี้ 1 gดือนนะค่ะ เราว่านมเราเริ่มดีขึ้น เวลาใส่เสื้อผ้ามันสวยอยู่แล้วค่ะ เพราะมันใหญ่ ใส่เสื้อผ้าก็มีรูปทรงมากขึ้น สวยมากขึ้น แต่เวลาถอด ก็อย่างที่หมอเคยบอกไว้ค่ะ ว่าหัวนมไม่เท่า และอาจจะห่างได้

หลังทำ 2 เดือนค่ะ ตอนนี้นมนิ่ม แบบธรรมชาติมากค่ะ ใส่เสื้อผ้าสวยมาก เราทำไม่เห็นขอบซิลิโคนนะค่ะ โชคดีมาก ทำเหนือกล้ามเนื้อค่ะ

เพื่อนๆ ที่สนใจเสริมหน้าอก เราก็เนอะนำเลยค่ะ หมอชาติชาย ที่ absolute clinic สะดวกสาขาไหนไกล้ๆ เราจัดไปเลยค่า นัดปรึกษาหมอก่อนเพิ่มความมั้นใจจะดีมากเลยค่ะ จะได้รู้ว่าเรามีจุดไหนบ้างที่ทำแล้วจะไม่เหทอืนคนอื่น มีอะไรเป็นข้อจำกัดของเราบ้าง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้