เจ้าของ: nanvaris
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

คุณทำศัลยกรรมแล้ว มีอะไรเกิดขึ้นในชีวิตของคุณบ้าง

[คัดลอกลิงก์]
13# ddy
  เออว๊ะ!!! พูดถูกมากๆ จะว่าไปแล้วมันใช่ทั้งหมดเลย วัน 2วันแรกจะมีคนที่เรารู้จักเข้ามาถามไถ่ ทำจมูกมาเร๋อ ทำที่ไหน ราคาเท่าไหร่ นึกยังไงถึงไปทำ แล้วเจ็บป่าว หมอทำยังไง สารพัดสารพันปัญหา เรียกได้ว่า ถ้านั่งอยู่ด้วยกันทั้งวัน เอาสิพนันบาทต่อร้อยเลย มันก็จะถามเราทั้งวันเช่นกัน 55555555-_-"  จะว่าไปแล้วเรื่องเหล่านี้ ตัวลืมไปแล้วนะเนี่ย จนได้มาเหงข้อความนี่ แล้ว อ๋อทันทีเลย   555555  เอาไปเลยคับ 5โหลก ถูกใจมั๊กๆ
มีความมั่นใจ  ในรูปร่างหน้าตามากขึ้น  มีคนมองมากขึ้นแต่ไม่รู้ว่าทำจมูกมา  มีแตคนว่าหน้าเด็กลงมาก สวยขึ้นรู้สึกไม่ผิดหวังในสิ่งที่ตัดสินใจทำเลย
หล่อขึ้น คนมองเยอะขึ้นครับ ขนาดเมื่อกี้เล่นคอมอยู่ เจ้าของร้านยังบอกเพื่อนกระเทยมาแอบชำเรืองดูเราเลย ซึ่งถ้าเป็นเมื่อก่อนก็ไม่ได้popขนาดนี้สักหน่อย
คนที่ว่าเราขี้เหร่มะก่อนก้อเข้ามาหยากเปงเพื่อนด้วย.... มีกิ๊กหลายคน....และมีคนชม...อิอิอิอิ
อืม......
คิดว่าถ้าสบายจัยก้อโอนะ
อย่างอื่นก้อไม่ต้องวอร์รี่ค่ะ
มันอยู่ที่เราคิดในทางบวกรึว่าลบมากกว่าเนอะ
เราเลือกมีคนมองมากขึ้น ก็ไม่รู้ว่าเค้ามองเพราะเราหน้าตาดีขึ้น หรือ มองออกก็ไม่รู้ ว่าไปเสริม มา แต่ส่วนมาก ขนาดคนที่ทำงานที่ไม่สนิทมาก กับคนที่สนิทมาก ยังไม่รู้เลย ว่าไปทำไรมาเพราะหน้าเราเรียวขึ้น ยาวขึ้น คมขึ้นแต่ทุกคนไม่รู้ว่าไปทำไรมา
เราเข้าใจคุณ changyim นะคะ ครั้งแรกที่ทำศัลยกรรม ก็ไม่มีใครว่าสวยสักเท่าไหร่  มีแต่บากว่าหน้าดุ  ดูกระเทยบ้าง  ดูร้ายบ้าง  ที่แย่ไปกว่านั้น  วันนัดเจอรวมกลุ่มที่ร้านหมูกระทะแห่งหนึ่ ตอนจบม.6  เพื่อนเรามีแต่คนมองเราแปลกๆ  ประมาณว่าวันๆเอาแต่จะสวย มีคนนึงที่ทักขึ้นมาดังลั่นร้านหมูกระทะเลยว่า ไปทำจมูกมาหรอ และพอเราเดินไปใกล้กลุ่มเพื่อนมันก็พูดต่อว่า นั้นแผลสเตอลอยหรอ  เชื่อป่ะทุกคนในร้านหมูกระทะหันมามองเราเกือบทุกคนเลย  เพื่อนคนอื่นๆก็มาดู มาจับ  มาทัก  จนเราอายมาก  จากที่มีความมั่นใจกลับกลายเป็นเสียความมั่นใจไปเลย    เพราะทักซะเสียหลักกลับบ้านแทบไม่ทัน
คุณทำศัลยกรรมแล้ว มีอะไรเกิดขึ้นในชีวิตของคุณบ้าง?
บ่ฮู้ค่ะ แต่สิ่งที่อยากให้เกิดมากๆคือเกรดเฉลี่ย พุ่งปี๊ดดดดดดด
อัพดั้ง อัพเกรดได้บ่ค่ะพี่เอ
ฮ่วยยยยยไผ๋ก้อได้ซอยข่อยที.......
ข้อ 5 เลยค่ะ
ตาไม่เท่ากันอย่างแรงงงงงงงงงงงงงงง  พรุ่งนี้จะไปถามหมอว่ารับแก้ไหม  ตอนนี้ตาเหมือนคนตาเหล่เลย YoY
(ตัดสินใจผิด คิดจนตัวตาย)
ก็สวยขึ่น 5 55
เราเป้นคนตรงๆใครถามเราบอกเลยว่าทำ
ตั้งแต่ทำมาชีวิตมันก็เปลี่ยนไปจิงๆนะคะ เรารุ้สึกได้ว่ามีแต่เรื่องดีดีเข้ามา
ถึงแม้ที่เราทำมามันมีข้อบกพร้องนิดนึง ซึ่งตอนนี้ยอมรับเลยว่าเครียดว่าจะแก้ไขดีไหมเพราะกลัวว่าถ้าแก้แล้วมันอาจจะสวยขึ้นแต่เีื่รื่องดีดีไม่ได้มาอย่างเดิม มันจะคุ้มไหมคะ

