ดู: 1037|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] อยากสวย ต้องได้สวย! รีวิว 3 วันหลังไปตัดแต่งตาบน กับคุณหมอศุภฤกษ์ ที่.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
หวัดดีจ๊ะทุกคน วันนี้เราจะมารีวิวตัดแต่งหนังตาบนที่เราไปทำมากับคุณหมอศุภฤกษ์ รพ.เลอลักษณ์นะจ่ะ เราไปทำมาเข้าวันที่ 3 แล้วค่ะ แผลยังไม่หายนะคะ แต่งานเริ่ดมาก โดนใจค่ะ เลยจะมารีวิวให้ดูกันเด้อจ้า

ทำไมมาเลือกตัดแต่งหนังตาบนหราค๊ะ เพราะว่าพออายุมากขึ้นเนี่ย หนังตาชั้นบนของเรามักจะตกลงมาค่ะ แต่อย่างของเราเป็นมากันหมดทางพันธุกรรมค่ะ ทำให้ชั้นตาเล็กลงไม่สวยงาม อีกอย่างพอตาตกเนี่ย ปัญหาเกิดค่ะ ขนตาม้วนเข้าด้านใน เวลาจะปัดมาส หรือว่าติดขนตาปลอม วุ่นวายมากค่ะ เราก็พยายามหาข้อมูลอยากที่ดีๆ เพราะการตัดแต่งหนังตานี่ต้องใช้ความชำนาญล้วนๆเลยนะคะ เลยเลือกมาทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ เพราะเค้าเริ่ดจริงค่ะ ด้านการทำศัลยกรรมครบวงจร คุณหมอเก่งๆทั้งนั้นเลย เพราะที่นี้คุณหมอต้องจบ 12 ปีเท่านั้นค่ะ งานออกมาปลอดภัยแน่นอน

การผ่าตัดจะเป็นการเอาไขมันใต้ตาและตัดหนังตาส่วนเกินออกค่ะ ทำให้ตาใหญ่ขึ้น ชั้นตาสวยขึ้น และลดไขมันออกได้ค่า ที่เลอลักษณ์คุณหมอเริ่ดมาก อย่างของเราทำกับคุณหมอศุภฤกษ์ คุณหมอกรีดแผลสวยร้องกริ๊ดเลยค่ะ สวยจริงๆ และเอาไขมันออกหมดเลย ก่อนทำก็ฉีดยาชาปกติค่ะ กรีดและเอาไขมันออก เย็บๆๆ ไมรู้สึกตัวอะไรนะคะ ตลอดการทำ กลับบ้านได้ปกติ

ตอนนี้ผ่านมา 3 วันค่ะ ชอบจริงจัง มาเที่ยวพักผ่อนได้ตามสบายเลยค่ะ ช่วงนี้ก็นอนหมอนสูงๆไปก่อน ประคบเย็นเรื่อยๆ ชิวๆ ระหว่างนอนดูหนังฟังเพลงไปก็ประคบไปค่ะ หลังผ่าตัดวันแรกเราเน้นทำความสะอาดโดยใช้สำลีชุบน้ำอุ่นนะคะ แล้วทายาเคลือบไปค่ะ เท่านี้เอง ทายาอะไรก็ตามหมอจัดนะคะ มันไม่ได้ปวดมากด้วยค่ะ แต่ก็พยายามไม่กระพิบตาไปช่วงนี้ อาจจะยังไม่เป๊ะมาก แต่เอามาลงก่อน เดี๋ยวอัพเดตจะตามมาเรื่อยๆจร้า ยังไงขอตัวไปพักผ่อนก่อนนะคะ ไว้จะมาอัพใหม่ค่ะ บายๆค่า จุ้ฟ
สวยอ่า อยากเห็นอัพเดตอะคะ
ชั้นตา ดูมีมิติคับ
สวยแซ่บเลยค่ะ ชั้นตา
ราคาเท่ารัยค่ะ
คือคุณหมอเขาจะกรีดชั้นตาให้ด้วยใช่ไหมคะ
ระหว่างตัดแต่งหนังคา กับกรีดตา 2 ชั้น เหมือนกันไหมคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้