ดู: 1600|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ตัดแต่งตาบนที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ รู้สึกสาวขึ้นมาอีก 10 ปีเลยค่า

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เราชื่อฐานะคะ วันนี้ฐาก็จะมารีวิวปะสบกาณ์ที่ไปตัดแต่งตาบนกับคุณหมอดวงกมล รพ.เลอลักษณ์ให้ดูกันนะคซึ่งสำหรับจุดประสงค์จริงๆที่ฐาเข้าไปทำการตัดแต่งตาบน ก็คือช่วงหลังๆอายุเพิ่มมากขึ้น ฐารู้สึกปัญหาหนังตาตกเป็นสิ่งที่น่าหงุดหงิดใจมากๆเลยค่ะ อาจจะเพราะชั้นไขมันที่ไม่กระชับเหมือนแต่ก่อน จากเดิมที่ก็เยอะอยู่แล้ว ก็รู้สึกหนาไปอีก เลยหาข้อมูลดูๆ และก็คิดว่ามันน่าสนใจมากเลยค่ะ พักฟื้นแปปเดียว ผลลัพเปลี่ยนไปสุดๆ สาวขึ้น เด็กขึ้น ก็เลยตัดสินใจทำค่ะ

เมื่อตัดสินใจทำ เราก็ได้เข้ามาปรึกษากับทางโรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ ที่เลือกเข้ามาที่นี้เพราะเป็นโรงพยาบาลที่มีชื่อเสียง และมีคุณหมอที่มีความสามารถอยู่จริงๆ ซึ่งไม่ใช่คุณหมอที่เพิ่งจบนะคะ แต่เป็นคุณหมอที่เรียนมาถึง 12 ปีเลยค่ะ สถานที่กว้างขว้าง สะอาด ก็ทำให้เราอุ่นใจค่ะ ราคาก็ไม่แพงอีกด้วย ก็เข้ามาจองคิว ปรึกษาเบื้องต้นดู ฐาได้จองคิวทำกับคุณหมอดวงกมลค่ะ

การผ่าตัดใช้เวลาประมาณ 50 นาทีค่ะ คุณหมอละเอียดมากๆ ตลอดการผ่าตัดไม่รู้สึกเจ็บเลยค่ะ คุณหมอจะกรีดชั้นตาและเอาไขมันออกค่ะ ซึ่งคุณหมอที่นี้ก็มีเทคนิคพิเศษ แผลเล็กแต่ไขมันออกหมดเลยค่ะ ทำให้รอยแผลจะเนียนอย่างเป็นธรรมชาติเลยล่ะคะ ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่กังวลกันนะค่า

หลังผ่าตัดก็นอนหมอนสูงๆไว้ค่ะ อย่างฐาจะใช้แว่นกันแดดตลอดเวลา เพื่อป้องกันแสงแดด ซึ่งช่วงวันแรกๆก็ใช้ประคบเย็นช่วยด้วยค่ะ ลดอาการบวม ประมาณ 3 วันจริงๆแผลก็แห้งหมดแล้วนะคะ แรกๆอย่างไปส่องกะจกหรือกังวลมากค่ะ เพราะตาอาจจะยังไม่เข้าที่ แต่พอผ่านไปได้สัก 1 อาทิตย์เท่านั้นแหละค่ะ ปังมากๆ ชั้นตาเริ่ดจิงๆ ใครมีปัญหาตาหย่อน ตาคล่อย แนะนำให้ผ่าตัดแต่งตาบนเลยค่ะ มันดีจริงๆ
ชั้นตาสวยมากค่ะ
ชั้นตาสวยมากค่ะ
เอ้อ สวยจริง
เราอยากทำมากกก
หน้าเด็กลงน่ะค่ะ
หน้าหวานขึ้นค่ะ
ทรงสวยมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้