ดู: 5328|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] รีวิวฉีดไขมันเติมเต็มใบหน้า หน้าเด็กลง 10 ปี โดยหมอรัตน์ เมโกะ คลินิก

[คัดลอกลิงก์]

ไม่อยากหน้าแก่ อยากหน้าใส หน้าเด็ก มาเติมไขมันที่ใบหน้ากันเถอะค่ะเมโกะคลินิกช่วยคุยได้ ขอแนะนำตัวก่อนนะค่าเราชื่อ พัชรินทร์
(ออย)  ออยทำการฉีดไขมันตัวเอง เข้าที่ใบหน้าพึ่งผ่านมานี้เอง ออย..อยากจะเล่าความรู้สึกว่าทำไมออยถึงตัดสินใจทำที่นี้หรอค่ะ ด้วยอาชีพที่ต้องใช้หน้าตาอายุเริ่มมากขึ้นด้วยรูปหน้าเริ่มเปลี่ยนอยากสวยดูดีค่ะสนใจการฉีดไขมันตัวเองเพราะเป็นไขมันของเราเอง และปลอดภัย ได้หน้าสวยแล้วยังได้หุ่นสวยด้วยคะ อิ อิ

ก่อนอื่นต้องบอกเลยนะค่ะ ออยตื่นเต้นคะเพราะไม่เคย ทำมาก่อน แต่โชคดีนะค่ะที่ออยเลือกทำที่เมโกะเพราะมีประสบมากกว่า 30 ปี และ คุณหมอก็ใจดีด้วยค่ะ คุณหมอคอยถามคอยคุยด้วยตลอดเลยค่ะลดความตื่นเต้นไปได้เยอะคะ

เริ่มแรกเลยนะค่ะคุณหมอก็สอบถามว่าอยากเติมส่วนไหนของหน้าเมื่อได้ที่ต้องการจากนั้นก็ดูดไขมันจากต้นขาด้านหลัง

คุณหมอเย็บแผลสวยมาก แผลเล็กนิดเดียวค่ะ ขาเล็กลงด้วย อิอิ

จากนั้นก็นำเจ้าไขมันที่ดูดจากต้นมาผ่านกระบวนการแยกไขมันกับเลือดออก แล้วก็นำมาฉีดไขมันที่หน้าคะ การปั่นไขมันจะใช้เวลาประมาณ 1-3 นาทีนะ เพื่อให้ไขมันมันข้นเวลาฉีดเข้าไปแล้วจะได้อยู่บนใบหน้าของเราได้นานๆ (อาจจะมีเลือดประปนมาบ้างนะคะไม่ต้องกลัวคะ)  

ทำความสะอาดใบหน้าด้วยเบตาดีน เพื่อฆ่าเชื้อโรคและทำความสะอาดใบหน้าด้วยค่ะ

ตอนฉีดยาชาออยรู้สึกตัวอยู่ตลอดนะคะ เจ็บนิดหน่อยจากนั้นก็เริ่มตึงๆค่ะ ไม่รู้สึกเจ็บแล้วค่ะ

อันดับแรกเลย เริ่มฉีดบริเวณหน้าผาก เพราะว่า หน้าผากของออยมันแฟบ ดูเป็นกระดูกอยากเติมเต็มให้หน้าดูเด็กลงตามที่คุณหมอแนะนำ

ต่อมาก็ฉีดบริเวณขมับต่อเลย เพราะเป็นคนขมับยุบ ทำให้หน้าดูแก่เกินวัย

ขมับเสร็จแล้วมาฉีดช่วงแก้มต่อค่ะ อยากให้มันดูเป็นลูกส้มเล็กน้อย เพราะเป็นคนแก้มแฟบ ดูแฟบไปทั้งหน้าเลยค่ะ ไม่สวยเลย อยากจะบอกนะค่ะว่าตอนทำ รู้สึกชิวมากๆค่ะไม่ตื่นเต้นเท่าไร ตอนฉีดรู้สึกตัวตลอดค่ะ จะเจ็บบ้างแค่ตอนฉีดยาชาแค่นั้นเอง

หลังฉีดเสร็จ หน้าอาจจะยังบวมๆอยู่นะคะ แต่สังเกตเห็นได้เลยค่ะว่าหน้ามันดูเต็มขึ้นจิงจังจากเดิมมาก

ผ่านไป 7 วัน หลังจากที่ออยทำเสร็จแล้วคุณหมอก็แนะนำให้ ทานยาตามที่หมอสั่ง ประคบเย็น ทานอาหารครบ 5 หมู่ ในส่วนของต้นขาจะปวดกว่าหน่อยก็พันผ้าไว้ให้ครบ1อาทิตย์ และทานอาหารเสริมของทางคลินิกค่ะแผลเราเลยหายไวมาก ขอบอกเลยยยยยย ถ้าเพื่อน ๆๆคนไหน อยากทำการฉีดไขมันตัวเอง เข้าที่ใบหน้า ให้ดูเด็ก อ่อนเยาว์มากยิ่งขึ้น ออยแนะนำเลยค่ะที่ เมโกะเลยจ้า ไม่เคยทำให้ผิดหวังจริงๆค่ะ
ราคาเท่าไหร่คะ
ฉีดไขมันตัวเองแล้ว ไขมันตัวเองมันจะอยู่กับเราได้นานไหมค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MissYaSoMuch เมื่อ 2016-12-7 02:26

@ffonn เราก็สนใจการฉีดไขมันตัวเองมากๆ ค่ะ และ หาขัอมูลพวกนี้เยอะมากๆ เท่าที่รู้จากการหาขัอมูลทั้งจากเว็บไทย และ เว็บต่างประเทศ ได้ข้อมูลว่า....

