ดู: 1739|ตอบกลับ: 5

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] เคยแอนตี้ศัลยกรรม! แต่ก็ต้องยอมให้กับ Vaser6s เพราะตอนนี้ ท้อง กับ แขน มันเล็กลงมาก

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้อยากจะมารีวิวการทำศัลยกรรมครั้งแรกของเราเลย ต้องบอกก่อนเลย เราเป็นคนกลัวอะไรพวกนี้มาก กลับเจ็บ กลัวทุกอย่าง สาระพัด แล้วไม่เคยอยากทำอะไรแบบนี้เลย เป็นคนที่แอนตี้เรื่องพวกนี้มากๆคนนึง แต่ที่ตัดสินใจทำเนื่องจากว่าหลังจากที่ได้ไปอยู่ต่างประเทศมานาน น้ำหนักก็ขึ้นจากปกติเยอะมาก จนวันนึงเราลดน้ำหนักลงมาเท่าเดิมได้จากการออกกำลังกาย แต่ไขมันเราไม่สามารถเลือกจุดที่เราอยากให้มันหายไปได้เลย พอผ่านมาหลายปี วันนึงเราก็เริ่มท้อและคิดว่ามันคงจะต้องอยู่กับเราไปตลอด ซึ่งพอเราดูกระจก เราไม่ชอบเลย นั่นเป็นจุดเริ่มต้นที่เราลองหาข้อมูลใน internet ดูว่ามีวิธีอะไรบ้างที่ตอบโจทย์เรา ไม่น่าเชื่อว่าจะเจอเยอะมากกกกกกก โฆษณาต่างๆ นาๆ ล่อตาล่อใจเรามากค่ะ!! เราก็ส่งถามไปทั่วเลยนะในประเทศไทย ที่ไหนว่าฮิต เรื่องการทำ วิธีการทำ ค่าใช้จ่าย แต่ก็เลือกไม่ได้ซักที มันกล้าๆ กลัวๆ อยู่ค่ะ พอจะถอดใจเลิกคิดเรื่องนี้ล่ะ ก็มาเจอที่ๆ นึงที่บอกว่าวิธีของเค้าต่างจากที่อื่น คือวิธีการ "ซ่อนแผล" แล้วก็ระหว่างทำ จะ “นอนหลับ” ทำให้เรากลับมาสนใจอีกครั้ง

ซึ่งที่นั้นก็คือ Dream clinic  ที่เลือกที่นี่เพราะคุณหมอเลยจริงๆ เราเลือกไว้หลายที่นะ แต่ในการตัดสินใจครั้งสุดท้ายของเรา เราก็ลองเอาชื่อคุณหมอที่แต่ละที่แนะนำมาว่าจะเป็นคนทำให้ มาเช็คในเว็บรายชื่อศัลยแพทย์ตกแต่ง จึงได้เห็นว่าคุณสมบัติของคุณหมอทรงยศมีครบทุกด้าน ซึ่งจากที่เราทราบมาคือในการที่ผลงานจะออกมาดีหรือไม่ดี ขึ้นอยู่กับฝีมือของคุณหมอเลย ก็เลยสรุปตัดสินใจได้ ที่นี่แหละ ที่เราจะเป็นที่ที่เอาไขมันของเราออกไป เราเลยนัดปรึกษาคุณหมอก้ได้คุยกับพนักงาน และนัดแนะกันว่าเราจะเข้ามาวันนี้ๆ วันที่เข้ามาปรึกษา เราก้ต้องถอดชุด ละก้โชว์หุ่นให้คุณหมอดู ตอนนั้น อายมากก  เขินคุณหมอกับ

พนักงาน มากกจริงค่ะๆ แล้วตอนแรกเราอยากทำท้องแค่อย่างเดียว เพราะเรารู้สึก พุ่งเรามันจับเป็นก้อนๆได้ แต่พอคุณหมอเห็นก็บอกท้องเรามีไขมันน้อยมาก ที่จริงที่มีไขมันมารวมๆ กองๆเนี่ยมันคือ เอวแล้วก็สะโพกรวมด้วย ทำแล้วอาจจะไม่ได้เห็นความแตกต่างเยอะ นักให้ทำเอวกับ สะโพกรวมไปด้วย แต่ยังไม่หมดเพียงแค่นั้น พอถอดหมดเปลือก ก็ดันไปเห็นต้นขาอีก คุณหมอก็จับและบอกเลย ทำขาด้วยดีกว่า ตรงนี้ไขมันเยอะ เรานี่แบบ นอย TT มากก ไม่คิดว่าตัวเองจะมีไขมันเยอะขนาดนี้ รู้สึกเซ็งสุดๆ เราเลยตัดสินใจ เอาวะ ไหนๆก้ไหนๆแล้ว ดูดพร้อมกันไปเลย ก็มาคุยกับราคากับพนักงานต่อ พนตอนแรกเรากลัวมาก ว่าพนักงานที่นี่จะโหดแบบมาhard sale กับเรา เพราะเราไปอ่านกระทู้นึงมาว่าพนักงงานโหดสุดๆ ไม่ยอมให้กลับถ้าไม่มัดจำ แต่พอจริงๆแล้ว ไม่เป็นแบบนั้นเลยยยย พนักงานช่วยเราสุดๆ ไปคุยราคากับคุณหมอให้  เราก็แฮปปี้มากก เลยรูดบัตรมัดจำ นัดวันทำเลย ^^

