ดู: 1544|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] Review! ดูดไขมัน Vaser 6s ท้องยุบได้ใจ พักการเขม่วพุงไปเลยค่ะ :O

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ วันนี้จะมา Review ดูดไขมัน Vaser เริ่มแรกขอเกริ่นก่อนเลย คือที่เราตัดสินใจทำ Vaser ดูดไขมันก็เพราะว่า เราเป็นคนที่มีหน้าท้องค่ะ และหน้าท้องไม่สมดุลกับร่างกายส่วนอื่นๆอย่างแรง ลดยากมาก เราทำทุกวิถีทางแล้วค่ะ ไม่ว่าจะทั้งออกกำลังกาย คุมอาหาร ฉีด Carboxy (เจ็บน้ำตาเล็ดเลยแหละขอบอก) แต่ก็ไม่ได้ผล และเวลาที่เราไดเอ็ทลดน้ำหนัก ทุกส่วนในร่างกายจะลดหมดค่ะ ยกเว้นพุง เวลาซื้อเสื้อผ้าก็หาเสื้อผ้าใส่ยาก ใส่ไม่สวย เราต้องเลือกซื้อตัวที่เอวใหญ่ๆค่ะ(เพราะติดพุง) แต่พอเอวใหญ่ช่วงขาก็หลวมโคร่ง บิกินี่อย่าหวังค่ะไม่เคยได้สัมผัส พอดีมีคนรู้จักเคยทำ Vaser มาก่อนและเห็นว่าอืมมันลดจริงๆและไม่ต้องพักรักษาตัวนาน เราก็เลยแอบถามข้อมูล และตัดสินใจทำค่ะ

ตอนนั้นก็เข้าอากู๋หาข้อมูลหลายๆที่ ด้วยความที่งบมีไม่มาก บวกกับทำหน้าท้องทีต้องทำหลายจุด ก็เลยหาคลินิคที่ตรงกับความต้องการเราและฝีมือไม่ไก่กา ตอนนั้นหาจนเจอคลินิคนึง ราคาเหมาทั้งท้อง เป็นช่วงโปรโมชั่น ไม่จำกัดจำนวนจุด เป็นเทคนิค6s และหมอก็จบเรื่องดูดไขมันแบบสายตรงมาจากเกาหลีด้วย ที่สำคัญคือทำแบบนอนหลับค่ะ ไม่มีความรู้สึก คือกลัวเจ็บ ก็เลยสนใจและตัดสินใจทำกับที่นี่ค่ะ

เมื่อวันทำมาถึง ก็จะมีพนักงานพาขึ้นไปเปลี่ยนเสื้อผ้า ขึ้นไปนอนบนเตียง โดยที่นี่จะให้ยาสลบผ่านสายน้ำเกลือค่ะ เราก็นอนรอ มองนู่นนี่นั่น มองได้แปปเดียวก็ผลอยหลับไป ตื่นมาอีกทีก็เพราะพยาบาลปลุกให้ย้ายเตียงรอญาติมารับ ระหว่างนั้นงัวเงียนิดๆแต่ขอเซลฟี่ก่อนค่ะ

เตรียมตัวเข้าห้องผ่าตัดค่ะ​

นี่คือไขมันที่ดูดออกมาค่ะ มาดูกัน

ก่อนกลับทางคลินิคจะให้สเตรัดหน้าท้องมา ให้เรารัดไว้เพื่อรีดน้ำเกลือที่อยู่ใต้ผิวหนังเราออกค่ะ (เรารัดทุกคืนค่ะ แต่ตอนกลางวันไม่รัดเพราะทำงานค่ะ รัดไม่ไหว) คุณหมอจะทำการนัด Follow up เป็นระยะๆ ตรงแผลเราก็จะแปะผ้าก็อตหนาๆไว้ ช่วงแรกหมอจะยังไม่เย็บแผลให้ค่ะ คือให้น้ำเกลือใต้ผิวหนังเราออกไปให้หมดก่อน แน่นอนว่าไหลพรากๆ TT เปลี่ยนผ้าก้อตทุกๆ 2 ชม.ค่ะ เพื่อความสะอาด

รูปขวานี่บิกินี่แบบจิ๋วมากนะคะ โชว์ให้ดูรอยแผล มันเล็กนิดเดียวจริงๆค่า​

จะมีระบมตรงส่วนที่ดูดนิดๆค่ะ แต่พยายามนวดจะได้ไม่เกิดก้อนไตหรือพังผืด แถมยังทำให้ผิวเรียบไม่ขรุขระด้วย ส่วนตัวเราจะเทครีมใส่เยอะๆแล้วนวดค่ะ ลื่นๆดี

ผ่านไปเดือนนึงค่ะ รูปซ้ายคือก่อนทำนะคะ รูปขวาคือหลังทำ Vaser แล้ว ก็จะเห็นความแตกต่างเนอะ ​

สรุป​

ถามว่าหน้าท้องเล็กลงไหม? : เล็กลงค่ะ เหมือนเป็นทางเลือกอีกทางของคนที่มีไขมันส่วนเกินเฉพาะจุด แต่อย่างไรก็ตามก็ต้องควบคุมอาหารค่ะ หากยังกินตามใจปากเหมือนเดิม ไขมันที่ดูดไปก็จะกลับมาค่ะ ถามว่าประทับใจอะไร ก็คงจะประทับใจในเรื่องของรอยแผลที่น้อยมาก เทียบราคาแล้วก็ค่อนข้างอยู่ในเรทที่รับได้ พอทำแล้วมันช่วยให้เราใช้ชีวิตง่าย และช่วยเป็นอินสไปให้เราลดน้ำหนัก เพื่อควบคุมไม่ให้ตัวเองกลับมาอ้วนอีกค่ะ

ใครสนใจก็ลองไปดูลิ้งค์รายละเอียด ข้อมูลเพิ่มเติม:h:คลินิกที่เราทำนะคะ
https://www.facebook.com/DreamClinicOfficial/
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้