เจ้าของ: nanvaris
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

คุณทำศัลยกรรมแล้ว มีอะไรเกิดขึ้นในชีวิตของคุณบ้าง

[คัดลอกลิงก์]
กระทู้นี้ อยากให้มีคนตอบมากๆจังเลยค่ะ เพราะลังเล ระหว่างทำ หรือ ไม่ทำ คิดอยู่นานมาก

เพราะห่วงเรื่องชะตาชีวิต โชคลาภทำนองนี้อย่างแรงเลยอ่ะคะ แอบแฝงตัวศึกษาข้อมูลมานานมากแล้วอ่ะ

เคยได้ยินว่า คนที่ชีวิตดีอยู่แล้ว พอทำมา ชีวิตจะแย่ลง
ส่วนคนที่ชีวิตไม่ค่อยดี พอทำมา แล้วมีแต่รุ่งกับรุ่ง อะ ไม่รุ้จริงแท้แค่ไหน

อยากฟังเรื่องความเปลี่ยนแปลงของเพื่อนๆเหมือนกันค่ะ อิอิ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ไม่รู้ดิ..เรานะแค่จัดฟัน..แต่มีโครงการทำจมูกอยู่..ตอนจัดฟันเสร็จ..

แฟนไม่ให้ไปไหนเลย..

ไปไหนแต่ละทีต้องบอกไปกะใคร..ไปกี่ชั่วโมง....ไปทำอะไร..

ขนาดไปร้านหมอฟันยัง..ต้องขับรถไปส่งทุกครั้ง..

จัดฟันได้ปีหนึ่งละ..อิอิ..เลิฟๆจร้า
ยังไม่ทำครับ ก็เลยยังไม่ได้เกิดอะไรกับชีวิตเลย
มั่นใจมากขึ้น แฟนห่วงมากกว่าเดิม ตามใจ ช่วยทำงานบ้าน ล้างจาน มากก่าเดิม แต่ห้ามเที่ยว ไปไหนต้องไปด้วยถึงได้ไป ไปกับแฟนเที่ยวผับหนุ่มยังแอปมาขอเบอร์ตอนไปห้องน้ำ   แต่ไม่ได้ให้รักคุงแฟนค่ะ อิอิ เหมือนสร้างภาพเนอะ  ได้ไปยกเว้นไปต่างประเทศ ( เลยแอบเที่ยว อิอิ ) แต่ต้องไปกะเพื่อนสนิทเราที่แฟนเค้ากะแฟนเราฝากกัน เปนสปายให้ ไม่งั้นอด เดินข้ามถนนมีคนจอดรถให้ข้าม คนรู้จักที่อิจฉายิ่งอิจฉามากขึ้น ไม่แคร์สื่อค่ะ เพื่อนๆทำตามบ้าง เดินเข้าประตูที่ไหนผู้ชายเหนก้อเปิดให้ไปก่อน  มีโครงการอยากทำตาต่อแต่แฟนเค้าห้ามไว้ บอกนี่ก้อสวยมากแล้ว อิอิ (หรือกัวเสียตังก้อไม่รุ )เดวก้อใจอ่อนตามใจอะนะ  ผู้หยิง อย่าหยุดสวยค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

สมาชิกใหม่ค่ะ   แต่ติดตามเวปดั้งโด่งมานานแล้วเหมือนกัน  ส่วนตัวเป็นคนตาชั้นเดียว
ไปทำ 2 ชั้นมา แต่กลับได้ตา 2 ชั้นข้างเดียว อีกข้างหมอบอกว่าไหมหลุด  เลยเป็นชั้นเดียวเหมือนเดิม
ก็เลยทำให้ไม่มั้นใจในตัวเอง  ต้องไว้ผมปิดอำพรางตาที่เป็นชั้นเดียวตลอด  แต่ตอน พ.ย.นี้
หมอนัดแก้ข้างที่เป็นชั้นเดียวให้  แต่ไม่รู้จะดีกว่าเดิมหรือแย่กว่าเดิมก็ไม่รู้  ตั้งใจจะทำจมูก
หลังจากทำตาหลัง  3 เดือน   แต่ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ทำจมูก  เพราะอยากให้ตาเหมือนกัน
ทั้งสองข้างก่อน   อยากสอบถามเพื่อน ๆ ว่าถ้าทำจมูกในช่วงฤดูหนาว  จะมีปัญหาอะไรไหม
เพราะตัวเองแพ้อากาศ  กลัวว่าเวลาไอ  จาม  มีน้ำมูก  มันจะทำให้จมูกอักเสบ  ใครมีประสบการณ์
ทำจมูกในช่วงฤดูหนาวก็ช่วยให้คำแนะนำด้วยนะค่ะ     ยาวเลย  พอแค่นี้ก่อนค่ะ
แฟนเก่ากลับมาอยากคุยคิดถึงด้วยทั้งๆที่รู้ว่ามีแฟน บอกว่าไม่เคยลืมเราเลยที่ผ่านมา 8 ปี  (ในใจคิด)  นี่แกนึกว่าแกเปนพระเอกละครไทยอ่ะป่าว โดนตีหัว สลบไปชั่วครู่แล้วจำไรไม่ได้ พึ่งมานึกได้ตอนบังเอิญเจอกันนี่อ่ะนะ  สงสัยดูละครมากไปนะเลยบอกคุณมาช้าไปแระ อย่าเข้าในชีวิตฉันอีกเลยวันนี้หัวใจฉันแข็งแรงดี มั่นใจซ้า  
แฟนเก่ากลับมาอยากคุยคิดถึงด้วยทั้งๆที่รู้ว่ามีแฟน บอกว่าไม่เคยลืมเราเลยที่ผ่านมา 8 ปี  (ในใจคิด)  นี่แกนึ ...
ต้นฉบับโพสโดย kimji เมื่อ 2009-10-9 08:47

โอ๊โห ดีจังเลยครับ
สุดยอดจริง ๆ ถือว่า ประสบความสำเร็จนะครับเนี่ย
ทำศัลยกรรมแร้ว ก้ออยากทำอีก
เมหือนว่าไม่อยากหยุดสวย
จากคนเกิดมาไม่สวย พอทำแล้วสวยขึ้นค่ะ และก้อค่อยๆทำไปทีละอย่าง..

