ดู: 1224|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เดินทางไกลแต่ใจสู้! เสริมหน้าอก Mentor350 กับคลินิกสีฟ้า น้ำเงิน ย่านรัชดา ที่มีคุณหมอใจดีมากค่ะๆ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีสาวไทยทุกท่าน วันนี้จะขอมาแชร์ความประทับใจเรื่องน้องนมบ้างนะคะ

เราเป็นคนที่คิดฝันมานานว่าอยากมีน้องนมกับเค้าบ้าง ตั้งใจดูรีวิวมานับไม่ถ้วน อยากได้แบบ พอดีๆ ไม่ใหญ่ไม่เล็กเกินไป คิดไว้ในใจว่าอยากได้ประมาณ 325 CC- 350 CC

เราขวนขวายหาข้อมูลเยอะมาก จนเพื่อนมาแนะนำให้ไปทำที่คลินิกในกรุงเทพ ย่านรัชดา เขามีคนรู้จักไปทำมา ส่วนตัวเราเองอยู่สระแก้วค่ะจะเข้าไปทำ เลยต้องหาที่ๆค่อยข้างชัวร์ เพราะถ้ามีปัญหา เราต้องเดินทางมาไกลค่ะ  แล้วก็ที่ต้องหาเวลาก่อน  พอถึงวันที่พร้อม เราก็ตัดสินใจให้เวลาพักฟื้น 7 วัน เราคุยกับเซลล์อยู่นานจนตัดสินใจเข้าไปทำค่ะ เข้าไปปรึกษาคุณหมอครั้งแรก มีความประทับใจพนักงานและคุณหมอมากมาย คุณหมอวัดหน้าอกละเอียดมากค่ะ และพนักงานให้คำปรึกษา อธิบายดีมากๆ ให้เราลองใส่ซิลิโคนก่อน เทียบกันสองข้างในไซส์ที่ต่างกัน ตามที่คุณหมอเลือกมาให้ว่า จะพอดีกับร่างกายของเรา สรุปเราได้ใส่ 350 CC ยี่ห้อ Mentor จากอเมริกา ค่ะ

แต่เราต้องทำ Dual plane ด้วย เพราะฐานหน้าอกสั้น ถ้าไม่ทำใส่แล้วเป็นลอนแน่ๆ เราไม่เข้าใจเลยค่ะ อะไรคือ dualplane ตอนแรกคิดว่าหมอจะหลอกขายของเราหรือเปล่า แต่คุยหมอก็อธิบายแล้วก็เอาภาพทางการแพทย์ให้เราดูค่ะ คุณหมอบอกว่าจำเป็นต้องเลาะเนื้อหน้าอกเพราะจะทำให้ใส่ซิลิโคนแล้วสวยขึ้น (คุณหมอนี่ละเอียดจริงๆ) ถ้าไม่ทำจะมีความเสี่ยงที่หน้าอกจะเป็นลอน ก็คือ คนที่มีเนื้อหน้าอกมาบ้างแบบเรา ถ้าวัดไม่ดี มีโอกาสจะเห็นเป็นเหมือนฐานนมสองชั้นอ่ะค่ะ ชั้นซิลิโคนหนึ่งชั้น ชั้นฐานหน้าอกเดิมอีกชั้นเพื่อนๆ พอจะนึกภาพออกมั้ย?

พอปรึกษาเสร็จได้คิววันมะรืนเลยดีใจสุดๆ เพราะบังเอิญมีของสต๊อกไว้  วันผ่าตัดตื่นเต้นสุดขีด ไม่กินอะไรเลยก่อนทำ 6 ชม. เพราะเค้าสั่งให้งด เพื่อจะได้ดมยาสลบได้  เราได้คิวแรกเลย เข้าไปถึงห้องผ่าตัดก็เจอคุณหมอวาดเส้นให้ก่อน และคุณหมอวิสัญญีก็ดูใจดีค่ะ พูดคุยกับเรานิดหน่อย ฉีดยาเรา ปวดที่เส้นตุบๆ สักพักเราก็หมดสติไป

พอเสร็จเราได้ยินเสียงหมอเรียกชื่อปลุก  ใช้เวลาทำเสร็จ น่าจะร่วมๆ  2 ชม. นะคะ เท่าที่ถามพยาบาลที่เฝ้าเรา ตื่นมาเหมือนมีอะไรมาทับหน้าอก ตึงและปวดมากๆ หิวก็หิวข้าว  มีสายเดรนระบายเลือดและพวกของเสียด้วย  (พยาบาลบอกเราเลือดออกเยอะตอนผ่าตัดเลยต้องใส่ให้ระบายออกค่ะ หน้าอกจะได้ไม่บวม)  หลังทำเสร็จนอนพักฟื้นครบ 2 ชม. พยาบาลถึงให้กลับบ้าน ไม่ครบไม่ให้กลับนะ  พอเสร็จเจ้าหน้าที่กำชับต้องมีญาติมารับ เค้าก็โทรเรียกญาติให้ ตอนลงมารู้สึก ชั้นทำอะไรลงไปเนี่ยยยย เจ็บและตึงมาก แต่ยังทนไหวอยู่
  อีก2วันหมอก็นัดมาเอาผ้าออก และใส่สปอร์ตบรา

เจ็บที่สุดคือ วัน2วันแรกๆ จริงๆ หลังจากนั้นก็นัดมาถอดสายเดรนและตัดไหม 1 อาทิตย์  จนวันนี้จะครบ 1 เดือนแล้ว ยังบวมอยู่นิดหน่อย อีกประมาณ 3 เดือน น่าจะเข้าที่ แต่ตอนนี้ชอบน้องนมมากๆแล้ว เทียบกับตอนไม่มีแล้วมันปลื้มมมค่ะ ขอบคุณ คุณหมอด้วยนะคะ ที่แนะนำสิ่งดีๆ ให้กับตัวเราค่ะ

ใบรับประกันซิลิโคนของเรา ทำให้เรามั่นใจเลยว่า เราได้ของแท้

เนินมา อะไรมา นมดูเป็นนมจริงๆค่ะ ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้