ดู: 633|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ‘นมมา ตาปัง ดั้งเป๊ะ’ เหมือนเกิดใหม่อีกครั้ง ลืมหน้าเก่าไปได้เลย! ขอบพระคุณหมอกิตติศักดิ์คร่า

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kittyalare เมื่อ 2016-11-10 15:44

เซย์ฮายค่ะทุกคน
เราเชื่อว่าเพื่อนๆหลายคนในนี้มีทั้งที่ผ่านการทำศัลยกรรมมาแล้ว (แต่อยากทำอีก)
และก็มีอีกหลายคนที่ยังไม่เคยทำศัลยกรรมกันเลยสักอย่างใช่ไหมค่ะๆ
วันนี้เราจะมาเม้ามอยเรื่องของเราเองกับประสบการณ์การทำศัลยกรรมถึง 3 อย่างด้วยกัน
ฟังไม่ผิดหรอกค่ะ 3 อย่างเลยทีเดียว อ่ะๆ ไม่เสียเวลานะคะ มาเริ่มกันเลย

ตั้งแต่เด็กๆละคะ เราก็เปนผู้หญิงคนหนึ่งที่อยากสวย อยากดูดี อยากพัฒนาตัวเองอยู่ตลอดเวลา
เคยไปแอบชอบใคร ส่วนใหญ่ก็นกค่ะ นกบวกนก เป็น นกบวกนก เคยฟังไหมค่ะ 555
ยิ่งแล้วกัน ก็เพราะเราไม่สวย ไม่แซ่บ เอาล่ะคะ พอโตมามีเงินเก็บ ความคิดอยากจะเปลี่ยนตัวเองก็เกิดขึ้น
หลายคนถามว่าทำอะไรก่อน อยากทำอะไรมากที่สุด บอกตรงๆว่าหลายอย่าง
แต่เราเลือกทำพร้อมกันหมดเลยค่ะ 5555 เพราะคิดว่า
1. หน้าอกเป็นสิ่งจำเป็นสำหรับชะนีทุกคน อันนี้เราพูดจริงๆนะคะ ความรู้สึกส่วนตัวจากก่อนเสริม กับหลังเสริม นี้คนละเรื่องเลยค่ะ ความมั่นใจมาเต็ม อกสวย ใส่เสื้อผ้าอะไรก็สวย มันดูเต็มที่ เป็นชะนีเต็มร้อย ไม่เหมือนก่อนที่ใส่อะไรก็ไม่มั่นใจ / แต่ก่อนเคยบอกลา บิกินนี่แล้วค่ะ แต่ตอนนี้กล้าที่จะใส่แล้ว หลังจากมีหน้าอก หน้าใจกับเค้า

เราเลือกทำหน้าอกกับคุณหมอกิตติศักดิ์ค่ะ เพื่อนๆชอบถามว่าทำไมมาทำกับหมอกิตติศักดิ์
เพราะเราอยากเลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้ตัวเอง คุณหมอทำนมสวยมากกก เรียกได้ว่าที่สุดในประเทศก็ได้นะคะ
ดูจากรีวิวนี้ปลื้มมาก ที่อื่นจะบล็อกๆ ที่นี้ไม่เลยค่ะ นมเหมือนหน้าอกจริงๆ และนั้นแหละค่ะ ที่ต้องการ
ตอนเราทำหน้าอก เราเสริมเป็นตัว Natrelle ใช้เทคนิค scareless แผลน้อยมากๆ ผ่าใต้ราวนม
จำราคาไม่ได้นะคะ แต่หน้าอกออกมาสวยดั้งใจจริงๆ นมนิ่มมากกก และไม่ต้องนวดบ่อยๆด้วยค่ะ
คุณหมอทำไม่เจ็บเลย และที่ประทับใจสุดๆนะคะ คือที่เลอลักษณ์ มีห้องพักได้อีก 1 คืน หลังผ่าตัด
ไม่ต้องแบกหน้าอกไปๆมาๆ เหมือนที่อื่น นอกจากนี้ก็มีสายเดรนเลือดให้ ระหว่างนอนพักผ่อนด้วยนะคะ
เพื่อนๆรู้ไหมว่ามันจำเป็นมากกก เพราะเป็นการลดผังผืดที่อาจจะเกิดขึ้น และมียาแก้ปวดให้ตลอด
ด้านความปลอดภัยที่นี้เค้าก็ใส่ใจเป็นอันดับแรก จะมีพยาบาลเข้ามาสอบถามเราตลอด เจ็บไหมๆ
เหมือนเรามาพักโรงแรมมากกว่ามาพักฟื้น ด้วยบรรยากาศด้วย รู้สึก relax มากเลยค่ะ

