ดู: 615|ตอบกลับ: 0

[เสริมคาง] อารมณ์ค้าง อยากเป็นหมอคัง (ยาวขึ้น) เลยขออัพคางเบาๆ พร้อมเล่าประสบการณ์ตรงครั้งแรก

[คัดลอกลิงก์]
อันยองงงฮาเซวโยว ขอทักทายเป็นภาษาเกาหลีตามบ้านสามีนะคะ อิอิ ขอรีวิ้ววว

เผื่อเพื่อนคนไหนที่สนใจอยากฉีดฟิลเลอร์คาง วันนี้เราขอพื้นที่แชร์ประสบการณ์ตรงเลยนะคะ

เราเป็นคนชอบ ซองเฮเคียวเป็นทุนเดิม ตั้งแต่ full house จนมาถึง Descendants of the Sun ยิ่งดูยิ่งชอบบบบ

เหยยยยย แบบ.. นางเอกสวยหวานดูธรรมชาติมาก ไม่หน้าบล็อคเหมือนคนอื่น น่ารักค่ะปลื้มลื้มมม

เราเลยอยากสวยเหมือนหมอคัง >///< แต่ติดที่เราคังสั้ง (คางสั้น) รู้ตัวมานาน

อยากทำคางแต่ก็ยังกลัว เห็นบางคนทำมาแล้วคางแหลม แข็งๆ แถมยาวเป็นแม่มด ไม่เข้ากับหน้าอีก T T

วันนึงมีโอกาสไปรักษาสิวที่ราชเทวีคลินิก สาขาเพลินจิต ก่อนกลับ สายตาดั๊นเหลือบไปเห็น ศูนย์ ModiFace

ด้วยความที่อยากรู้อยากเห็น ก็เลยถามเจ้าหน้าที่ว่า ศูนย์นี้ทำอะไรบ้าง เจ้าหน้าที่ก็บอกว่าเป็นการปรับรูปหน้าค่ะ   

พอได้ยินก็สนใจทันที พี่ปูผู้ช่วยคุณหมอจึงให้เรานั่งรอเพื่อปรึกษาค่ะ

เมื่อได้พบคุณหมอ เราก็เข้าประเด็นเลย ว่าอยากทำคางให้ดูธรรมชาติแบบหมอคัง

(เปิดรูปหมอคังในมือถือให้ดูด้วย) ถ้าทำแบบนี้จะสวยมั้ย หรือควรจะทำคางออกมาทรงไหนดีคะ

เมื่อคุณหมอฟังปัญหาแล้ว  ก็เอาเครื่องมือมาวัดหน้าเรา แบ่งออกมาเป็น 3 ส่วนค่ะ

คือช่วงหน้าผาก ช่วงตาถึงปลายจมูก และส่วนสุดท้ายคือ ปลายจมูกถึงคาง  พบว่า จมูกเรายาว แต่คางนั้นสั้นไป  คุณหมอก็แนะนำให้เติม

ฟิลเลอร์ที่คาง โดยค่อยๆ ไล่สร้างโครงลงมาตั้งแต่กรอบหน้า

ซึ่งวิธีนี้จะได้คางธรรมชาติไม่ดูเป็นแม่มดและที่สำคัญไม่ต้องผ่าตัดให้เจ็บตัว

ส่วนจะเหมือนหมอคังมั้ย คุณหมอบอกว่า มีความเป็นไปได้ 0.0001 % T T

แต่คุณหมอยังให้กำลังใจว่า สวยแบบที่เราเป็นอะดีที่สุดแล้ว จากนั้น คุณหมอให้เรา ถ่ายรูปจาก

เครื่อง 3D เพื่อจำลองใบหน้าออกมาดูว่า ถ้าทำคางจะออกมาแล้ว จะเป็นยังไง และเราพอใจมั้ย

หรืออยากให้ยาวกว่านี้ก็มาร่วมออกแบบไปพร้อมๆ กัน

เมื่อได้รูปจำลองที่ ok  เราก็ขอถ่ายรูปเอาไปปรึกษาเพื่อนๆในกลุ่มก่อน เพื่อนหลายคนก็เชียร์ให้ทำค่ะ

เราก็เลยตัดสินใจทำ เก็บเงิน นัดหมอเลย

พอถึงวันนัด ระหว่างรอ คุณหมอให้ผู้ช่วยทายาชาทิ้งไว้ให้ประมาณครึ่งชั่วโมง

แล้วคุณหมอก็ค่อยๆลงเข็มฉีดฟิลเลอร์ไล่ตั้งแต่โครงหน้าลงมาจนถึงปลายคาง ค่อยๆ ฉีด ค่อยๆปั้น ใช้เวลานานมาก

คุณหมอค่อยๆทำ ประณีตมากค่ะ แต่เราไม่เจ็บเลยนะ เพราะยาชา ชามากๆๆๆ  

แถมคุณหมอก็มือเบาสุดๆ หมอให้เราถือกระจกไว้ดูได้ตลอดค่ะ อุ่นใจมาก

ส่วนฟิลเลอร์ที่คุณหมอเลือกฉีดให้เป็นยี่ห้อ restylane จำนวน 2 cc ซึ่ง

คุณหมอให้การรับรองว่าปลอดภัยแน่นอนและจะสลายไปเองตามธรรมชาติภายในสองปี

ราคาอาจจะสูงหน่อย แต่แลกกับความปลอดภัยและรับประกันระยะยาว ถือว่าคุ้มค่าค่ะ

หลังฉีด คางสวยธรรมชาติมาก ไล่สโลปหวาน เหมือนมีคางมาแต่เกิด

ทั้งด้านข้างและด้านหน้า คางไม่เป็นติ่งๆ แบบพริตตี้  ปลื้มค่ะ >////< แม้จะดูเปลี่ยนแปลงไม่มาก

แต่ที่รู้สึกได้ชัดคือ จากที่หน้ากลมๆเหมือนเด็ก ตอนนี้ใบหน้ากลับดูเป็นสาวขึ้น หวานขึ้นเล็กน้อย ประทับใจมากค่ะ

ขอจบรีวิวประสบการณ์เล็กๆ น้อยๆ ในการทำคางครั้งแรกของเรา เพียงเท่านี้น๊า

เพื่อนคนไหนสนใจก็ลองไปปรึกษาดูนะคะ คุณหมอใจดีมาก

ส่วนเรา ตอนนี้สวยแล้ว ขอตัวไปตามหากัปตันที่เกาหลีก่อนนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้