ดู: 5142|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ทำตาสองชั้นที่เมดเมติก สวยด่วนก่อนสมัครแอร์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FornFon เมื่อ 2016-10-26 11:46

ใครๆก็อยากจะสวยเป๊ะในเวลาที่ต้องทำอะไรสำคัญๆใช่ไหมล่ะ เราเองก็เป็นแบบนั้น ต้องบอกก่อนว่าเรามีความฝันตั้งแต่เด็กว่าอยากจะเป็นแอร์โฮสเตสมากเลย พอวันนึงโอกาสมาถึง ก็อยากจะทำให้ดีที่สุด แต่มันก็มีเรื่องที่ทำให้ไม่มั่นใจมากวนใจเล็กๆ นั่นก็คือเรื่องหน้าตานั่นเองค่ะ

นั่นก็คือการที่ชั้นตาไม่เท่ากัน ข้างขวามีปัญหา แล้วก็ตามันดูปรือ เหมือนง่วงนอนตลอดเวลา เลยมีคนแนะนำให้มาทำตา เพราะว่ามันจะช่วยแก้ปัญหาตรงนี้ได้
ก็เลยเข้ามาปรึกษาคุณหมอก่อนค่ะ เห็นที่เมดเมติก บาย เมโกะ เค้าบอกว่ามีบริการปรึกษากับคุณหมอฟรี ก็เลยลองโทรเข้ามานัดคิวดู ปรากฏว่าได้คิว ก็เลยลองมาดู พอมาเจอคุณหมอ หมอบอกว่าที่ตามันดูปรือเพราะมีไขมันที่เปลือกตาเยอะ ส่วนตาข้างขวาที่ดูไม่เท่ากันก็จะต้องตัดแต่งหนังตาให้มันดูเท่ากัน ก็จะออกมาสวยอย่างที่เราต้องการ

ก็คิดอยู่ซักพักนะคะ ว่าจะทำดีไหม เพราะก็เป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรกของเรา เลยยังกลัวๆอยู่ เพื่อนก็บอกว่า อยากสวยก็รับ ตัดสินใจทำดีกว่า เดี๋ยวหายไม่ทันวันสมัครแอร์นะ เราก็เลยจองคิวทำเลย เอาคิวที่เร็วที่สุด
พอทำเสร็จแล้ว รู้สึกโอเคมากๆ เพราะคุณหมอเอาไขมันที่เปลือกตาออกให้ ก็เลยดูดีขึ้น รู้สึกชั้นตาชัดขึ้น ข้างซ้ายจากเดิมที่ไม่มีปัญหา แต่พอเอาไขมันออกก็ดูดีขึ้นกว่าเดิมอีก ส่วนข้างขวาที่มีปัญหาก็ยิ่งสวยขึ้น

1 อาทิตย์ค่ะ ตัดไหมแล้ว ยังบวมๆอยู่ แต่ก็เห็นเป็นทรงสวย รอยเย็บสวยมาก แทบไม่ทิ้งรอยเลย

ถ่ายที่คลินิกก่อนทำค่ะ เก็บไว้ดูความเปลี่ยนแปลง สรุปว่าสวยขึ้นมากจริงๆ

วันต่อมาหลังตัดไหม ก็แต่งหน้าไปสมัครแอร์ได้เลยค่ะ สวยถูกใจมาก

แต่งหน้าจ๋วย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-30 09:49:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

คุณหมอจิตรวีค่ะ
ชั้นตาสวยมาก พอทำแล้วดูดัขึ้นมาก ทำให้แต่งหน้าสวย
ตาหว๊านหวานค่ะ
สวยหวานมากเลยยย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้