ดู: 1410|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] คางจ๋าพี่มาหาแล้วจ๊า คางสวยถูกใจ ยกให้ที่เลอลักษณ์เลยจ๊ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เราชื่อฟางนะจ๊ะ
วันนี้ฟางก็จะมาแชร์ประสบการณ์ทำคางของฟางที่เพิ่งผ่านพ้นมาให้เพื่อนๆฟังกันนะจ๊ะ
แต่ก่อนตั้งแต่เด็กๆฟางเป็นคนที่หน้าสั้นมากๆเป็นพันธุกรรมเลยค่ะ ฟางเลยมีความฝันอยากจะมีคางยาวๆสวยๆ
เพราะฟางคิดว่าคนที่คางสวย หน้าเรียวยาว มีข้อดีในการแต่งหน้า ทำผมมากๆ
หลายครั้งที่พยายามจะไปฉีดฟิลเลอร์ให้มีคาง แต่ก็จะมีเพื่อนเตือนไว้ตลอดว่าถ้าจะฉีดก็เสริมไปเลยดีกว่า
อีกอย่างคือเสริมอยู่กับเราไปตลอดไม่สลาย ไม่ต้องคอยเติมบ่อยๆ จึงเป็นที่มาของการทำคางในครั้งนี้ค่า

ก่อนทำนะคะ อย่างที่บอก คางสั้นมากกกก ขนาดตัดผมสั้นยังหน้าสั้นเลยค่ะ ก็เลยคิดว่าทำไปเลยดีกว่า
ก็บังเอิญมาเจอรีวิวคางของที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ จุดเด่นที่ชอบเลยคือ ที่นี้ทำออกมาเป็นธรรมชาติ
ซิลิโคนที่หมอทำให้เข้ากับสัดส่วนบนใบหน้าของคนไข้ค่ะ ซึ่งเราคิดว่าตรงนี้คือข้อดีของการทำคางนะคะ
หากยาวไปก็จะดูเป็นแม่มด คางเป็นถ้วย ก็ไม่โอเคสำหรับฟาง และอีกอย่างฟางคิดว่า ด้วยความที่เป็น รพ.
คุณหมอมีประสบการณ์ผ่านเคสมาแล้วนับไม่ถ้วนค่ะ เครื่องมืออุปกรณ์คือได้รับมาตรฐานและความปลอดภัยสูง

ฟางทำคางกับคุณหมอณัฐพลค่ะ การทำคางในครั้งนี้ตื่นเต้นมากๆ แต่โชคดีที่โรงพยาบาลมียาสลบให้เลยไม่กลัว
คุณหมอใช้เวลาทำแปปเดียวเองค่ะ ก็เสร็จละกลับบ้านได้ ฟางเลือกที่จะผ่าภายนอก ซิลิโคนของอเมริกา
จะนิ่มมากๆเลย จับไปนี่เหมือนคางจริงๆเลยค่ะ โดนวางไว้ตรงกระดูกด้านล่าง หลังทำจะรู้สึกตึงเบาๆ
ภาพด้านล่างคือการลำดับของการทำคางตั้งแต่หลังทำจนถึงปัจจุบันนะคะ

หลังทำออกมาต้องบอกเลยว่าเสียงจากคนรอบข้าง กระแสบวกมากเลยค่ะ ทุกคนบอกว่าสวยมากๆ
เข้ากับหน้าของเราดี ไม่ยาวจนหลอกตาเกินไป ตอนนี้ฟางทำมายังไม่ครบเดือนเลยค่ะ โดยรวมแล้วชอบมาก
รู้สึกมั่นใจมากขึ้นเยอะค่ะ คางที่ทำออกมาไม่เบี้ยวเอียง กำลังสวยเลยค่ะ ตอนนี้ก็ไม่มีปัญหาแล้วสบายใจ
เดี๋ยวอีกประมาณ 1 เดือนคุณหมอก็จะนัดเชคแผลอีกทีค่ะ คิดว่าคางน่าจะเข้ารูปมากกว่านี้ตามลำดับค่ะ
ในส่วนของแผลนั้นก็เล็กมากเลยและก็จางไปแทบหมดแล้วค่ะ เดี๋ยวไว้ฟางจะอัพเดตให้ดูอีกทีนะคะ
วันนี้ขอลาทุกคนไปก่อนจ้าๆ

คางปังมากค่ะ
ใบหน้าดูเรียวสวย
หน้าเปลี่ยนเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้