เครียดเลย
เพื่อนที่ทำงานบอกว่าจะทำจมูกทำไม แต่ก็แซวว่าน้องแหมบทุกวัน
จริงๆ มีคนอิจฉามากกว่านะคับ เขม่นไงคับ 555
ผม เคยกรีดตามา มีแต่คนถาม รำคาญมากครับ ตอนนั้น ยังนึก ไม่น่าเลยตรู 555+ น่าจะเสริมจมูกมากกว่า เพราะ การเสริมจมูก ทำให้คนหน้าตาดีขึ้น 30% จริงๆครับ ตาตี่ จมูกโด่งก็หล่อได้ถมไปครับ ตอนนี้ หนังตาตกลงมาแล้ว ค่อยยังชั่วครับ เลยใกล้เคียงกับก่อนทำเลย 555
นอกจากตัวเลือกที่ว่ามา สิ่งที่เกิดขึ้นกะคือ ทำให้คนเปงคนขี้ระแวงและจิตตกมากขึ้น กลัวมีคนจะมาแกล้งจับจมูกเรา จนเบี้ยวเวลาอยู่ใกล้ใครก้อจะระแวงมากครับ อิอิ ^ ^"
ยังไม่ได้ทำคุณแฟนกลัวไม่ให้ทำอ่ะแต่ก็ขอ ดันด้วยคนนะคะ
มีค่ะ...
นอนแล้วปวดคอ..หน้ามันแผลบ ๆ รู้สึกผมกำลังจะเน่าตาม
ไม่กล้าออกจากบ้าน
55 55 5 5555
แก้ไขล่าสุด MaRiSa_May เมื่อ 2010-3-24 05:32

ทำแล้ว แน่นอนค่ะ สวยขึ้น^^"  มีคนมองมากขึ้น แล้วก็ได้งานด้วย

เราเป็นคนที่อยากทำศัลยกรรมมากกกกก เน้น น่ะค่ะว่ามาก ตั่งแต่เด็กๆแล้ว เมื่อ10ปีที่แล้วคนยังไม่นิยมทำศัลยกรรมเยอะแบบตอนนี้ด้วย ปิดเทอมตอนจะขึ้นม.6 ลากพี่สาวไป ร.พ ยันฮี บอกว่าจะไปทำหน้าไปถึงก็ไปคุยกะหมอเรื่องทำจมูก แต่หมอบอกทำไม่ได้ต้อง18ก่อน-*-  เลยมาแล้วต้องได้อะไรกลับไปให้ได้ เลยถามแล้วตาทำได้มั้ยค่ะ หมอ ตอบได้ เลยงั้นทำเลยค่ะ แป่วว เลยจัดการให้พี่สาวเซ็น ขึ้นเขียงเลยค่ะ พอไป รร ครู เพื่อนๆถามทำไมหน้าแปลกๆ ตาบวมๆ ตอบอย่างภูมใจเลยว่าไปทำมา อิอิ เรียกได้ว่าเป็นคนเดียวใน รร เลยก็ว่าได้ที่ศัลยกรรม
ประโยคที่ได้ยิน ก่อนและหลังทำจมูก

ก่อนทำ
1. เพื่อนบางคนบอกว่า ผิวหน้าดี แต่ไปอัพดั้งนิดนึงจะดูดีมาก
2. เพื่อนบางคนบอก อย่าทำเลย ไม่กลัวเจ็บเหรอ หน้าเธอก้อไม่ได้เป็นอาไร

