ดู: 2771|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] (ดึงหน้า+ดึงขมับ+ดึงคอ+เสริมหน้าอก) เจ็บทีเดียวจบ สวยเป๊ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chanron.Pimpu เมื่อ 2016-10-7 17:39

หลังทำ 1 เดือน

อยากรีวิวความอดทนของผู้หญิงอย่าหยุดสวยค่ะ พี่ตัดสินใจมาทำศัลยกรรมดึงหน้า เพราะแต่ก่อนพี่เคยจัดฟัน พอฟันเข้าที่แล้ว ประกอบกับอายุมากขึ้น ทำให้มีปัญหาผิวหน้าหย่อนคล้อย ไม่กระชับ แก้มห้อยมีร่องแก้ม รวมทั้งบริเวณขมับ และคอด้วย ริ้วรอยต่างๆ ก็ตามมา ทำให้รู้สึกไม่มั่นใจเลย

ภาพก่อนทำค่ะ

ตอนแรกพี่ไม่กล้าศัลยกรรม เพราะกลัวการผ่าตัด จึงตัดสินใจฉีดโบท็อกซ์ ตามคำแนะนำของเพื่อน ก็ได้ผลในระดับนึงค่ะ แต่พอผ่านไปสักพักก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม  เริ่มท้อค่ะ พอเริ่มหาข้อมูลด้านศัลยกรรม ทราบมาว่ามีการดึงหน้าซึ่งให้ผลลัพธ์ถาวรกว่า และเพื่อนของลูกแนะนำมา จึงตัดสินใจเข้ามาปรึกษาหมอที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ

ตอนแรกโทรเข้ามาคุยก่อน ก็มีเจ้าหน้าที่ให้ส่งรูปมาให้ดูทางไลน์  พี่ก็ปรึกษาเรื่องแก้หน้าอกที่ทำมาจากโรงพยาบาลอื่นด้วย เพราะทำมา 15 ปีแล้ว รูปทรงไม่ค่อยสวย คิดว่าถ้าได้แก้ก็ทำพร้อมกัน เจ็บทีเดียว แล้วเจ้าหน้าที่ก็นัดวันเข้ามาปรึกษาพร้อมทำให้เลยค่ะ
เข้ามาถึงโรงพยาบาลรู้สึกแปลกใจ ที่ดูไม่เหมือนสถานพยาบาล วันนั้นงดน้ำงดอาหารมาด้วยค่ะ เจ้าหน้าที่ส่งปรึกษาคุณหมอกิตติศักดิ์เรื่องแก้หน้าอกก่อน คุณหมอให้ไซส์ 440 cc ซิลิโคนแนทเทรล เป็นรุ่นที่ดีที่สุด ณ ตอนนี้

จากนั้นก็ได้พบหมอที่จะดึงหน้าให้พี่ ชื่อหมอดวงกมล คุณหมอแนะนำให้ทำดึงขมับ ดึงคอไปด้วย แล้วส่งขึ้นไปรอที่ห้องพักวีไอพี เพื่อรอเวลาผ่าตัดด่ะ

ตอนนั้นค่อนข้างกลัวอยู่เหมือนกัน เพราะทำหลายอย่าง กลัวร่างกายรับไม่ไหว มีคนมารับไปห้องผ่าตัด สรุปว่าได้ทำหน้าอกก่อน เสร็จแล้วถึงดึงหน้าต่อ

พอเสร็จทุกอย่างแล้ว มารู้สึกตัวอีกทีอยู่บนห้องพักแล้วค่ะ ความรู้สึกเจ็บปวดพอทนได้ ทรมานแค่คืนแรก ค่ะวันต่อมาก็ปกติ เจ็บน้อยกว่าที่คิดไว้ พี่ดูแลตัวเองตามคำแนะนำของคุณหมอทุกอย่าง ทำให้ฟื้นตัวเร็ว

ครบ 3 วัน หมอนัดมาถอดผ้าที่พันหน้าออก รู้สึกโล่งเลย

ครบ 5 วันหมอนัดมาถอดผ้าพันหน้าอก คราวนี้เป็นไทซะที หายอึดอัด เคลื่อนไหวได้ปกติ

ครบ 7 วันหมอนัดมาตัดไหมที่หน้า แผลแห้งดี

รูปนี้ประมาณ 2 อาทิตย์ ยังบวมอยู่

หลังผ่าตัด 3 อาทิตย์ ยุบบวมลงมาเยอะเลย

ประมาณ 1 เดือน พี่เข้ามาตรวจกับคุณหมอทั้ง 2 ท่าน คุณหมอบอกปกติดีทุกอย่าง ตอนนี้ยังบวมอยู่ ถ้ายุบบวมก็จะดีขึ้นกว่านี้อีก ประทับใจมากค่ะ คุณหมอกิตติศักดิ์บอกว่าดีแล้วที่มาแก้หน้าอก เพราะรุ่นที่เราใส่อยู่มีโอกาสเสี่ยงต่อการเป็นมะเร็ง และมีโอกาสแตกได้

ส่วนตัวพี่พอใจค่ะ ปัจจุบันมีแต่คนเข้ามาถามว่าไปทำอะไรมาดูสวยขึ้น มีแต่คนชม เราก็ประทับใจ เลือกถูกแล้วที่ตัดสินใจมาทำที่นี่ ที่นี่บริการดี ทั้งพนักงานทั้งหมอ เอาใจใส่เป็นกันเองมาก ต้องขอบคุณมากค่ะ ถ้ามีโอกาสทำอย่างอื่นก็จะมาที่นี่อีก

สวยค่ะ ดูเด็กลงด้วยค่ะ
เจ็บไหมคะ ทำหลายอย่าง แต่สวยขึ้นเยอะเลย
ราคาเท่าไหร่คะ
สวยจังเลยค่ะ
สวยขึ้นมากๆ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-28 16:57:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกความเห็นมากๆ ค่ะ
เหมือนคนละคนเลยค่ะสวยมากๆๆ
ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่หรอครับ
สวยมาก ค่าใช้จ่ายแพงไหม
อยากทราบชื่่ื่อคุณหมอ และ สถานที่ทำค่ะ ราคาด้วยน่ะค๊ะ ( หลังไมล์ด้วยค่ะ) หรือ แจ้งได้ที่  FB ID Fhareda Thanomwong น๊ะค๊ะ  จะขอบคุณมากเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้