ดู: 1745|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] หน้าเต็มเพราะฟิลเลอร์ สวยละมุนหวานไปอีกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

ยังจำกันได้มั้ยคะ ผักไผ่เองค่ะ ที่เคยทำตาสองชั้นกับคุณหมอมนัสไปแล้ว ปัจจุบันตาสองชั้นประมาณ 2 ปี แล้วค่ะ แต่ว่าปัญหาของผักไผ่วันนี้ก็คือเป็นคนที่ขมับยุบ สังเตจากรูปจะเห็นว่ามันตอบไปเลย ทำให้โครงหน้าดูมีแต่กระดูกไม่สดใส วันนี้ผักไผ่เลยมีโอกาสได้มาปรึกษาคุณหมอรัตน์ คุรหมอก็แนะนำให้ผักไผ่ลองฉีดฟิลเลอร์มั้ย มันจะช่วยได้จะเติมเต็มขึ้นมาทำให้ใบหน้าดูสดใสมากยิ่งขึ้น หลายคนคงจะกลัวว่ามันจะเป็นอันตรายมั้ย ไม่ค่ะ ! ไม่อันตรายแน่นอน ด้วยยี่ห้อที่คุณหมอแนะคำคือ RESTYLANE แล้วก็บวกกับคลินิกที่ได้รับมาตราฐาน ฝีมือคุณหมอขั้นเทพแล้วก็ หายห่วงเลยค่ะ วันนี้ที่ผักไผ่ฉีดจะม่ด้วยกัน 3 ที่นะคะ …ขมับ,ใต้ตา,ร่องแก้ม…เดี๋ยวมาดูกันนะคะว่ามันจะเป็นยังไงกันบ้าง จะเต็มจริงมั้ย จะน่ากลัวรึป่าว มาดูรูปกันค่ะ ^^

อันดับแรกฉีดขมับก่อนค่ะ จะใช้ฟิลเลอร์ยี่ห้อ RESTYLANE Perlane  ตัวนี้โมเลกุลจะเล็ก และมีความหนืดมากกว่า สามารถลงลึกกว่า เหมาะมากที่เติมตรงส่วนขมับเพราะจะปั้นขึ้นรูปได้ดีที่สุด

ใต้ตาเป็นส่วนที่หมอคล้ำง่ายมาก เพราะว่าผักไผ่ทำงานหนัก กลับดึกตื่นเช้า ขอบตาใต้ตาเลยดูโบ๋ เบ้าลึก ต้องเติมเต็มด้วยฟิลเลอร์ RESTYLANE Vital  light เหมาะสำหรับการรักษาริ้วรอยที่เกิดในบริเวณผิวอ่อนบาง เช่น บริเวณรอบดวงตาที่ดูร่วงโรย ให้กลับมามีความชุ่มชื้น แลดูเต่งตึง กระชับ โดยเห็นผลลัพธ์ที่ดีขึ้นได้ในทันทีหลังการรักษา และแสดงผลเต็มที่หลังจากฉีดได้ 2 สัปดาห์ ผิวจะฟู ดูชุ่มชื่นขึ้นด้วยค่ะ

ฉีดหนวดแมวนิดนึง ตอนยิ้มร่องมาเชียวค่า ตัวนี้ยกผิวได้ดี เพราะในเนื้อเจลมีความยืดหยุ่นสูง จึงใช้ปริมาณเจลเพียงเล็กน้อยก็สามารถแก้ปัญหาริ้วรอยได้

เป็นยังไงกันบ้างคะท่านผู้ชม ก่อนฉัด-หลังฉีดทันที ขมับเต็มขึ้นมาทันที ใต้ตาร่องแก้มมีความแตกต่างกันอย่างชัดเจน แต่ว่ามันจะเห็นผลได้อย่างชัดเจนยิ่งขึ้นเมื่อ 2 อาทิตย์ผ่านไปนะคะ ผิวมันจะฟูขึ้นมาแบบสดใสๆ เวลาแต่งหน้าจะง่ายขึ้นเพราะผิวมันดูอิ่ม

ผ่านไป 7 วันจากที่หน้ามันดูแห้งๆตอบๆ ตอนนี้มันดูมีอะไรมากยิ่งขึ้นค่ะ หน้าดูอิ่มเอม เวลายิ้มก็ไม่เป็นร่องแก้มแล้วค่ะ ขมับเต็มขึ้น ทำให้ดูหวานละมุนขึ้นไปอีก ผักไผ่เลือกไม่ผิดจริงๆที่ไว้วางใจเมโกะคลินิก คุณหมอรัตน์นะคะ ฉีดดีมาก มือเบาที่สุด ผักไผ่ไม่เคยฉีดฟิลเลอร์เลยนะคะ ครั้งนี้ครั้งแรก ถ้าผักไผ่ได้แนะนำแล้วก็คือที่นี่ดีโอเคมาก เพราะว่าผักไผ่ไม่เคยทำอะไรมั่วๆ ทไทรีทเมนต์ เลเซอร์ที่นี่ตลอด พี่พี่ทุกคนให้บริการดี ดูแลผักไผ่ดีมาตลอด ผักไผ่มั่นใจและแนะนำที่นี่ค่ะ เมดกะ คลินิก
ในการฉีดฟิลเลอร์ อนาคตจะสลายเหมือนโบท๊อครึป่าวค่ะ
หน้านี่แข๊งมะคะ อยากทำบ้าง กลัวยิ้มแข๊ง
นานๆไปต้องขูดออกเหมือนที่อื่นไม๊อ่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้