ไขมันจะอยูกับเราได้นานหรือไม่นานนั้น ขึ้นอยู่กับการดูแลตัวเองของผู้ฉีดส่วนหนึ่งนะคะ แต่ที่สำคัญที่สุดก็คือ คุณหมอที่ทำจะต้องมีความชำนาญด้านการเก็บไขมันเป็นพิเศษ การฉีดไขมันให้อยู่ได้นานนั้น ถ้าหมอผู้ทำไม่ชำนาญจริงๆ หลังฉีดไปอยู่ได้ไม่นานไขมันก็จะตายค่ะ

ถ้าคุณหมอชำนาญจริงๆ ไขมันจะอยู่กับเราได้ตลอดไปนะคะ (ขึ้น-ลง อยู่กับการลดน้ำหนักตัวของเราด้วย) ดังนั้น การ ที่เราจะสามารถประเมินว่าคุณหมอชำนาญหรือไม่ ต้องถามคนที่ทำมาแล้ว ผ่านไป 1 ปีขึ้นไปค่ะ ถ้า 1 ปี ผ่านไปไขมันยังอยู่กับเค้า นั่นก็สามารถประเมินได้ว่าหมอที่ทำชำนาญจริงๆ ค่ะ

แต่ถ้าไขมันอยู่ได้แค่ 5-6 เดือน หรือ ทำไม่ถึงปีแล้วหน้าเรากลับมาแฟบเหมือนเดิมเพราะไขที่ฉีดเข้าไปมันตาย ทั้งที่เราก็ดูแลตัวเองดี นั่นแสดงว่าหมอที่ทำขาดความชำนาญทางด้านนี้ค่ะ

จากการหาข้อมูลของเรา ก็ได้ข้อสรุปว่า การฉีดไขมัน จะต้องเลือกหมอที่เชี่ยวชาญทางด้านการเก็บเกี่ยวไขมันจริงๆ ไขมันถึงจะรอดและ อยู่กับเราไปตลอดได้จ้า

เรากำลังตามหาหมออยู่นะคะ เท่าที่เห็นที่เพื่อนๆ ที่ไปฉีดออกมารีวิวกัน ก็มีแต่ทำกันมายังไม่ถึงปีทั้งนั้นเลย มันเลยประเมินฝีมือหมอไม่ได้อ่ะค่ะ ค่าฉีดแพงหูฉี่ ดังนั้นเราก็อยากทำกับหมอที่เชี่ยวชาญด้านนี้จริงๆ เพื่อนๆ คนใหนที่ทำแล้ว ผ่านไป 1 ปี หรือมากกว่านั้น ถ้าไขมันยังอยู่ เข้ามาบอกต่อด้วยนะคะ จะขอบพระคุณมากๆ เลยจ้าาา

แสดงความคิดเห็น

กำลังหาข้อมูล และรีวิวท่านที่ฉีดมาว่าท่านไหนอยู่เกินปีเหมือนกันคะ อยากเจ็บตัวครั้งเดียวอีกอย่างราคาค่อยข้างสูงด้วย  โพสต์ 2017-11-21 16:02
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-8 16:11:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ffonnn ตอบกลับเมื่อ 2016-12-3 11:29
ฉีดไขมันตัวเองแล้ว ไขมันตัวเองมันจะอยู่กับเราได้นานไหมค่ะ

ฉีดไขมัน ตัวเองรับลอง ปลอดภัยไม่มีปัญหา แต่ถ้า ฉีด ฟินเลอร์ ถ้า เป็นคลินิกที่ได้รับมาตารฐาน รับรอง ก็ปลอดภัยเช่น กัน แต่เราเลือกไขมันตัวเองเพราะจะทำไห้ดู สวยเป็นธรรมชาติ อิ อิ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-8 16:11:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ffonnn ตอบกลับเมื่อ 2016-12-3 11:29

ฉีดไขมัน ตัวเองรับลอง ปลอดภัยไม่มีปัญหา แต่ถ้า ฉีด ฟินเลอร์ ถ้า เป็นคลินิกที่ได้รับมาตารฐาน รับรอง ก็ปลอดภัยเช่น กัน แต่เราเลือกไขมันตัวเองเพราะจะทำไห้ดู สวยเป็นธรรมชาติ อิ อิ
ราคาเท่าไหร่เหรอคะ เป็นคนหน้าตอบมาก พอเห็นว่าเป็นการฉีดด้วยไขมันตัวเองแล้วน่าจะปลอดภัย สนใจมากๆค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้