ดู: 1537|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ทุกอย่างดูซอร์ฟๆ เมื่อปากเราบางลงค่ะ รีวิวปากกระจับที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีจ้าชาวดั้งโด่ง ชื่อพิมพ์นะจ่ะ พิมพ์จะมารีวิวปากกระจับสวยๆ ที่เพิ่งไปทำมาเมื่อเดือนที่แล้วค่ะ
พิมพ์ทำกับที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ ชอบมากค่ะ เลยตัดสินใจพลีชีพมารีวิวให้เพื่อนๆที่สนใจดูดีก่า
ก่อนหน้าที่จะเข้ามาทำ พิมพ์ก็หาที่อยู่นานเลยค่ะ ความฝันของพิมพ์คืออยากมีปากแบบปีกนกสวยๆ
แต่บางที่ก็ทำปีกนกเวอร์มาก คือ ยิ้มที่เห็นเหงือก เห็นฟันหมดเลย แบบนั้นพิมพ์ไม่ค่อยชอบเท่าไร
ก็เลยดูๆไว้หลายที่ ประกอบกับตอนนั้นรู้จักเพื่อนคนหนึ่งที่เพิ่งไปทำ ปากกระจับมา เลยถามดูค่ะ
เพื่อนก็บอกว่าไปทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ เราก็เอ๊ะ หรือจะทำที่เดียวกับเพื่อนดีนะ
เลยไปหารีวิวดู โอเคเลย ชอบค่ะ ปากที่นี้ทำออกมาสวยธรรมชาติดี ไม่บางจนน่ากลัว ทาลิปแล้วกำลังสวยเลย
เห็นว่ามียาสลบให้ด้วยเลยโอเคค่ะ ตัดสินใจทำที่นี้แหละ ไม่คิดมากแล้ว อีกอย่างเป็นโรงพยาบาลด้วย ชอบค่ะ

พิมพ์เลือกทำกับหมอศุภฤกษ์ค่ะ คุณหมอเชี่ยวชาญการทำปากมากเลย และใจดีสุดๆๆ
ก่อนทำก็ได้คุยกับคุณหมอนิดนึง หมอบอกว่าปากของพิมพ์จริงๆก็บางอยู่แล้วค่ะ แต่จะเก็บให้เป็นปีกนก
เป็นทรงสวยขึ้น ก็โอเคเลย ขอไม่บางมาก เพราะกลัวยิ้มเห็นเหงือกสุดๆ แต่วางใจนะคะ ที่นี้คุณหมอเก่งจริงๆ
คนไข้เยอะมากเลย โรงพยาบาลสวย เครื่องมือทันสมัยสุดๆค่ะ

พิมพ์ใช้เวลาประมาณ 1 ชม.นะคะในการผ่าตัด ก่อนมาผ่าตัดก็พิมพ์ก็งดอาหารเสริมต่างๆ เพราะว่า
มันมีผลต่อเลือดค่ะ นอกนั้นก็ทำใจให้สบายๆ ไม่ซีเรียสมาก ระหว่างทำก็ไม่เจ็บค่ะ คุณหมอจะวาดๆเส้นที่ปากเรา
และก็ผ่าตามแนวเส้นที่ร่างไว้ จากนั้นก็ค่อยเย็บด้วยไหมค่ะ เป็นอันเสร็จขั้นตอนการทำปากกระจับ
พิมพ์ก็นอนรอชิวๆ เสร็จก็กลับบ้านได้ทันที จริงๆ 2 วันแรกอาจจะยังบวมๆนิดนึง แต่ไม่เจ็บนะคะ
และก็จะยุบลงตามลำดับค่ะ แต่เราสามารถทำอะไรได้ปกตินะคะ  ไม่มีปัญหาค่ะ อิอิ
หลังทำวิธีการดูแลตัวเองนะคะ พิมพ์จะใช้วิธีประคบเย็นทันทีค่ะ จะทำให้ไม่บวมมากประมาณ 1-2 วัน
และที่สำคัญนอนยกหัวสูงๆ และเลี่ยงอาหารรสจัด อาหารร้อน รักษาความสะอาดเยอะๆ กันการติดเชื้อค่ะ
ตอนนี้เข้าที่แล้ว แต่งหน้าทาปากได้ปกติเลยค่ะ ชอบมากๆ ปากเป็นปีกนกที่ไม่เล็กไป ใหญ่ไป ฟินค่ะ

สวยค่ะ ลองภาพตอนยิ้มหน่อยสิคะ
สวยคร้าาาาาา
สวยมากค่ะ ลิปสีสวย
มีความอมชมพู
น่ารักสวยเหมาะมากค่ะ
สวยค่ะ ดูดีสุดๆ น่ารักมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้