ดู: 451|ตอบกลับ: 0

[ตาสองชั้น] เหลือเชื่อ! แค่ทำตา 2 ชั้น ก็เปลี่ยนไปเป็นคนละคนเลย

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YuiYui112233 เมื่อ 2016-10-31 15:05

สวัสดีค่ะ ชื่อกบ นะคะ กบเป็นคนหางตาตกค่ะ มีไขมันใต้ตา และเป็นคนมีตา 2 ชั้น แต่หลบใน ทำให้ดูหน้าเศร้า ตาเศร้า และดูแก่กว่าวัยค่ะ เวลาแต่งหน้า กรีดอายไลน์เนอร์ไม่เท่ากันอีกด้วย ส่วนตัวแล้วดูรีวิวการศัลยกรรมค่อนข้างหลายที่ แต่ชอบผลงานที่บางมดมากกว่า ดูเป็นธรรมชาติมากๆ เลยนัดวันเข้าไปคุยปรึกษากับคุณหมอธนัญชัยค่ะ เลยตัดสินใจทำในวันนั้นเลย คือวันที่ 30 สิงหาคมค่ะ
.
เจอคุณหมอธนัญชัยครั้งแรก คุณหมอใจดีมากกก พูดคุยปรึกษาปัญหาที่เราเป็นอยู่ คุณหมอจะแนะนำสิ่งที่เราควรทำให้ดูดีขึ้น ไม่ได้เชียร์ว่าต้องทำสิ่งนั้นสิ่งนี้ แต่จะวิเคราะห์ใบหน้าของเราว่าควรทำอะไรบ้างค่ะ ครั้งแรกก็ประทับใจแล้ว :)
ถึงเวลาเข้าห้องผ่าตัดแล้วบอกเลยว่าตื่นเต้นมากกกกก ค่ะ กบดึงหาตา เก็บถุงใต้ตา และทำตา 2 ชั้น พร้อมกันเลย
.
ดูภาพก่อนทำก่อนน๊า

.
จะเห็นว่าตาตกมาก มีถุงใต้ตาค่อนข้างเยอะ เวลายิ้มตายังดูเศร้าๆ ไม่สดใสเลย
เริ่มผ่าตัดแล้ว คุณหมอก็เริ่มฉีดยาชา เจ็บแค่นั้น หลังจากนั้นก็ไม่รู้สึกอะไรเลย ระหว่างทำคุณหมอก็ชวนคุยเพื่อให้ผ่อนคลายตลอดเลย ไม่ให้เรากลัว หรือกังวลค่ะ คุณหมอใจดี มือเบามากค่ะ กับประทับใจจริงๆ ผ่านไปประมาณ 30 นาที คุณพระ!! แค่ 30 นาทีเท่านั้น กับเสียงที่บอกว่าเรียบร้อยแล้วครับ คือเร็วมากค่ะ บอกเลยว่าเร็วมากจริงๆ
.
ภาพหลังทำเสร็จทันทีค่ะ

.
ทำเสร็จ พอออกจากห้องผ่าตัด มีพยาบาลพามานอนประคบเย็นก่อน และแนะนำวิธีปฎิบัติตัวอย่างละเอียดหลังผ่าตัด พยาบาลดูแลดีมากค่ะ ให้ประคบเย็น 2 วัน นอนหัวสูง และแผลห้ามโดนน้ำค่ะ
.
มาถึงวันที่ 3 ค่ะ

.
จะเห็นว่าบวมน้อยมากค่ะ คือปลื้มจริงๆ แกะผ้าปิดแผลออกได้แล้ว แต่ห้ามแผลโดนน้ำ 2 วัน ค่ะ   
.
ลองมาดูรูปหลังผ่าวันที่10 กันเลยค่ะ

.
เริ่มเข้าที่แล้วค่ะ ชั้นตาสวย หน้าดูเด็กลงเลย ชอบมากค่ะ
.

ครบ 25 วันพอดีค่ะ

.
ชั้นตาสวยมากๆ ค่ะ
.
ภาพปัจจุบันครบ 2 เดือนพอดี

.

ไม่รู้จะอธิบายยังไงดี ทั้งดีใจ ปลื้มใจ ประทับใจมากๆ ค่ะ เหมือนเปลี่ยนแปลงชีวิต กบไปเลย ทำให้กบมีความมั่นใจมากขึ้น ย่นระยะเวลาการแต่งหน้าได้มากๆ กบต้องขอบคุณ คุณหมอธนัญชัยมากๆ เลยนะคะ ที่เปลี่ยนแปลงให้กบดูดีขึ้นขนาดนี้ คนรอบข้างทักมาเยอะมาก ว่าสวยขึ้น หน้าเด็กลง ตาสวย ไม่เศร้าเหมือนเดิมแล้ว แค่นี้ก็ปลื้มใจมากแล้วค่ะ
.

กบจะเปรียบเทียบภาพก่อน-หลังอย่างชัดๆ ให้ดูนะคะ

.

.

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้