ดู: 837|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] รีวิวดูดไขมันต้นขาแล้วฉีดไขมันเติมเต็มใบหน้าที่เมโกะ คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
นี่คือก่อนทำนะคะ

(รูปน้อยนะคะ เปลี่ยนมือถือใหม่รูปหายหมดเลยค่า) เลยไปขอรูปที่คลินิกมา อิอิ

ต้องบอกก่อนเลยนะคะว่า ส้มไปจัดฟันมาได้ประมาณ 6 เดือน มีแต่คนทักไปทำอะไรมาดูหน้าโทรมจังเพราะหน้าตอบมากๆ ตรงขมับ,แก้มไม่เท่ากันแบบเห็นได้ชัดเลยค่ะ และตาก็ลึกโบ๋ดูโทรมเอามากๆ ดูแก่ด้วยค่ะ ก่อนทำตอนแรกรู้สึกกลัวมากคิดว่าการดูดไขมันต้องเจ็บมากๆๆๆแน่ๆๆๆ แต่ว่าพยาบาลพูดคุยกับเราจนเรารู้สึกดี (พยาบาลน่ารักมาก) ให้กำลังใจอยู่ตลอดค่ะ จากนั้นคุณหมอรัตน์เข้ามาคุยกับส้มในห้องจะเอาไขมันส่วนไหนดีของส้มเอาไขมันตรงตันขาด้านนอก

และแล้วถึงเวลาตื่นเต้นก็ใกล้เข้ามาาาา จะมีพยาบาลมาทำความสะอาดผิวบริเวณจุดทำเพือสะฆ่าเชื้อโรค และหมอมิวเริ่มฉีดยาชา(หมอรัตน์น่ารักมาก) หมอจะคอยบอกว่าตอนนี้หมอทำไรอยู่ และถามทุกเวลาว่าเจ็บป่าว สรุปไม่เจ็บเหมือที่คิดไว้เลยค่ะ คุณหมอหมอจะเริ่มจากการดูดไขมัน หลังดูดไขมันเสร็จ จะมีรอยเย็บอยู่ประมาณข้างละ1เข็ม แผลเล็กมากค่ะ พอครบ 7วัน ก็มาตัดไหมค่ะ (ต้องขอโทษที่ไม่ได้มีรูปถ่ายรูปตอนดูดไขมันนะคะ)

ถึงเวลาเติมจุดบกพร่องที่หน้า หมอจะเอาไขมันที่ดูดมาไปปั่นก่อนนะคะ เริ่มเลยคือคุณหมอจะแยกเลือดแยกไขมันใส่ในสลิ้งหลายๆๆอันและนำไปปั่นเพื่อให้ไขมันแตกตัวเพื่อจะอยู่ได้นาน และนำมาฉีดที่ขมับ,แก้ม,หน้าผาก,ไม่เจ็บเลยเพราะหมอบล็อคยาชา แต่เรารู้สึกตัวตลอดเวลาทำ หลังทำเสร็จหน้าจะบวมและมีรอยเข็มนิดน้อยแต่ไม่ปวดไม่ช้ำ อาจจะมีรอยซ้ำตรงตันขานิดน้อย เพราะเราดูดไขมันออกไป เรารู้สึกชอบมาก ดูหน้าเต็มและไม่ดูโทรมเหมือนก่อนทำ

หลังฉีดเสร้จใหม่ๆ

วันที่ 1

วันที่ 3

ก่อนทำหลังทำ

คำแนะนำหลังทำ คุณหมอก็ห้ามแผลถูกน้ำ3 วัน กินอาหารได้ปกติค่ะ ไม่ต้องพักฟื้นอะไรเลย แถมตอนนี้มีแต่คนชมว่าสวยขึ้นถามว่าไปทำอะไรมา หน้าดูเต็มขึ้น หวานขึ้น จากหน้าตอบๆ ผอมๆมีแต่กระดูก ปลื้มมากๆค่ะ  คุณหมอรัตน์ใจดีมากๆ มือเบามาก แผลเล็กไม่เจ็บ ทำปุ้บสวยปั้บทันทีเลยค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้