ดู: 9330|ตอบกลับ: 75
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] หล่อสั่งได้ โดยดีมอร์คลินิค หมอตุ๊ก ปาลิตา

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bank_55 เมื่อ 2016-11-30 13:35

สวัสดีครบชาวดั้งโด่งทุกท่าน ผมแบงค์นะครับ หลังจากที่เข้าไปเสริมจมูกที่คลินิคดีมอร์ (เดิมตั้งอยู่ที่แถวยูเนียนมอล ตอนนี้รู้สึกว่าคลินิคย้ายไปแถวรัชดา ซอยเสื้อใหญ่แล้วนะครับ) มาตอนนี้ก็ครบ 4 เดือนแล้ว ก็ถึงเวลาที่จะมารีวิวการเสริมหล่อครั้งนี้ให้ทุกท่านได้รับทราบกันนะครับ

ตอนแรกก็คิดอยู่นานเหมือนกันนะครับว่าจะทำดีหรือเปล่า เพราะเคยถามความเห็นจากคนรอบข้างแล้วก็ตอบเป็นเสียงเดียวกันว่า ไม่จำเป็นต้องเสริม แต่ด้วยความที่อยากเป๊ะยิ่งๆ ขึ้นไปจึงตัดสินใจรีวิวอย่างจริงจัง 1 เดือน และสุดท้ายหวยได้มาออกที่ "ดีมอร์คลินิค" ครับ ทำไมถึงเลือกที่นี้ ??? คำตอบที่ตอบกับตัวเองและคนอื่นๆ คือ ที่นี้ไม่ได้เน้นการเสริมให้โด่งอย่างเดียว ที่นี้เน้นการเสริมให้ปรับโครงหน้าให้ดีขึ้น โดยคุณหมอตุ๊กจะให้คำแนะนำแบบเคสต่อเคสว่า คนนี้ใบหน้ายังบกพร่องตรงไหน ต้องทำอะไร และทำได้มากแค่ไหนที่ยังจะปลอดภัย และไม่ต้องมานั้งกลุ้มใจแก้ภายหลัง หลังจากได้คำตอบแล้วว่าทีนี้แหละเป็นที่ที่เราพอใจและอยากทำมากที่สุด เลยตัดสินใจ walk in เข้าไปขอคำปรึกษาจากคุณหมอตุ๊ก ซึ่งคุณหมอและพนักงานทุกท่านให้การตอนรับและให้คำแนะนำที่ดีมาก เลยตัดสินใจนัดวันทำซึ่งได้วันที่ 14 กรกฎาคม 2559 โดยตัวเองมองว่าช่วงนั้นเป็นช่วงเข้าพรรษาพอดี ซึ่งจะทำให้มีวันหยุดที่สามารถจะพักฟื้นได้ประมาณ 1 อาทิตย์

นี้คือรูปก่อนทำนะครับ จะสังเกตว่าจมูกไม่ค่อยมีสันเท่าไหร่ ฮ่าาา  

และแล้วก็มาถึงวันนัดครับ ได้ฤกษ์เวลา 18.00 น. ก่อนทำก็ได้พูดคุยกับคุณหมอและพี่ๆ พนักงานอีกครั้ง เพื่อสรุปว่าวันนี้จะทำอะไรบ้าง จากนั้นพี่ๆ พนักงานก็พาเข้าห้องและทำความสะอาดหน้าเพื่อเตรียมผ่าตัด คุณหมอตุ๊กมาพูดคุยด้วยเพื่อลดความกังวล คลอด้วยเสียงเพลงที่ทำให้เราผ่อนคลายมากขึ้น จากนั้นคุณหมอก็ทำการฉีดยาชาบริเวณจมูก และฉีดยาบล็อคการส่งกระแสประสาทบริเวณใบหน้า จะบอกว่าคุณหมอมือเบามากครับ ไม่รู้สึกอะไรเลย จากนั้นคุณหมอก็ทำการวางทาบซิลิโคน เหลา และลองยัดซิลิโคนเข้าไปในจมูกซึ่งเบ็ดเสร็จแล้วใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมง (อันนี้รวมขั้นตอนการแต่งปลายจมูกด้วยครับ)  เมื่อเสร็จแล้วก็ออกมารอนอกห้อง เพื่อรอรับยาและชำระเงิน ซึ่งในระหว่างนั้นเราจะได้รับถุงน้ำแข็งเพื่อประคบบริเวณ รอบๆ จมูกและคำแนะนำการปฏิบัติตัวในช่วงสัปดาห์แรกที่ต้องระมัดระวังเป็นพิเศษเพื่อป้องกันความเสี่ยงที่จะทำให้เกิดความเสียหายกับจมูกเราได้ เช่น การเบี้ยว เอง หรือ ติดเชื้อ ครับ
นี้คือรูปหลังจากทำเสร็จทันที หลังจากกลับถึงบ้านแล้ว เลยถ่ายไว้ครับ ยังบวมไม่ค่อยมาก