ผลที่ได้คือคุ้มกับที่ลงทุนค่ะ สวยขึ้น ดูดีขึ้นมาก หน้าจะออกแนวลูกครึ่ง ทั้งที่แต่ก่อน 555++

ตอนนี้เลยอยากสวยแบบน้องปอยแล้วเนี่ยเรา สู้ๆ ฮ๊บๆๆ
เหมือนเดิม  เพราะคนทำเก่งดูเป็นธรรมชาติมากกกกกกกไม่มีใครทักเรย เนียนมาก  เอ๊ะแล้วมันดีไหมนิ งง
คุณพ่อคุณแม่บอกว่า(โทรศัพท์)ตัดพ่อตัดลูกกันไปเลย แค่ทำปากเนี่ยนะ ผมว่าเด๋วหายแล้ว กลับบ้านไปเค้าก็คงจะด่าสักวัน2วัน เด๋วก็เลิกไปเอง เพราะสุดท้ายผมก็ต้องทำงานให้อยู่ดี ไม่มีผมแล้วใครช่วยแม่หาเงิน ให้พ่อทำช่วยเหรอ ฝัน
ขอทำก่อนนะคะ ... แร๊วจามาตอบ ...
กระทู้นี้ จงเจริญ ... คริคริ
สวยค่ะ มั่นใจขึ้น ชอบมาก แบบว่า ชอบให้ตัวเองเหมือนกะเทย เพราะกะเทยสวย 555

มีคนว่า นู๋ เหมือน กระเทย จะไปทำจมูกให้โด่งกว่านิ รุแล้วรู้ รอด ไป อิอิ
แฮ่ ความคิดเดว กะพี่ ปลา อ่ะค่ะ  ........
ยังไม่ได้ทำอ่าคับ

ตัดสินใจอยู่

อะจึ๋ยยยยยยยยยยยยย
มาช่วยดันกระทู้นี้คร้า..มาตอบกันเยอะๆนะคะ
ที่โรสไปทำมานะคะ

ตอนไปเรียน มีเพื่อนทักแค่ 2 คนเอง

ทั้งๆ ที่ ต้องเรียนรวมกับเพื่อนอีกตั้งหลายร้อยคน แล้วเราก็รู้จักหลายคนด้วย

ไม่มีใครทักเลยค่ะ นอกจาก เพื่อนที่เรียน แพทย์ศิริราช กับ พยาบาลศิริราช 555

แต่พอเพื่อน 2 คนนั้นทักเท่านั้นแหละ หลายคนวิ่งมากรูกันที่โรสเลย 555 สนุกดี

อ. ก็มาถามว่าทำที่ไหน สวย แล้วก็ เนียนเลย ไม่รู้ว่าทำ

อ. บอกว่า เห็นหงิ๋มๆ ไม่นึกว่าจะกล้าไปทำจมูก

แสดงความคิดเห็น

ทำที่ไหนคะ  โพสต์ 2012-4-24 03:54
ของเราตอนทำคนรู้กันเยอะมากค่ะ เพราะเราเองก็ไม่ปิด คนก็บอกต่อๆกันไป
หลังทำตอนไปมหาลัย คำแรกที่ได้ยินคือ "ไหน ดูหน่อยซิ" ประมาณนี้ - -"
มีแต่คนทัก ทั้งดีและไม่ดีบ้าง : )
ของผมไม่ใครทักเลยอ่ะ.....

มีแต่คนบอกว่าเป็นธรรมชาติดี
แฟนเก่ากลับมาขอคืนดี
แบบว่ามันเดินเจอเราที่สยาม เหลียวหลังหันมามองคอแถบเคล็ด
แล้วตกดึกเค้าก็โทรมา ทำนองว่าอยากจะกลับมาคบกันอีก
ไอ้เราก็ตอบไปอย่างเขิลๆอายๆว่า"คุณเป็นใครหรอครับ พูดโน้นพูดนี่มากมาย สงสัยโรผิดแล้วนะครับ"
นี้ขนาดจัดฟันกับโบท็อกซ์ เติมบิ๊กอาย เท่านั้นนะคับ
เดี๋ยวได้จมูกใหม่ก่อนเถอะ จะจัดชุมนุมกิ๊กเก่า 55555+

สรุป...ได้ความมั่นใจกับได้ความซะใจครับ  งานที่มากขึ้นด้วยครับ
โดนทักว่าเปนลูกครึ่งครับ

ฮ่าๆ และก็จะบอกเค้าไปว่า เปนครึ่งไทย อิสานครับ

เพราะมานคือความจริง

อิ อิ
ฮ่าๆ และก็จะบอกเค้าไปว่า เปนครึ่งไทย อิสานครับ
ครึ่งไทย-อีสานแบบ นี้ คง หลง น่า ดู อิอิ
ไม่ค่อยมั่นใจเลยค่ะ  แต่ทำมานานแหละ  10 กว่าปี  กับหมอเทพอ่ะค่ะ
ตอนนั้น 12,000  บาท
เกิดอยากทำศัลยกรรมอย่างอื่นต่อไปเรื่อยๆๆๆ
ไม่มีไรเลยครับ เซ็ง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้