ดู: 14877|ตอบกลับ: 123
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวศัลยกรรมจมูกเปลี่ยนชีวิตหมวยๆให้ดูมีมิติ ที่ D-Mor Clinic กับคุณหมอตุ๊ก ปาลิดา

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chkishappy เมื่อ 2016-11-20 11:47

สวัสดีชาวดั้งโด่งทุกคนค่า ขอแนะนำตัวนิดนึงนะค้า  ชื่อลูกเกดค่ะ กับรีวิวทำจมูกครั้งแรกที่ Dmor Clinic ก่อนอื่นขอออกตัวก่อนเลยว่า ก่อนจะมาทำจมูกนี่หาข้อมูลอยู่ไม่กี่ที่เพราะเป็นคนไม่ชอบอ่านอะไรยาวๆ อันนี้ไม่ดีๆ 5555 แต่ว่าไปรู้จักกับพี่คนนึงซึ่งเค้าทำจมูกที่ Dmor Clinic มา แล้วดูสวยขึ้นมากกกกก ธรรมชาติสุดๆ ก็เลยปรึกษาพี่เค้าเลยค่ะว่าอะไรยังไง  ต้องทำยังไงบ้าง พี่เค้าเลยบอกว่าให้โทรไปที่คลินิกก่อนเลยว่าจะนัดเข้าไปปรึกษา จากนั้นก็ตัดสินใจโทรมานัดจองคิวปรึกษาเลยค่ะ พอวันนัดมาถึงวันนั้นมาคนเดียวค่ะ พี่ๆที่คลินิกเฟรนลี่มากๆค่ะ ให้เรากรอกประวัติส่วนตัวนิดหน่อย ละก็นั่งรอพบคุณหมอ รออยู่พักใหญ่ๆก็ได้คิวเข้าพบคุณหมอค่า คุณหมอติดคิวผ่าตัดอยู่เลยออกมาช้านิดนุง ระหว่างรอก็ตื่นเต้นๆพอพบคุณหมอ คุณหมอน่ารักมากๆ ใจดี  ยิ้มหวาน เป็นกันเองมากด้วย คุณหมอก็ถามว่าชอบแบบไหน อยากได้โด่งมั้ย มีทรงในใจมาให้หมอมั้ย ขอดูจมูกหน่อยน้า ละก็บอกเราว่าถ้าจมูกแบบเราทำได้แค่ไหน ละคุณหมอก็อธิบายว่าที่ดีมอร์คลินิกใช้เทคนิคการวางซิลิโคน โดยวางซิลิโคนใต้เยื่อหุ้มกระดูก ซึ่งข้อดีคือ เป็นการล็อกซิลิโคนไม่ให้เบี้ยว ไม่เคลื่อนตัวหรือขยับได้ไม่เสี่ยงต่อการทะลุในอนาคต เวลารัดแกนจะไม่เป็นแท่งดูเป็นธรรมชาติ แต่หลังทำอาจบวมช้ำหน่อย นี่คือจุดที่ตัดสินใจเลือกทำที่นี่เลยแหละ  ก็เลยตกลงจองคิวกับพี่มุ้ย(เลขาคุณหมอ)เข้าทำเลยค่ะ  เราได้คิวทำหลังจากเข้าปรึกษาประมาณ1อาทิตย์ค่ะ ซึ่งก็คือวันที่ 12 มิถุนายน  2559 ก่อนเข้าทำก็จะได้เข้าพบคุณหมออีกครั้งและคุยถึงทรงที่อยากได้ เราไม่มีทรงในใจนะ แต่บอกคุณหมอว่าขอสวยหวานๆนะคะ แค่ไหนก็ได้ค่ะ เอาที่คุณหมอว่าสวยเลย แต่ส่วนตัวไม่ชอบโด่งมาก ขอธรรมชาติก็พอ  คุณหมอบอกว่าไม่ต้องห่วงที่นี่เป๊ะปังทุกคน555  ยิ่งเพิ่มความมั่นใจได้ว่าต้องออกมาสวย และที่สำคัญปลอดภัยแน่นอน อ่อ…เราเลือกซิลิโคนอเมริกา ทรงตั๊กแตนนะคะ เพราะจมูกเราจะได้มีปลายสวยๆ(อันนี้คุณหมอบอกมาค่า555) เคสเราตกแต่งตรงปลายจมูกเพิ่มด้วยค่ะ พอคุยกันเรียบร้อยก็ฉีดยาชา ละก็มานอนรอคุณหมอที่ห้องผ่าตัดเลยค่า พักนึงคุณหมอก็เข้ามาเช็คว่ายาชาชารึยัง หลังจากนั้นก็ฉีดยาชาเพิ่มและหมอขอเช็คอีกทีน้าว่าใช้ได้รึยัง ละก็…ลงมือผ่าตัดเลยค่า ห้ามตื่นเต้นเพราะถ้ายิ่งตื่นเต้นเลือดจะออกมาขึ้น เราไม่ตื่นเต้นเลย แถมเคลิ้มๆจะหลับ5555 ก็นอนเฉยๆนินา คุณหมอก็ทำไปเรื่อยๆค่ะ ประมาณ1ชั่วโมง เราก็ได้จมูกใหม่เป็นที่เรียบร้อย ออกมาทุกคนต่างบอกว่ามันเริ่มบวมๆแล้วน้า แต่เราแบบนี่ไม่บวมนะคะ เหมือนหนูรู้สึกว่า มีดั้งแล้ว นี่ไม่บวม555 เห่อค่ะ ก่อนออกมาจากคลินิกพี่มุ้ยก็จะมาแนะนำวิธีการดูแลตัวเอง หลังทำจมูกไปแล้ว ประคบเย็น วิธีการนอน วิธีการล้างแผล ครบค่ะ ไม่ต้องห่วงเลย พอหลังจากยาชาก็หมดฤทธิ์ ก็ไม่ได้เจ็บปวดอย่างที่คิด เราเฉยๆนะ มันเป็นความปวดๆนิดนึงที่ทนได้ ละก็ไม่บวมมากด้วย พูดมาเยอะมากกก เดี๋ยวเรามีภาพให้ดูค่า
ก่อนทำ

