ดู: 656|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูก + ตัดปีก หมอบอยวายบีคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
สวัดดีค่า มารีวิวแก้จมูกให้เพื่อน ๆ ชมกันนะค่ะ  เราทำกับหมอบอย ที่ วายบีคลินิก ค่ะ สาขาพระรามสามค่า  ค่าใช้จ่ายนะค่ะ เสริมใหม่ 14,900 (ซิลิโคนเมนทิส) ค่าแก้ 5,000  และค่าตัดปีกจมูก 9,000 บาทค่ะ

เราศึกษาคุณหมอผ่านเพจที่รีวิวผลงานคุณหมอค่ะ  และก็ตามกระทู้รีวิวตามเวปไซต์อื่น ๆ ด้วย  ชอบผลงานุณหมอค่ะ  มีทั้งโด่งมาก โด่งน้อย มีหลายๆทรงเลยค่ะ  เลยตัดสินใจที่จะแก้กับคุณหมอ หมอน่าจะมีให้เลือกได้หลายทรงตามความชอบเราค่ะ  เพราะเท่าที่เห็นหมอทำออกมาหลายแบบเลยค่ะ ในเพจของหมอ

เราตัดสินใจแล้วก็ติดต่อเข้าไปเพื่อนมัดจำจองคิวแก้เลยค่ะ  ขอปรึกษาคุณหมอแล้วพร้อมที่จะแก้ในวันนั้นเลยค่ะ
มัดจำไปเมื่อ 20 กรกฎาคม 2559 แล้วก็ได้คิวทำ 20 สิงหาคม 2559 เดืนอนึงพอดีเลยค่ะ  ที่คิวช้าเพราะเราต้องการวันที่เป็นคิวแรกและในวันนั้นยังไม่มีคิวคัยเลยค่ะ  ประมาณว่าจะทำคนเดียวในวันนั้นเลยอ่ะค่ะ

พอถึงวันนัดแก้จมูก เดินทางไปถึงคลินิก 11:00 ค่ะ มีนัดทำตอนเที่ยงค่ะ  ยังไม่มีคนมานั่งรอเลย  เราถามพนักงานว่า มีคนทำต่อเราไหม สรุปว่ามีค่ะ แต่มีอีกคิวเดียว หมอมีธุระช่วงเย็น เลยรับแค่สองคิววันนั้น  ไปถึงก็เซนต์เอกสาร จ่ายเงืนรับยา ถ่ายรูป แล้วขึ้นไปรอคุณหมอบนชั้นสาม ค่ะ 11:40 หมอก็มาค่ะ คุยกับคุณหมอประมาณ ครึ่งชั่วโมงได้ค่ะ ก็สรุปเลือกทรงเลือกความสูง ก็เดินไปเข้าห้องผ่าตัดข้าง ๆ กับห้องตรวจคุณหมอแหละค่ะ

รูปก่อนทำนะค่ะ

รูปตอนหลังทำ 7 วันนะค่ะ เราเอาพาสเตอร์ออกตั้งแต่ตอน ห้าวันแล้วค่ะ ช่วงนั้นเป็นช่วงที่ไม่ได้ถ่ายรูปไว้เลยค่ะ มัวกังวลไปหมด จะทำยังไงให้หายเร็ว จะกินอะไรดี ไอ้นี่กินได้ไหม ไอ้นั้นกินได้ไหม

ต่อไปเป็นรูป 10 วันค่ะ ก็เริ่มยุบลงเลื่อย ๆ ค่ะ หวังว่าจะเข้าที่สวย ตามที่หวังไว้นะค่ะ

หลังทำ 14 วันตัดไหมค่า

หลังทำ หนึ่งเดือนค่า  เพื่อนๆที่สนใจก็ลองศึกษาหาข้อมูลกันนะค่ะ  ดูเป็นอีกหนึ่งทางเลือกค่ะ

สวยค๊า กำลังจะเข้าไปปรึกษาหมอบอยเหมือนกันค่ะ อยากแก้เหมือนกัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้