ก่อนวันทำ จะมีพนักงานโทรมาแจ้งวิธีการเตรียมตัว พอถึงวันทำ เราก็งดน้ำงดอาหารก่อนไป หิวมากก แต่เพื่อความผอม สู้ตาย!! ตอนทำเราไม่รู้สึกอะไร  เพราะคุณหมอจะเป็นฉีดยาสลบ(ซึ่งโอเคกับเรานะ ไม่รู้สึกเหมือนเจ็บตัว) หลังทำเสร็จ ก็ยังไม่ค่อยรู้สึกอะไร ยังชาๆ แต่หลังจากวันนั้นนี่แบบ ทำอะไรก็ช้าไปหมด ต้องค่อยๆ เดิน ค่อยๆ ลุก คุยๆ นั่ง เหมือนคนแก่เลยทีเดียว โชคดีที่ติดวันหยุด ก็เลยไม่ต้องไปไหน
ถามว่าเจ็บมากมั้ย? เจ็บแค่บางอิริยาบถนะ เช่นเวลานั่งลง หรือลุกขึ้นจากการนอน แต่ก็ไม่ถึงขนาดทนไม่ไหว ส่วนตัวใช้เวลาพักฟื้นจริงๆ ประมาณอาทิตย์ กว่าๆ หลังจากนั้นก็สบายล่ะ หลายคนชอบคิดว่าเราไม่อ้วนอยู่แล้วนะจะทำไปทำไม คือเวลาใส่ชุดไม่มีใครมารู้หรอกว่าเรามีส่วนเกินตรงไหนบ้าง จริงมั้ย? หลังทำน้ำหนักไม่เปลี่ยนนะ แต่สัดส่วนเปลี่ยนไปเลย ชอบมาก รู้สึกดี เวลาใส่กางเกงยีน รู้สึกฟินมากๆ ที่ไม่มีก้อนไขมันมาแกะกะกวนใจเราแล้ว และมั่นใจที่ได้กลับมาเป็นเหมือนเดิม ส่วนเรื่องรอยแผล ลืมไปได้เลย แผลแทบจะมองไม่เห็นได้จริง ประทับใจค่ะ กับคลีนิกนี้ ดูแลเราดีมากๆ จริงๆ :)

8678654.jpg 4686.jpg 78956.jpg 456321.jpg 8769.jpg 4486.jpg

เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-25 18:20:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด

มาถึงเรื่องการดูแลของเราเพิ่มเติม
1.เราใส่ชุดยกกระชับที่ได้มากับทางคลินิก เพราะคุณหมอแนะนำให้ใส่ไว้ตลอดเวลา จะได้ช่วยกระชับขึ้นไวๆ เราใส่ไว้เป็นเดือนๆเลยค่ะ ซึ่งตอนเดือนแรกๆจะค่อนข้างอึดอัด แต่พอมันเริ่มเข้าที่ ก็กลายเป็นว่าติดใจชุดยกกระชับไปเลยค่ะ
2.เริ่มออกกำลังกายช้าๆ ด้วยการเดิน วิ่ง พยายาม แกว่งแขน ในช่วงเดือนแรกๆ คือจะไม่ปล่อยให้ตัวเองนอนเฉยๆค่ะ เพราะร่างกายเราต้องปรับตัวกับร่างใหม่ของเราด้วย
3.ควบคุมอาหารค่ะ ไม่ได้เคร่ดครัดมาก แต่ก็เลือกกินอาหารที่มีประโยชน์มากขึ้น ลดแป้ง ลดของหวานลง แต่กินให้ครบทุกมื้อนะคะ การไดเอทแบบอดข้าวไม่ได้ช่วยให้เราผอมจริงๆ เคล็ดลับก็มีประมาณนี้ล่ะค่ะ เพื่อนๆอย่าลืมดูแลตัวเองหลังดูดไขมันนะคะ ค่าใช้จ่ายมันค่อนข้างสูงประมาณนึง อยากให้ดูแลตัวเองดีดี แล้วไม่กลับมาอ้วนอีก เรามาพยายามไปด้วยกันนะคะ เย้!
โพสต์ 2017-4-15 01:36:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ สนใจคะ
โพสต์ 2017-4-29 16:30:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำไมต้องรีทัชกางเกงในด้วย ภาพ After อ่ะ
Screen Shot 2560-04-29 at 4.29.02 PM.png
โพสต์ 2017-6-12 14:44:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาจุดล่ะเท่าไหร่ค่ะ
โพสต์ 2017-6-29 02:41:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
cg น่าจะเนียนอีกหน่อยค่ะ ดูออกง่ายไป
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้