ดู: 1832|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] เลือกหมอดีมีชัยไปกว่าครึ่ง รีวิวแปลงโฉมใหม่ แก้จมูก+เสริมคางปังขั้นเทพ ที่ รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
ดีค่าทุกคน เราชื่อก้อยนะจ่ะ วันนี้ก้อยจะมาแชร์ประสบการณ์แปลงโฉมของตัวเองที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ เม้ามอยคร่าวๆก่อนละกัน ตั้งแต่เด็กๆก้อยก็มีความฝันที่อยากเปลี่ยนตัวเองให้ดีขึ้นกว่าเดิม พยายามพัฒนาตัวเองมาตลอด นั้นโน้นนี่เล็กน้อยก็ทำหมดค่ะ ทั้งทำหน้า รักษาสิว ต่างๆนานา เพราะคนเราย่อมอยากสวยเป็นธรรมดา จนมากระทั่งโตขึ้นทำงานเงินเก็บสักพัก ก็เริ่มทำศัลยกรรม คือทำจมูกที่คลินิคหนึ่งมาค่ะ ตอนนั้นก็ไม่คิดอะไรมากอยากเสริมโด่งๆพุ่งๆเข้าไว้ค่ะ แต่ปรากฏว่าจมูกเบี้ยว เวลาถ่ายรูปออกมาไม่มั่นใจค่ะ แต่ความโด่งคือโอเคเลยค่ะ แต่หน้าตรงทีไรหมดกัน เบี้ยวอย่างเห็นได้ชัด ก้อยเลยหาที่แก้ คราวนี้หาข้อมูลละเอียดกว่าเดิมค่ะเพราะตั้งใจจะแก้และเสริมคางไปด้วยเลยทีเดียว

ด้านบนคือ ก่อนแก้ และก็ก่อนทำคางค่ะ คางยังตันๆอยู่เลย จมูกก็เบี้ยวค่ะ หมดความมั่นใจกันไปเลย เพราะถ่ายรูปแต่ละทีต้องมุมข้างตลอดเวลาจริงๆ ก้อยก็เลยหาที่ทำหลายที่มากๆ มาจบที่เลอลักษณ์ค่ะ เพราะคราวนี้ก้อยเลือกโรงพยาบาลไปเลย เพื่อความมั่นใจและปลอดภัยค่ะ เพราะก้อยว่าเครื่องไม้เครื่องมือ เทคโนโลยีทันสมัยกว่ามาก รวมถึงทีมแพทย์มีความชำนาญประสบการณ์สูงค่ะ ก้อยเลือกแก้จมูกเดิมที่เบี้ยวโดยเปลี่ยนใหม่เป็นทรง Princess nose และเสริมคางซิลิโคนอเมริกา เกรดเอเลยค่ะ ทั้ง 2 อย่างทำกับคุณหมอวรรณาค่ะ

อันนี้หลังทำทันทีค่ะ ไม่เจ็บเลยยย ตอนแรกก้อยคิดว่าเคสแก้จะเป็นอะไรที่บวมและช้ำมาก แต่เอาเข้าจริงคือไม่เจ็บเลย ทำเสร็จสามารถกลับบ้านได้ชิวๆค่ะ โชคดีของก้อยที่ที่เลอลักษณ์มียาสลบให้พร้อม ก้อยหายห่วงค่ะ คุณหมอก็ใจดีมากๆ ก้อยแก้จมูกและเสริมคางโดยผ่าภายนอก แผลเล็กนิดเดียวเอง ไม่ต้องห่วงเลยคีรอยเลย สบายมาก แต่ถ้ใครกังวลที่นี้เค้าก็มีผ่าภายในเหมือนกันนะคะ

ต่อมาคือรูปการดูแลตัวเองเรื่อยๆนะคะ หลังกลับบ้านไป ก้อยก็เริ่มต้นจากประคบเย็นก่อนเลย พยายามนอนพักเยอะๆค่ะ ใช้หมอนล๊อกคอไว้ตลอด เพื่อป้องกันนั้นโน้นนี้จะไปโดนแผลทั้งคางและจมูก เวลาจะนอนก็จะนอนหมอนสูงๆ โชคดีที่มีประสบการณ์ที่ผ่านการทำจมูกมาแล้วครั้งหนึ่งเลยรู้วิธีดูแลตัวเองพอสมควรค่ะ ก็จะงดอาหารหมักดองและอาหารสแลงๆ นอกจากนั้นก้อยก็ทานน้ำใบบัวบกเยอะๆซึ่งจะช่วยแก้ฟกช้ำได้ดี (แต่ช่วงแรกๆก็ใช้หลอดดูดไปก่อนนะคะ) อย่าจับแผลหรือแกะมาก แม้จะมีความคันยุบยิบบ้างเล็กน้อยก็ตาม แต่จะบอกว่าที่ข้อดีที่เห็นได้ชัดของโรงพยาบาล (จากการเคยทำคลินิคมานะคะ) คือทั้งการดูแลคนไข้ การบริการ ฝีมือหมอและการรับประกัน ยอมรับเลยว่าทำกับโรงพยาบาลดีกว่ามากจริงๆ มันทำให้เราอุ่นใจได้มากๆ

ความเจ็บของก้อย ต้องขอบอกเลยว่าน้อยมากๆ แทบไม่เจ็บเลยด้วยซ้ำค่ะ อย่างคางก้อยเพิ่งเคยทำครั้งแรกก็จะตึงๆนิดหน่อยแค่นั้นเอง จมูกนี้สบายเลยค่ะ แม้จะทำ 2 อย่างในครั้งเดียวกันแต่ใช้เวลาพักฟื้นประมาณไม่ถึง 1 สัปดาห์ แผลหายหมดเลยค่ะ ตอนนี้เข้าสู่ 1 เดือนหลังการแปลงโฉม ชอบมากกก และต้องขอบคุณคุณหมอวรรณา โรงพยาบาลเลอลักษณ์ที่แก้จมูกเดิมให้ใหม่ รวมถึงคางงามๆค่ะ คือมันดีมากจริงๆเลยยย

สวยจริงๆ น่าเป๊ะมาก
คางเจ็บป่าวค่ะ
จมูกไหมสวยนะคะ เราทำที่เลอลักษณืเหมือนกัน
ทำแล้วสวยขึ่นมากเลย
จริงๆค่ะ หมอดีดีกว่า
สุดยอดเลยพี่
หน้าเป๊ะมาก
โห สวยมากๆเลยค่ะ
น่ารักมากๆค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้