หลังทำประมาณ10นาที หน้าสดมากก ล้างเครื่องสำอางค์หมดจด

วันที่6 เริ่มไม่บวมแล้วว ไม่ได้แต่งหน้าไปเรียนเลย มาเเค่คิ้วอย่างเดียว55

เริ่มเข้ารูปแล้ว
อันนี้ประมาณ3 เดือนค่า
4เดือนละน้า
ละนี่ก็ล่าสุดเร็วๆนี้เลยค่า

ทั้งหมดนี้ก็ต้องขอขอบคุณคุณหมอตุ๊ก ปาลิดา และพี่ๆพนักงานทุกคนที่บริการเป็นอย่างดี ติดตามสอบถามทั้งก่อนและหลังทำใส่ใจมากๆ ยังไงถ้ามีโอกาสจะมารีวิวให้ดูอีกนะค้า ตอนนี้ประมาณ5เดือนแล้วค่า ชอบมากก ทุกคนต่างบอกว่าธรรมชาติ ดูไม่ออกเลยว่าทำมา เปลี่ยนชีวิตหมวยๆ ให้ดูมีมิติจริงค่าา ยังไงฝากไว้เท่านี้ละกันนะค้า ถ้าอยากได้จมูกสวยๆ ก็ให้นึกถึงDmor Clinicไว้เป็นที่แรกเลยละกันค่ะ ไม่ผิดหวังแน่นอน
สวยจังค่ะ กำลังตัดสินใจไปทำที่นี่เหมือนกันค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-20 11:48:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
1nittha ตอบกลับเมื่อ 2016-11-20 11:18
สวยจังค่ะ กำลังตัดสินใจไปทำที่นี่เหมือนกันค่ะ

