ดู: 947|ตอบกลับ: 0

[ทั่วไป] เลเซอร์ลดริ้วรอย+ปรับรูปหน้าได้ผลจริงหรอ?

[คัดลอกลิงก์]
        ทราบมาว่าที่ The Demis Clinic ขึ้นชื่อด้านเลเซอร์มาก สามารถใช้เลเซอร์รักษาริ้วรอยเหี่ยวย่นได้ด้วย ทีแรกเราคิดว่ามันเป็นแค่คำโฆษณา ไม่น่าจะได้ขนาดนั้น แต่ก็แอบสนใจอยู่เหมือนกัน ก็เลยลองเข้าไปสอบถามที่คลินิกดูเพราะเราเองก็เริ่มมีปัญญาริ้วรอยแล้ว

จากที่ได้สอบถามคุณหมอ ซึ่งคุณหมอก็อธิบายว่าเลเซอร์ช่วยลดริ้วรอยและยกกระชับหน้าได้จริง แต่จะเป็นเลเซอร์พวก Thermage  หรือ Ulthera (ไม่แน่ใจว่าพิมถูกไหมนะ) แต่คุณหมอก็บอกนะว่าไม่ใช่ทุกเคสที่จะรักษาด้วยเลเซอร์อย่างเดียว ถ้าเป็นริ้วรอยร่องลึกมากๆต้องใช้ Botox หรือ filler ควบคู่ด้วย พอคุณหมออธิบายอย่างนี้เราก็เลยเข้าใจค่ะ

พูดง่ายๆคือ เลเซอร์ช่วยเรื่องริ้วรอยได้ แต่หากเป็นพวกร่องลึกต้องใช้ Botox และ filler ควบคู่กับเลเซอร์ คุณหมอบอกอีกว่าที่ Demis ใช้ Botox, Filler ของอเมริกา เพราะให้ผลการรักษาที่ดีและไม่มีผลข้างเคียงค่ะ เราลองไปเสิร์ชหาในเน็ตหลายคนบอกว่า Botox, Filler ของอเมริกาดีที่สุดค่ะ เราก็เลยว่าจะลองรักษาริ้วรอยที่ Demis ดูค่ะ เรานัดเวลากับคุณหมอเรียบร้อยแล้ว คิดว่ากระทู้หน้าอาจจะมารีวิวผลลัพธ์ให้ดูค่ะ (ถ้าไม่ลืมซะก่อนนะ)

ปล. ที่นี่มีแพทย์ 2 ท่าน ผู้หญิง 1 ผู้ชาย 1 เรารักษากับคุณหมอผู้หญิงค่ะ (พญ. นิโลบล)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้