อันนี้แวะเข้ามานวดนมที่เลอลักษณ์ค่ะ เป็นเครื่องนวดไฟฟ้า มันดีเริ่ดจริงๆนะคะ สบายยย
2. สิ่งที่เราอยากทำนอกจากหน้าอกก็คือ จมูกและตาสองชั้นค่ะ เราคิดว่า สองอย่างนี้เป็นสิ่งที่ทำให้ใบหน้าของเราเปลี่ยนแปลงมาก จมูกทำให้เกิดมิติที่สวยขึ้น มีส่วนนูน ส่วนพุ่ง เสริมหน้าให้มีความคมเพิ่มมากขึ้น ตาสองชั้นนี่ก็อยากทำมานานแล้วค่ะ เพราะว่าเป็นคนตาชั้นเดียว และตาเศร้า อยากปรับลุคใหม่ให้ดูสดใสและทันสมัยมากขึ้นค่ะ ให้เฉี่ยวขึ้น

มาทราบว่าตาสองชั้นที่นี้ เป็นเทคนิคพิเศษ ด้วยสไตล์ญี่ปุ่น คือเจาะ 3 จุด และใช้ไหมชนิดพิเศษ
ทำให้ชั้นตาเป็นสองชั้นถาวร ยิ่งสนใจมากก ที่นี้เจาะจุดเล็กแต่คุณหมอมีเทคนิคพิเศษ
ที่สามารถนำไขมันออกมาได้จนหมดเกลี้ยง หลังทำ ตาจะออกมาสวยหวานสุดๆก็ยิ่งอยากทำมากๆ
ในส่วนของจมูกก็เช่นกัน เราเลือกเป็น princess nose เกรดพรีเมี่ยม ค่ะ จะนิ่มเป็นธรรมชาติ
ด้วยเทคนิคการวางและเหลาซิลิโคนของคุณหมอ ทำให้ดั้งพุ่ง มีสโลป และปลายเรียวสวยค่ะ
การผ่าตัดมียาสลบอ่อนๆก่อนฉีดยาชา ไม่เจ็บเลยค่ะ คุณหมอมือเบามากจริงๆ
หลังผ่าบวมน้อยมากๆเลยค่ะ โดยเฉพาะตรงจมูกนี้ ไม่บวมเลยด้วยซ้ำ

หลังทำทั้ง 3 อย่างในคราวเดียวกัน เหมือนตายแล้วเกิดใหม่ค่ะ พูดเลยยย ตื่นมามีนม มีตา มีจมูก
สาแก่ใจน้องจริงๆ พักฟื้นหลายคนบอกว่าไม่ทรมานแย่หรอ มันก็เจบแค่ช่วงแรกๆเฉยๆค่ะ
เหมือนกับเราอาจจะทำอะไรลำบากมากขึ้น เช่น ขยับตัวเนี่ยต้องระวังเป็นพิเศษเลย
แต่สัก 1-2 วัน เราก็ปรับตัวให้ชินได้เอง มีความสุขมากกว่าค่ะ ชีวิตตอนนี้เปลี่ยนไปจากเดิมมากๆ
จากที่แต่ก่อนคนเฉยๆกับเรา แต่หลังไปเมคโอเวอร์ เปลี่ยนชีวิตที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์มา
อุ๊ตะ! อย่าให้เม้าเลยค่ะ 55555 เอาเป็นว่าแฮปปี้เว่อร์จริงๆ คิดไม่ผิดที่ให้คุณหมอกิตติศักด์เปลี่ยนชีวิตให้ค่ะ

ยอมเลย สวยจริงคนนี้
เปลี่ยนไปสุดๆ ตาสวยมาก
เปลี่ยนไปสวยมากขึ้นเยอะเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้