นี้คือภาพหลังจากผ่าน 1 วันหลังศัลยกรรม จมูกเริ่มบวมขึ้นอย่างเห็นได้ชัด โดนในเคสของผมจมูกบวมมากที่สุดในวันที่ 2-3 ครับ และค่อยๆ ลดลง

ผลจากการกินยา ทายา และปฏิบัติตัวตามคำแนะนำอย่างเคร่งครัดทำให้แผลของผลยุบและหายบวมอย่างรวดเร็ว โดยใช้เวลาแค่ 4 วัน แต่ยังคงทิ้งรอยเหลืองอยู่ครับ ซึ่งวันที่ 4 ผมก็ออกบ้านได้ละครับ

นี้คือภาพ 4 วันหลังจากทำศัลยกรรม

หลังจากนั้นรอยซ้ำก็ค่อยๆ จางลงในวันที่ 6 และ 7 วัน โดยในกรณีผมใช้เวลาฟื้นตัวแค่ 1 สัปดาห์ ทุกอย่างก็ดูกลับมาเป็นปกติละครับ
นี้คือภาพ 1 สัปดาห์ หลังจากการทำศัลยกรรม

จากนั้นจมูกก็ค่อยๆ ดีขึ้นตามลำดับ ดังต่อไปนี้ครับ

1 เดือน หลังศัลยกรรม

2 เดือน หลังศัลยกรรม

3 เดือน หลังศัลยกรรม

4 เดือน หลังศัลยกรรม

โดยรวมพอในในการทำศัลยกรรมครั้งนี้มากครับ เพราะได้จมูกที่รับกับใบหน้า เป็นธรรมชาติ และคลินิคดูแลดีมากๆ ครับ
นี้คือภาพรวมหลังจากที่ผมทำศัลยกรรมผ่านมา 4 เดือนครับ แต่อย่างไรก็ตามพนักงานและคุณหมอบอกว่าจมูกจะค่อยๆสวยมากยิ่งๆ ขึ้นไป โดยเราจะเห็นชัดเจนที่สุดเมื่อเวลาผ่านไป 9 เดือน ซึ่งจะเป็นเวลาที่เนื้อเยื่อเกี่ยวรัดกับแกนซิลิโคนที่สมบูรณ์แล้วครับ สิ้งที่ำสำคัญที่สุดที่ต้องใจเย็นๆ และปฏิบัติตัวตามคำแนะนำอย่างเคร่งครัดครับ

ถ้ามีเวลาผมจะเข้ามาอัพเดทเรื่อยๆ และตอบข้อซักถามของทุกๆ คนนะครับ

หล่อมากหล่อจริงๆค่ะ กว่าเริ่มเห็นทรงนี่นานไหมคะ
หล่อจังคับ ขอไอดีไลน์คับ อยากสอบถามข้อมูลคับ
ต้องทำยังไงอาการบวมช้ำถึงจะหายไวๆ
หล่อขึ้นมากเลยค่ะ. มองไกลๆเหมือนเคน ธีระเดชเลยค่ะ
ธรรมชาติหล่อเนียนมากเลยค่ะ
ค่าใช้รวมเท่าไหร่ค่ะ
ดูธรรมชาติมากครับ ราคาเท่าไหร่ คิวตอนจองนานแค่ไหนคับ
หล่อมากคับ
บวมเยอะเหมือนกันนะเนี่ย
กำลังหาข้อมูลให้แฟนค่ะ ทำจมูกผู้ชาย เเนะนำได้ไหมค่ะ
จมูกเข้ากับหน้าดูไม่หลอก มีรุปก่อนเสริมอีกไหม อยากดูว่าเปลี่ยนเยอะไหม
มีราคาสำหรับนักเรียนไหมค่ะ
หน้าเปลี่ยนเลยคับ. ดูเป็นธรรมชาติดี.
หล่อเป๊ะเลยค่ะ จองคิวนานมั้ยคะ
ดูดีขึ้นเยอะ 4 วันออกจากบ้านได้แล้วหรอ
ปลายจมูกสวยมากเลย. ดูดีคร้ายบบ
ช้ำน้อยมากเลยอ่า
ดูดีขึ้นเยอะ ทรงจมูกไม่เวอร์ไป
หล่อขึ้นเยอะเลยคับ
ตะลึง!!! ในความหล่อ คุณหมอทำได้ธรรมชาติมากกกกก
เข้ากับหน้ามากๆเลยนะคะ หล่อมาก
ทำเเล้วหล่อมากคะ
ทำจมูกอย่างเดียวเลยใช่ไหมคะ
จองคิวนานไหมคะ สนใจทำจมูกที่ดีมอร์
อยากไปเเก้จมูกจัง อยู่เเถวบ้านเราเลย
หืมมม หน้าเปลี่ยนไปเลยคะ ทำอะไรไปบ้างคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้