หลังทำ
1. คนส่วนนึง บอกว่า ดูดีขึ้นนะ หน้าเหมือนลุกครึ่งเลย หน้าวดุยาวขึ้น(ฝรั่ง+จีน)
2. คนส่วนนึง บอกว่า ไปทำทำไม หน้าเดิมก้อดีอยู่แล้ว จมูกเล้กๆน่ารักกว่า ชอบแบบเดิมมากกว่า(จะไม่ให้เวลาช้านเลยหรือไง เพิ่งทำมาไม่ถึงเดือน)
3. ดูดีคนละแบบนะ
4. ดูเป็นสาวเกิน
5.เดี๋ยวรอให้มันเข้าที่ก่อน ถึงจะรู้ว่าสวย ไม่สวย

ความคิดเห็นส่วนตัว
ก้อยังคิดว่าบวมๆอยู่ และคิดว่าโด่งไป หรือว่ายังไม่ชินกับหน้า นั่งเฝ้ารอดูตอนที่เข้าที่จริงๆ จริงๆแล้วไม่อยากให้ดูโด่งมาก อยากให้ดูเนียนเป็นธรรมชาติ แต่ดูให้โด่งจากของดิมนิดหน่อย พอมีทรวดทรง อีก 2 เดือนจะมาเล่าให้ฟังค่ะ ว่าชีวิตเปลี่ยนแปงยังไงบ้าง
เท่าที่ทำมา รู้สึกว่าทำจมูกทรงคล้ายกับหน้าเดิมสวยที่สุดค่ะ เพราะเอารูปจมูกดารา หรือทรงอื่นไปให้ดู ทำออกมามันก้อไม่ได้เข้ากับเราเลย เพื่อนก้อบอกว่าก่อนทำน่ารักกว่า ถึงจะไม่โด่งมาก แต่ทรงมันเข้ากับหน้าที่สุดแล้ว ตอนนี้ก้อเลยทำใหม่เอาทรงคล้ายๆของเดิม กลายเป็นว่าสวยที่สุดค่ะ และคงจะไม่แก้อีกแล้ว เพราะรู้สึกว่าที่ผ่านมาทำจมูก แก้ไปแก้มา เด้วเห็นทรงนี้สวย เอ้ย อันนี้ไม่เข้ากะหน้าเรา ไม่พอใจซัักที เหมือนที่เขาบอกอ่ะค่ะว่า คนทำจมูก ส่วนมากยังไงก้อต้องมีครั้งที่สอง
แล้วก้อไปต่อ botox ลดกราม นู่นนี่ๆ
จนมันเหมือนเยอะไป กลายเป็นว่าเอ้ย หน้าเดิมเราดีกว่าป่าว
ก้อเลยคิดว่าพอดีกว่าค่ะ กับการศัลยกรรม ครั้งนี้โชคดีทำออกมาเข้ากับหน้าแล้ว เป็นเค้าหน้าเดิมด้วย ก้อขอเฟดตัวจากการศัลยกรรมไปดูแลผิวหน้าต่อดีกว่าค่ะ
ได้แน่ ๆ คือ สวย มั่นใจขึ้น แล้วก็ มีสเน่ห์ดึงดูด ค่ะพี่เอ

มั่นใ จ มาก ขึ้น ค่ะ

เย้ ใน ที่ สู๊ด มันกะบอกว่า ลูกตาไม่ไหลมา รวมกัลละ
มี คนมองมากขึ้นแล้วก็มีคนชมว่าดูดีขึ้นมากครับ เลยตามมาด้วย มั่นขึ้นเยอะะะะะะ กล้าพูด เพราะมั่น ในจมูก และฟันที่ดัดมา
  แต่เรื่องโหงวเฮ้งเหมือนเดิม ชีวิตเป็นปกติดี ส่วนแฟนเก่าผ่านแล้วก็ผ่านไปผมไม่นิยม Recycle ครับ
ยังไม่ได้ทำ  อยากทำมาก กำลังศึกษาที่ทำอยู่

เป็นห่วงอย่างเดียว  เป็นคนปากไม่ดี ชอบมีเรื่อง

ไปทำมาแล้วโดนเค้าตบจมูกเอาตายแน่

เดี๋ยวขอเลิกนิสัย  ปาก หมากกกกกก  ก่อนนะไปแน่นอน
สำหรับเจ

ไม่ค่อยมีเพื่อน มีแต่คนหมันไส้ แอบจิกเรา ตินู่น ตำหนินี่ หาว่ายังไม่สวยพอ ยังสู้คนอื่นๆไม่ได้
กดดันตัวเองมากๆๆ จะให้กูไปตายแล้วเกิดใหม่เลยดีมั๊ย(เคยคิด)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้