ดู: 100571|ตอบกลับ: 1

[ศัลยกรรมเกาหลี] แชร์ประสบการณ์! ปลูกถ่ายไขมัน หน้าเด็กอยู่แล้ว แต่อยากเด็กลงไปอีก10 ปี กับพี่หมอทรงยศ ที่ Dreamclinic ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้ดิฉันอยากมาเล่าเรื่องการฉีดไขมันครั้งแรกด้วยวิธี microfattransplant ที่ดรีมคลีนิก ให้ฟังกันค่ะ เอาไว้เเบ่งบันความรู้สำหรับเทคโนโลยีการฉีดไขมันแบบใหม่ ที่เรียกได้มา ใหม่เป็นอันดับต้นๆของเมืองไทยเลยนะคะ

ที่ตัดสินใจทำที่ดรีมคลีนิก  เพราะเคยผ่านฝีมือคุณหมอทรงยศมาแล้วจากการทำเวเซอร์ที่ต้นขาตัวเองเมื่อ3ปีก่อน..

พอถึงเวลาต้องการเติมไขมันตัวเองเข้าใบหน้าเลยตัดสินใจกลับมาหา คุณหมอทรงยศอีกครั้งค่ะ เพราะเคยได้ยินชื่อเสียงคุณหมอเกี่ยวกับทางนี้มาบ้าง และก็ไม่ผิดหวังเลย.. ที่นี่จะใช้วิธี   MICRO-FAT เพราะมันช่วยให้เซลล์ไขมันที่จะนำมาฉีดเป็นโมเลกุลขนาดเล็ก และ เวลาทำการฉีดก็สามารถจัดเรียงขนาดให้หยดไขมัน เป็นระเบียบ จึงทำให้ชั้นผิวหนังเรียบเนียนกว่า ลดความเป็นก้อนหรือเป็นคลื่นของผิวหนัง และที่สำคัญที่สุดคือก้อนไขมันที่ขนาดเล็กกว่าเทคนิคเดิมมากด้วย  ซึ่งจริงๆ การฉีดไขัน มันมีมานานแล้วค่ะ แต่จะนิยมในคนสูงอายุ เเต่ปัจจุบัน วัยรุ่นอย่างเราๆ ก็เอามาใช้ปรับรูปหน้าปรับโหวเฮ้งกันได้ เดี๋ยวนี้เทรนด์หน้าผาก เกาหลีเปล่งๆ กำลังมาค่าาาา อินมาจากซี่รี่ย์ ><"
อันนี้เป็นหน้าเราก่อนฉีดนะคะ

พอเข้าไปปรึกษาครั้งที่2 เจ้าหน้าที่ก็ให้การต้อนรับอย่างดีไม่เปลี่ยนเลย อย่างแรกก่อนเราจะผ่าตัด เจ้าหน้าที่จะตรวจร่างกายก่อนโดยการวัดความดัน เชคไขมันว่ามีมากน้อยแค่ไหน  ตอนแรกคุณหมอบอกว่าให้ใช้ไขมันที่หน้าท้อง แต่หน้าท้องเราไม่มีไขมันพอ   คุณหมอเลยแนะนำให้ ดูดจากเอว สะโพก เลยตัดสินใจไหนๆก็ดูด ดูดแบบเวเซอร์เทคนิคซ่อนแผล คือนำไขมันออกไปหมดเลยดีกว่า หน้าสวยแถมได้หุ่นเป้ะอีก อิอิ

จุดที่เราอยากเติมคือ หน้าผากขมับ,คาง..ตอนแรกอยากจะเติมแค่หน้าผากแต่ถ้าเติมหน้าผาก คางเราจะดูสั้น เลยตัดสินใจฉีดคางให้ดูเสมอกับหน้าผากด้วยเลย   คุณหมอเลยแถมร่องแก้มให้ด้วย (ใจดีจุง)

ขอเซนเตอร์หน้านิสนึงนะคะ หน้าสดมากจริงๆเขิน >'''''<

พอถึงวันทำเจ้าหน้าที่กำชับให้มีญาติมารับ เพราะหลังทำจะมึนยาสลบอยุ่ไม่อยากให้กลับบ้านคนเดียว เราก็เตรียมงดน้ำ งดอาหาร ก่อนทำมา และเตรียมญาติมารับเรียบร้อย  หลังทำเสร็จนอนพักฟื้น 2 ชม. แล้วตื่นสามารถกลับบ้านได้เลย   พอตื่นมารู้สึกปกติมากๆไม่ค่อยมึนด้วย (อาจจะเพราะว่าชินกับการผ่าตัดแล้ว)  และวันถัดไปคุณหมอนัดมาติดตามผลการรักษา 3 วันก็ตัดไหมที่หน้าจุดที่ฉีดเข้าไป และ 7 วันถึงตัดไหมจุดที่ดูดไขมันออก ทุกอย่างออกมาได้แบบถูกใจมากค่ะ..หน้าเหมือนตอนเราเด็กๆเลย

ภาสฟ้า ขวา.jpg ภาสฟ้า ขวา45.jpg

..ขอบคุณคุณหมอทรงยศและทีมงานดรีมคลีนิกที่บริการและดูแลดีมากๆๆค่ะ..

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้