ขอบคุณค่าาา คิดถูกแล้วค่า ที่นี่ไม่ผิดหวังแน่นอนนนน อิอิ
,สวยปังเลยค่ะ ตอนทำเจ็บมัยค่ะ
บวม ช้ำ นานไหมคะ มีความอยากทำค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-26 23:52:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Wanida11 ตอบกลับเมื่อ 2016-11-22 21:11
,สวยปังเลยค่ะ ตอนทำเจ็บมัยค่ะ

ไม่เจ็บเลยค่าา คณหมอฉีดยาชาให้สบายมากก นอนฟังเพลงเคลิ้มๆชิลๆเลยค่า อิอิ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-26 23:53:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Tida1234 ตอบกลับเมื่อ 2016-11-23 15:37
บวม ช้ำ นานไหมคะ มีความอยากทำค่ะ

น้อยมากค่า ประคบเย็นละก็ดื่มน้ำมะพร้าวสด ช่วยลดบวมด้วย ที่สำคัญต้องล้างแผลให้สะอาดด้วยค่า
สวยค่ะหน้าเปลี่ยนเลย ตอนทำเจ็บมัยค่ะ
สวยค่ะ ตอนทำเจ็บมากมัยค่ะ
สวยมากค่ะ มีชื่อทรงมัยค่ะ
สวยค่ะดูแลยากมัยค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-13 09:03:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Ning29 ตอบกลับเมื่อ 2016-11-30 21:24
สวยค่ะหน้าเปลี่ยนเลย ตอนทำเจ็บมัยค่ะ

ไม่เจ็บเลยค่า คุณหมอฉีดยาชาให้ไม่รู้สึกเจ็บเลยยยย จะมีเจ็บๆคล้ายๆฉีดสิวตอนฉีดยาชาจิ้ดนึงค่า
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-13 09:03:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Ning231 ตอบกลับเมื่อ 2016-12-5 21:25
สวยค่ะ ตอนทำเจ็บมากมัยค่ะ

ตอนทำไม่เจ็บเลยค่าา สบายๆคุณหมอมือเบาด้วยค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-13 09:04:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Ning345 ตอบกลับเมื่อ 2016-12-11 20:46

ตอนก่อนทำไม่ได้บอกชื่อทรงคุณหมออะจิ แต่บอกไปว่า ขอสวยๆหวานๆธรรมชาตินะคะคุณหมอ เลยได้มาเป็นแบบนี้เลยค่าาา คุณหมอท่านจะช่วยวิเคราะห์ทรงให้ ลองเข้าไปปรึกษานะคะ พี่ที่คลินิกใจดีมากๆค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-13 09:05:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
NING456 ตอบกลับเมื่อ 2016-12-12 21:41
สวยค่ะดูแลยากมัยค่ะ

ดูแลไม่ยากค่า ในช่วงแรกๆต้องหมั่นประคบเย็นแล้วก็ต้องล้างแผลให้สะอาดด้วยค่าา
สวยค่ะ ตอนทำเจ็บมัยค่ะ
สวยมากค่ะ ดูแลแผลอยากมัยค่ะอยากทำบ้างค่ะ
ตอนทำเจ้บไหมค่ะ. ทำนานไหม
สวยมากคร้า ใช้เวลาทำนานไหมคะ ฉีดยาชาเจ็บไหมง่า
ได้ตัดปีกจมูกเพิ่มไหมค่ะ
สวยมากค่ะ ตอนทำเจ็บมัยค่ะ
สวยค่ะปังเลย เจ็บมัยค่ะตอนทำ
สวยจุง ราคาแพงมากมั้ยค่ะ
สวยค่ะปังเลย เจ็บมัยค่ะตอนทำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้