ดู: 2651|ตอบกลับ: 13

[ตัดปีกจมูก] เสริมจมูก+ตะไบฮัมพ์ เปลี่ยนทรงจมูกที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nilrat.Sameyam เมื่อ 2016-11-12 12:08

จากที่ได้ศึกษาหาข้อมูลเรื่องศัลยกรรมจมูกมานาน ตอนนี้ทำมาประมาณ 2 เดือนแล้วค่ะ

1 ตค.jpg

ตอนแรกยังไม่กล้ารีวิว เพราะกลัวจมูกจะออกมาไม่สวย แต่ตอนนี้ผ่านมาเดือนกว่าๆ แล้ว รู้สึกว่าจมูกทรงสวยเข้ากับหน้ามากค่ะ ชอบจมูกใหม่ เลยจะมาแชร์ประสบการณ์สำหรับคนที่สนใจทำจมูก โดยเฉพาะคนที่จมูกมีกระดูกนูนๆ ตรงสันกลางจมูก หรือที่รียกว่า “ฮัมพ์”
แนะนำตัวค่ะ เราชื่อ “มี่” ค่ะ เป็นพนักงานบริษัทเอกชนที่ทำงานต้องพบปะผู้คนจำนวนมาก บุคลิกหน้าตาก็เป็นเรื่องสำคัญ โดยเฉพาะ “จมูก” ซึ่งเป็นส่วนสำคัญบนใบหน้า

รูปจมูกก่อนทำจะมีกระดูกนูนๆ ตรงกลางค่ะ

แรงบันดาลใจที่อยากทำศัลยกรรมในครั้งนี้ สำคัญที่สุดคืออยากสวย เพราะจมูกเรามีฮัมพ์ ไม่ได้รูป มันทำให้หน้าดูแข็งๆ เหมือนผู้ชาย เวลาถ่ายรูปหน้าตรงจะดูเหมือนไม่มีดั้ง คิดอยากทำมานานแล้วล่ะค่ะ ดูรีวิวในอินเตอร์เน็ตมาตลอด แต่เหตุผลที่ทำให้มาที่เลอลักษณ์ก็เพราะพี่สาวเรา พอดีพี่สาวมาเสริมจมูกที่เลอลักษณ์แล้วทำออกมาได้สวย เข้ากับหน้ามาก เราก็ไม่รอช้าค่ะ โทรเข้ามาจองคิวทันที เจ้าหน้าที่บริการดีค่ะ ทำให้เรามีความมั่นใจมากขึ้น นัดคิวทำจมูกอีก 1 อาทิตย์ค่ะ

ก่อนถึงวันนัด มีเจ้าหน้าที่โทรมาคอนเฟิร์ม ได้คิวช่วงบ่ายโมงค่ะ

ถึงวันผ่าตัดเดินทางจากปิ่นเกล้ามาเลอลักษณ์ สะดวกมาก ไม่ถึง 20 นาที มีพี่สาวผู้มีประสบการณ์เสริมจมูกมาเป็นเพื่อนด้วย แต่ก็ยังกลัวๆ เพราะเป็นการศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิต ไม่เคยผ่าตัดอะไรมาก่อน มาถึงก็ตื่นตาตื่นใจกับสถานที่ของโรงพยาบาลไปอีก ดูสวยงามเป็นเอกลักษณ์ คนมาทำศัลยกรรมเยอะมากค่ะ

เราเลือกทรงจมูกเป็น I Dol Nose ค่ะ เน้นดั้งโด่ง ลดความเสี่ยงในการเอียง และป้องกันการทะลุได้ดี  พอดีเคสเราเป็นจมูกที่มีฮัมพ์ เจ้าหน้าที่จึงส่งปรึกษาหมอก่อน คุณหมอก็โอเคจะเหลากระดูกฮัมพ์ออกก่อนแล้วเสริมซิลิโคนทับ แต่จมูกจะบวมกว่าเคสที่เสริมปกติ เราก็เข้าใจค่ะ

ตอนทำไม่เจ็บค่ะ เพราะไม่รู้สึกตัว 555 ตื่นมาอีกทีหมอกำลังแปะพลาสเตอร์ รู้สึกหน่วงๆ ตึงๆ บริเวณจมูก ตอนนั้นยังไม่รู้สึกอะไรเพราะฤทธิ์ยาชา จะเริ่มปวดตอนเย็นๆ ค่ะ เราก็ทานยาพาราช่วยได้

อาการปวดจะมีอยู่ช่วง 2 วันแรกค่ะ เราทำจมูกวันอาทิตย์ วันจันทร์ก็ใส่แมสไปทำงานปกติเลย
พอวันที่ 3 ไม่เจ็บปวดอะไรแล้ว แต่จะบวมตึง

วันที่ 4 เริ่มช้ำ วันที่ 5 ก็ยังมีรอยช้ำอยู่ลางๆ

วันที่ 7 รอยช้ำเริ่มจางลง

วันที่ 10 ไม่มีรอยช้ำแล้ว แต่ยังบวมอยู่นิดๆ เริ่มเห็นรูปทรง ชอบมากค่ะ

อาการวันต่อๆ มา ก็ปกติค่ะ ไม่รู้สึกอะไรแล้ว แต่รูปทรงเริ่มชัดขึ้นเรื่อยๆ
เพื่อนๆ ชมว่าจมูกใหม่ทรงสวยเข้ากับหน้ามาก ดูเป็นจมูกผู้หญิง หน้าหวานขึ้น ถ้ามองด้านข้างจมูกจะดูโด่งมาก หน้าเป็นลูกครึ่งเลยค่ะ

60 (2).jpg

โดยส่วนตัวก็ชอบนะคะ พอใจ ไม่ผิดหวังได้ทรงตามที่ต้องการเลยค่ะ
โพสต์ 2016-11-13 11:31:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เหมือนลูกครึ่งเลยค่ะ
โพสต์ 2016-11-14 09:33:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกโด่งมากค่ะ ดูเป็นลูกครึ่ง
โพสต์ 2016-11-15 09:13:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูโ่ด่งมากค่ะ ชอบๆ
โพสต์ 2016-11-15 12:15:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกโด่งมาก
โพสต์ 2016-12-5 10:44:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดั้งโด่งมากค่ะ
โพสต์ 2016-12-6 16:52:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกโด่งสวยมากเลยจ้าาาาาา
โพสต์ 2016-12-7 12:59:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่าไหร่คะ
โพสต์ 2017-5-9 16:39:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าหวานขึ้นน่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้