ดู: 1176|ตอบกลับ: 3

[เสริมคาง] เสริมคางมาใหม่ หน้าเรียวสมใจ ไม่ผิดหวังจริงๆกับฝีมือคุณหมอวีรวุฒิ รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้โอ๋จะมารีวิวชีวิตดีๆหลังมีคางนะคะ หลังจากที่โอ๋ลงรูปในเฟสบุควันก่อนที่เพิ่งเสริมคางมา ก็มีเพื่อนในเฟสหลายคนถามมาเยอะมากๆว่า ไปทำที่ไหนมา สวยดี ชอบทรง ทรงอะไร รีวิวให้หน่อย โอ๋เลยอยากถือโอกาสนี้มีรีวิวให้คนอื่นๆทราบด้วยเลยค่ะ

เริ่มต้นจากหน้าเดิมก่อนทำนะคะ โอ๋เป็นคนที่คางสั้นมาก เพื่อนๆจะชอบล้อว่าหน้าเหมือนแมวเหมียว เพราะหน้าสั้นๆไม่มีคางค่ะ อันนี้เป็นกันทั้งบ้านเลยค่ะ ก็ปัญหาของคนคางสั้น ก็คือมิติ และรูปหน้าค่ะ จะไม่เป็นเท่าคนมีคาง คางจะตัดๆค่ะ เลยอยากจะเสริมคางดู ให้หน้าเป็นเชฟ มีองศามากขึ้นๆ

หลังจากตัดสินใจทำคาง โอ๋ก็เลือกสถานที่อยู่นานเลยค่ะ เข้ามาทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ เพราะสุดท้ายแล้วคิดว่า ทำโรงพยาบาลดีสุดค่ะ ไม่ค่อยไว้ใจคลินิคที่วัยรุ่นฮิตๆกัน บางทีราคาถูกจนตกใจ พบว่าเคสหลุดเยอะ และไม่รับผิดชอบลูกค้าด้วย เลยทำโรงพยาบาลดีกว่า จะได้สบายใจ และคุ้มค่ากับเงินที่เราได้เสียไป

โอ๋เข้ามาจองคิว และได้ทำกับคุณหมอวีรวุฒิค่ะ เป็นคาง ซิลิโคนเกรด usa สำหรับคนถามชื่อทรงมา ของเราเป็นตามใจคุณหมอค่ะ เพราะเชื่อว่าประสบการณ์การทำของคุณหมอจะสามารถทำให้คางออกมาสวยรับกับใบหน้าของเราได้ค่ะ คืออยากได้ธรรมชาติๆ ไม่หลอกตาเป็นหลักเลย

คุณหมอใจดีมากเลยค่ะ ผ่าตัดไม่เจ็บเลยสักนิด ของเลอลักษณ์จะมียาสลบให้ก่อนที่จะฉีดยาชา ทำให้เราไม่เจ็บตอนโดนยาชาฉีด เราใช้วิธีผ่าภายนอกค่ะ แผลไม่ใหญ่นะคะเพื่อนๆไม่ต้องกังวลเลย คุณหมอเค้ามีเทคนิคของเค้าค่ะ แผลเล็กนิดเดียว แต่สามารถวางซิลิโคนได้สวยงาม และไม่เบี้ยวด้วยค่ะ พอดีกับหน้าเรา ด้านบนเป็นการเรียงลำดับอาการตามวันนะคะ จะเห็นได้ว่าโอ๋ไม่ช้ำเลยค่ะ นี่คือจุดที่ปลื้มมากๆ คางดีขึ้นตามลำดับ หน้าเปลี่ยนไปอย่างเห็นได้ชัด ตอนนี้ทำมาได้ 15 วันค่ะ ชอบมากจริงๆ ค่ะ

หลังทำ15วัน (1).jpg

การดูแลตัวเองของโอ๋ ไม่ยากนะคะ หลังกลับบ้านมาวันแรก ประคบเย็นเลยค่ะ แล้วก็ทานยาแก้อักเสบ ทานใบบัวบก อย่าเคี้ยวอาหารที่แข็งก็พอค่ะหลักๆ ทานอาหารอ่อนๆ รักษาช่องปากโดยการบ้วนมากบ่อยๆ หลังทานอาหารเสร็จ แรกๆอาจจะตึงๆแปลกๆหน่อย แต่วันที่ 2 ก็จะสบาย แฮปปี้มากกว่า เพราะมีคางแล้ว ไม่ต้องหน้าสั้นอีกต่อไป ตลอดการดูแลตัวเองมา 15 วัน ไม่มีวันไหนที่เจ็บเลยค่ะ สบายมาก เหมือนคางจริงๆเลยก็ว่าได้ เดี๋ยวสัก 1 เดือน คางน่าจะเข้าที่กว่านี้ แล้วเดี๋ยวโอ๋จะมาอัพให้ดูต่อนาจาทุกคน เจอกันใหม่จร้า
โพสต์ 2017-5-9 15:00:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเรียวสวย
โพสต์ 2017-6-9 17:07:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเรียวสวย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้