ดู: 1756|ตอบกลับ: 6

[เสริมคาง] หมดกังวลปัญหาคางสั้น เมื่อเสริมคางปังๆกับคุณหมอณัทธร ที่เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
ไข่มุกนะจ่ะ
วันนี้ก็จะมาขอใช้พื้นที่แชร์รีวิวคางปังๆฝืมือคุณหมอณัทธรให้เพื่อนๆกันนะคะ เชื่อไหมค่ะ สมัยเรียนตอนเด็กๆ ไข่มุกจะโดนล้อเรื่องคางแบบสุดๆ เพราะเป็นคนที่คางสั้นมาก ทำให้ไม่มั่นใจในตัวเองเท่าไรค่ะ เวลาถ่ายรูปต้องคอยหามุม และก็ยากมากกกก ยิ่งเวลาน้ำหนักขึ้นไปเจอใครก็มักจะพูดว่าอ้วนขึ้นไหม ทั้งๆที่ไม่ได้อ้วนขึ้นขนาดนั้นเลย หลายคนก็ชอบมาบอกว่าเราน่าเหมือนหนู โครงหน้าสั้น ทำให้ไม่มั่นใจไปอีกค่ะ

เราเลยคิดว่าจะหาทางทำอะไรสักอย่างแล้วละ นั่นก็คือทำคางค่ะ พอดีดูรีวิวของเลอลักษณ์แล้วชอบมากๆเลยค่ะ ดูธรรมชาติและปลอดภัย ก็เลยเข้ามาสอบถามข้อมูลที่ รพ. ดู ก็ชอบเลยคะ รพ. สวยงามมาก เราเลือกทำกับคุณหมอณัทธร ตอนแรกก็ลังเลนะคะ เพราะรีวิวน้อย แต่ปรากฏว่าพอดูเคสที่คุณหมอทำละชอบมากๆเลย งานดีงานละเอียดค่ะ (เราไปดูรูปเคสต่างๆที่ รพ.มา ถูกใจมากกกๆ)

5 วันแรกค่ะ

ก่อนผ่าตัดเราไม่ตื่นเต้นนะคะ ก็ใช้วิธีงดวิตามินอาหารเสริมไป เพราะมันมีผลกับระบบเลือด สำหรับเราเลือกวิธีการผ่าภายนอกค่ะ เพราะภายในก็กลัวเจ็บ แต่ภายนอกก็กลัวจะเสี่ยงต่อการเป็นแผลเป็นค่ะ ซึ่งไข่มุกก้ได้ปรึกษาคุณหมอ แกบอกว่าแผลเล็กมาก แทบไม่เห็นเลย คีรอยนี้ไม่ต้องห่วงเลย เราก็สบายใจ ไม่กังวลอะไรล่ะ ตอนทำไม่รู้เรื่องอะไรเลย หลับอย่างเดียว ตื่นมาก็เสร็จค่ะ คุณหมอแปะแผลเอาไว้กลับบ้านได้

หลังทำ 10.jpg
10 วันค่ะ
.
หลังทำ 15วัน.jpg
15 วันค่ะ

กลับบ้านมา เน้นทานอาหารอ่อนๆเป็นหลัก เพราะว่าต้องระวังการกระทบกระเทือน หากเรากินของแข็งๆอาจทำให้คางเบี้ยวได้ ก็เน้นกินข้าวต้ม โจ๊กเป็นหลัก และก็พวกอะไรที่ไม่ต้องเขี้ยวเยอะ แรกๆการนอนต้องระวังให้ดีค่ะ ยิ่งคนนอนดิ้นต้องใช้หมอนรองคอ นอนหงายตลอดนะคะ เดี๋ยวเบี้ยวขึ้นมายุ่งเลย ประมาณ 10 วันจะฟินมากเลยค่ะ จริงๆ 5 วันก็เริ่มโอเคแล้วนะ แต่ส่วนตัวแล้ว 10 วันค่ะ ชอบมากกกกกกกกกกกก แบบบ้ากล้องตลอดเวลาเลย จนผ่านมา 1 เดือนแล้วปลาบปลื้มค่ะ
โพสต์ 2016-10-11 15:25:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คางเหมือนกัน ^^
โพสต์ 2016-10-18 13:21:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยคับ รออัพเดตคับๆ
โพสต์ 2016-10-25 14:32:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คางสวยมากเลยครับ ดูเป็นธรรมชาติผมก้เลอลัก
โพสต์ 2016-10-28 17:34:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เปลี่ยนไปมากเลยค่ะ
โพสต์ 2017-3-4 10:06:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อืมม คางยาวขึ้น
โพสต์ 2017-4-28 09:34:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าแลดูเรียวขึ้นนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้