ดู: 3586|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] รีวิวจมูกเจ้าหญิง (Princess Nose) ทรงสวยจริงค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lapasrada.P เมื่อ 2016-11-12 18:01

ที่การ์ตูนตัดสินใจเสริมจมูกเพราะจมูกเดิมไม่สวย ไม่โด่ง ทำให้หน้าดูแบน (ดูภาพประกอบค่ะ) และจมูกเป็นอวัยวะทีอยู่ตรงกลางบนใบหน้า ช่วยเสริมโหงวเฮ้ง และทำให้มีความมั่นใจ การ์ตูนมีความรู้สึกว่าถ้าจมูกโด่งขึ้น จะทำให้ใบหน้าเราดูสวยขึ้นอยากแต่งหน้าออกมาแล้ว สวย หน้าหวาน มีมิติ โดยเฉพาะเวลาถ่ายรูปค่ะ

ตอนแรกที่หาข้อมูลทางอินเตอร์เน็ตก็ดูไว้หลายคลินิกค่ะ แต่ที่เลือกทำทีโรงพยาบาลเลอลักษณ์ เพราะได้ยินชื่อเสียงของโรงพยาบาลมานาน รีวิวทำจมูกสวยมากค่ะ มีความไว้วางใจ รู้สึกว่าโรงพยาบาลมีมาตรฐาน สะอาด ปลอดภัย สำคัญที่สุดเลยคือเห็นเพื่อนทำจมูกมาสวยมาก ก็เลืกหมอคนเดียวกันกับเพื่อนเลยค่ะ

ในวันที่มาทำจมูก เป็นอะไรที่ตื่นเต้นมากค่ะ กล้าๆ กลัวๆ ในใจมีความกลัวเรื่องการผ่าตัดมากที่สุด กลัวเข็มฉีดยา มาถึงโรงพยาบาล ขั้นตอนตั้งแต่ลงทะเบียน จ่ายเงิน รับยา ถ่ายรูป นี่เร็วค่ะ รอเข้าห้องผ่าตัด เป็นคิวแรก และคนแรกในวันนั้นที่ได้ทำ คุณหมอพูดจาดีมาก ใช้เวลาอยู่ในห้องผ่าตัดประมาณ 40 นาที เห็นจะได้

ผลที่ได้ ทันทีที่ฟื้นจากยานอนหลับ ขอดูกระจกทันทีเลย จะบอกว่ามันคุ้มค่ามากค่ะ ที่ตัดสินใจมาทำจมูกที่นี่ ก่อนที่จะมาทำกลัวมากมาย บอกไม่ถูก นั่งหาข้อมูลเป็นเดือนๆ  คุณหมอทำออกมาได้สวยค่ะ เข้ากับรูปหน้า ดูดีมาก จมูกยาวสวยเป็นหยดน้ำชัดเจนค่ะ

หลังทำวันแรก

หลังทำวันที่ 3 จมูกบวมมากค่ะ

หลังทำวันที่ 4 แกะพลาสเตอร์ออกแล้วค่ะ

หลังทำ 1 สัปดาห์

หลังทำ 2 สัปดาห์

หลังทำ 3 สัปดาห์

หลังทำ 1 เดือนค่ะ

ประทับใจค่ะ ตัดสินใจไม่ผิดเลยจริงๆ ความคุ้มค่ากับการรอคอยมากค่ะ รวมไปถึงการบริการก่อนทำ และหลังทำ บริการดีมากค่ะ จำได้ว่าหลังทำประมาณ 1 สัปดาห์ ก็มีเจ้าหน้าที่โทรไปสอบถามอาการ และเมื่อครบ 1 เดือนก็ยังมีเจ้าหน้าที่โทรมาติดตามอาการอีก แต่ชอบที่สุดก้ตรงที่ทำออกมาแล้ว จมูกสวยค่ะ มีความพอใจดี เข้ากับหน้ามากค่ะ สวย เป็นธรรมชาติ มีแต่คนชมว่าจมูกทำมาสวยค่ะ

สำหรับเพื่อนๆ คนไหน ที่สนใจทำศัลยกรรมนะคะ ให้หาข้อมูลในการทำศัลยกรรมก่อนค่ะ ราคาต้องเหมาะสม บางที่ดูแพงเวอร์เกินไปผลที่ได้ไม่คุ้มเลย ที่เราเลือกเลอลักษณ์เพราะรู้สึกมั่นใจในฝีมือหมอ และมาตรฐานของโรงพยาบาล (ความรู้สึกของตัวเองนะค่ะ) ขอบคุณค่ะ

หมายเหตุ : กระทู้แรกอาจจะเขียนวกไปวนมา ต้องขออภัยด้วยนะคะ
ขอบคุณ และ สวัสดีค่ะ

ราคาเท่าไรคะ ทำกับหมออะไรคะ
นามิมะดั้ยเข้ามานาน แต่เจอเทอแร้วโดนจัย ปาหัวจัยเอาไปโรยยย สวยๆมั่กๆ เอาไปทุกผ่านที่ชั้ลมี
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-14 10:03:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
sameme ตอบกลับเมื่อ 2016-11-14 04:45
ราคาเท่าไรคะ ทำกับหมออะไรคะ

Princess Nose ซิลิโคนพรีเมี่ยมแบบนิ่มพิเศษ 23,900 ทำกับคุณหมอวีรวุฒิค่ะ
จมูกสวยมากเลยค่ะ พุ่งมาก
ชอบทรงจมูกแบบนี้จัง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้