ดู: 1628|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ชอบมากค่ะ เสริมคางกับเลอลักษณ์ ไม่ผิดหวัง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pim_Areya เมื่อ 2016-10-26 15:10

สวัสดีค่ะ เราชื่อ พิมพ์ นะคะ วันนี้จะมารีวิวศัลยกรรมเสริมคางค่ะ กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกของเรา ศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิต ถ้ามีอะไรผิดพลาดต้องขออภัยด้วยนะคะ

ก่อนเข้าเรื่อง ให้ดูรูปก่อนทำ/หลังทำก่อนนะคะ

ก่อนเสริมคาง

หลังเสริมคาง

สาเหตุที่เลือกศัลยกรรมคาง เพราะเป็นคนคางสั้นมากค่ะ ส่งผลให้รูปหน้าดูกลมสั้น ทำให้ไม่มีความมั่นใจเลย โดยเฉพาะเวลาถ่ายรูป (เป็นคนที่ชอบถ่ายรูปมากค่ะ แม้จะไม่สวย 555)

ก่อนทำคางสั้นมาก เวลาถ่ายรูปต้องพยายามยิ้มช่วย

ก่อนที่จะตัดสินใจทำที่เลอลักษณ์ ก็หาข้อมูลดูรีวิวมาเยอะพอสมควร จากที่ดูมามีหลายที่ทำสวย เคยเข้าไปปรึกษาคลินิกหนึ่งค่ะ เจอหมอผู้หญิง ให้คำปรึกษาไม่ดี ไม่ค่อยเซอวิสเลยค่ะ ก็เลยไม่ทำ

พิมพ์เลือกทำที่เลอลักษณ์เพราะว่าเป็นโรงพยาบาลที่มีคุณภาพ และคุณหมอมีชำนาญเป็นที่ยอมรับเรื่องศัลยกรรม ที่สำคัญทราบมาว่าที่นี่บริการดีค่ะ ก่อนทำก็รู้สึกตื่นเต้น แอบกลัวเหมือนกันเพราะว่ายังไม่เคยทำอะไรมาก่อนเลย

นั่งรอพบหมอค่ะ

สรุปว่าได้ทำกับหมอวรรณาค่ะ ตอนเข้าห้องผ่าตัดคุณหมอก็ถามว่าต้องการแบบไหนค่ะ เอาแบบธรรมชาติค่ะหมอ ซิลิโคนที่ใช้คือซิลิโคนอเมริกาแบบพรีเมี่ยม หลังทำเสร็จ รู้สึกว่าไม่เจ็บอย่างที่คิดไว้นะค่ะ

การดูแลก็ไม่ยากเลย ดูแลปกติเหมือนกับตอนที่ยังไม่ได้ทำเลย

รูปนี้หลังทำวันแรกค่ะ

รูปนี้หลังทำวันที่ 2

รูปนี้หลังทำวันที่ 3

รูปนี้หลังทำวันที่ 4

วันต่อมาแกะพลาสเตอร์ออก แล้วล้างหน้าได้ปกติ คางยังบวมอยู่ค่ะ ช้ำนิดๆ ปกติเราเป็นคนบวมช้ำง่ายอยู่แล้ว จากนั้นก็รอให้ยุบบวมค่ะ

ตอนนี้คางเข้าที่แล้วค่ะ รูปทรงโอเค รับกับหน้ามากค่ะ ทุกคนที่รู้จักต่างก็บอกว่าสวยดูธรรมชาติไม่ยาว และไม่เเหลมเกินไป เพื่อนบางคนดูไม่ออกว่าทำคางมา ถามแค่ว่าทำอะไรมาดูสวยขึ้น

รูปหลังทำ 1 เดือนค่ะ

ประทับใจโรงพยาบาลเลอลักษณ์มากค่ะ เพราะว่าพนักงานทุกคนบริการดี พูดจาเป็นกันเอง ใส่ใจลูกค้ามาก โดยส่วนตัวพอใจมากกับการศัลยกรรมคางในครั้งนี้ค่ะ ไม่ผิดหวังเลยที่เลือกโรงพยาบาลเลอลักษณ์

รูปหลังทำ 1 เดือนค่ะ

สำหรับคนที่สนใจที่จะศัลยกรรมคางนะคะ อยากจะบอกว่าไม่เจ็บเลยค่ะ เพราะที่นี่มีการใช้ยานอนหลับ การดูแลรักษาหลังทำก็ง่าย และมันก็ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะ ถ้าใครคิดที่จะทำเราขอแนะนำที่เลอลักษณ์ค่ะ
พอมีคางแล้วหน้าดูเนียวเล็กลงเนอะ
สวยขึ้นเยอะเลยค่ะ น่าจะทำจมูกด้วย
สวยค่า อยากทำเลย
สวยขึ้นเยอะจ๊ะ คางเป็นธรรมชาติ
หน้าเรียวสวยขึ้น
น่าเรียววว มากเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้