ดู: 1284|ตอบกลับ: 7

[ตาสองชั้น] ตาสองชั้น เจแปนนิสสไตล์ คาวาอิ๊ที่แท้จริง ต้องยกให้หมอวีรวุฒิ รพ.เลอลักษณ์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ โยค่ะ วันนี้ก็จะมารีวิวตา 2 ชั้นสไตล์ญี่ปุ่น เก๋ๆให้ดูกันค่ะ
โยทำที่เลอลักษณ์นะคะ กับคุณหมอวีรวุฒิ จ่ะ
ก่อนมาทำโยจะมีปัญหาตาชั้นเดียว หางตาตกค่ะ ต้องอาศัยติ๊กเกอร์ตาสองชั้นช่วย
3 เอ็มมั่งไรมั่งแปะๆ ตลอดเลย ก็ไม่ค่อยชอบค่ะ เพราะมันโป๊ะ บางทีหน้ามัน ติ๊กเกอร์หลุดก็มี
พยายามใช้อายไลเนอร์ช่วย หรือแม้แต่กาวแบบของเกาหลี ก็ยังไม่เนียนเท่าไร
เลยตัดสินใจทำตา 2 ชั้นเลยดีกว่า

โย (4).jpg

ความยากที่สุดของการทำตา 2 ชั้น อยู่ที่ว่าจะทำที่ไหนดี กับคุณหมออะไรดีนี้แหละค่ะ
โยเลือกทำที่เลอลักษณ์ เพราะทราบมาว่า ที่นี้ทำตาสวยมาก ออกมาธรรมชาติ และมีเทคนิคสไตล์ญี่ปุ่น
ที่ไม่เหมือนใคร จะทำให้ตาหวาน เป็นเส้นเล็กๆสวย คุณหมอจะใช้เทคนิคจุด 3 จุดเองค่ะ
แต่สามารถดึงไขมันออกมาได้หมดเลย และเย็บโดยไหมพิเศษ ทำให้รอยพับสวย และเป็นอยู่กับเราไปตลอด
ไม่กลับลงมาอีก ก็เลยสนใจมากๆ เข้ามาติดต่อกับพี่ๆข้างหน้า และก็ตัดสินใจทำเลยค่ะ

โย (3).jpg
โย (1).jpg

ตอนทำไม่เจ็บค่ะ ใช้เวลาประมาณ 45 นาทีเท่านั้นนะคะ มียาชาทำให้เรานอนรอสวยๆไปไม่เครียดอะไรค่ะ
ทำปุ๊บ กลับบ้านได้ปั๊บเลยคร่ะ  หลังทำก็จะมีพลาสเตอร์แปะอยู่ อาจจะรำคาญนิดนึง แต่เดี๋ยวก็จะชินค่ะ
กลับมาถึงบ้านโยใช้เทคนิคดูแลตัวเองง่ายๆ คือ นอนยกหัวสูงและประคบเย็นไว้ค่ะ
ระวังอย่างให้น้ำโดนแผลนะคะ โดยเฉพาะหลังจากที่เอาพลาสเตอร์ออกแล้ว
ในส่วนของอาหารโยจะทานอาหารรสไม่จัดก่อน จริงๆคิดว่าทานได้หมด แต่ก็เลี่ยงอาหารสแลงไว้ก่อน
อันนี้เพื่อความสบายใจของตัวเองค่ะ และที่สำคัญอีกอย่างคืออย่าส่องกระจกบ่อยๆค่ะ
เพราะเราอาจจะจิตตกได้นะคะ เนื่องจากตา 2 ชั้นช่วงแรก อาจจะยังไม่เท่ากัน หรือยังบวมอยู่

โย (2).jpg

ตอนนี้หลังทำออกมาโยชอบมากเลยค่ะ ไม่ต้องมาคอยแปะติ๊กเกอร์ แปะกาว หรือกรีดอายไลน์เนอร์อีกแล้ว
ตอนนี้ก็ล้างหน้าเสร็จออกจากบ้านได้เลยค่ะ ตาสองชั้นที่ได้ก็เป็นชั้นบางสวยอย่างที่ต้องการจริงๆ
คุ้มมากค่ะ กับราคา 15900 บาท ที่เลือกมาทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์กับคุณหมอวีรวุฒิ

โพสต์ 2016-12-6 10:07:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชั้นตาสวยดีจ้าาาาาา ธรรมชาติด้วยอะ
โพสต์ 2016-12-17 10:37:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่ารักขึ้นนะคับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-10 16:16:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
namnana23 ตอบกลับเมื่อ 2016-12-6 10:07
ชั้นตาสวยดีจ้าาาาาา ธรรมชาติด้วยอะ

ขอบคุณค่าาา
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-10 16:16:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
bomdia ตอบกลับเมื่อ 2016-12-17 10:37
น่ารักขึ้นนะคับ

อุ๊ย! เขิน
โพสต์ 2017-2-20 13:46:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากคร้าาาาาา
โพสต์ 2017-2-23 13:19:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชั้นสวยครับ
โพสต์ 2017-3-30 09:43:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชั้นตาสวยมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้