ดู: 1297|ตอบกลับ: 6

[ตาสองชั้น] สาวหมวยคนเดิม เพิ่มเติมคือตาสองชั้นสไตล์ญี่ปุ่น เทคนิคพิเศษไม่เหมือนใคร ที่ รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fulkfang เมื่อ 2016-9-30 16:45

ดีคร่าทุกคน ฟักแฟงจะมารีวิวตา 2 ชั้นของตัวเองที่ทำที่ รพ.เลอลักษณ์ ให้ดูกันนะคะ ตอนนี้เข้าสู่วันที่ 30 แล้ว คิดว่าโอเคมากๆกับงานที่ออกมาค่ะ ชั้นตาสวยตามที่ต้องการ และเครื่องหน้าเปลี่ยนไปอย่างเห็นได้ชัดทำให้เรามั่นใจมากขึ้นเยอะเลยค่ะ

ก่อนทำค่ะ หมวยไปอีก

ฟักแฟงเป็นคนที่ตาชั้นเดียวมาตั้งแต่เด็ก ด้วยความที่เป็นกรรมพันธุ์และเป็นคนจีน ฟักแฟงเลยตั้งใจว่าอยากจะทำตา 2 ชั้น เพราะก็เคยลองทำหลายวิธีแล้ว ทั้งแปะสติ๊กเกอร์ ใช้กาวติดตา 2 ชั้น รวมไปถึงกรีดอาย แบบที่สาวๆนิยมกัน แต่ฟักแฟงก็รู้สึกเสียเวลาตอนแต่งหน้ามากเลยค่ะ เพราะบางทีสติ๊กเกอร์หลุด ไม่เนียน กลายเป็นตลกไปอีก เลยว่าต้องทำแล้วล่ะงานนี้

ปัจจุบัน 30 วันนะคะ

เลือกอยู่นานเลยค่ะว่าจะทำที่ไหนดี แต่ก็ได้คุยกับที่บ้านไว้สักพักแล้ว ที่บ้านอยากให้ทำอย่างปลอดภัย ทำกับโรงพยาบาลจะดีที่สุด แฟงเลยเลือกที่เลอลักษณ์ เพราะว่าอ่านรีวิวเยอะค่ะ ที่นี้มีความต่างจากที่อื่นตรงที่คุณหมอมีเทคนิคพิเศษ ทำตาสองชั้นสไตล์ญี่ปุ่น ก็คือจะเนียนกว่าที่อื่น ตาจะหวานขึ้น คุณหมอจะกรีดเพียง 3 จุดและเย็บโดยใช้ไหมพิเศษ หนังตาจะเป็นธรรมชาติสวยค่ะ และแผลหายเร็วค่ะ

หลังทำทันทีค่ะ

หลังทำ 1 วันค่ะ

2 วันค่ะ

5 วันค่ะ

15 วันค่ะ

ฟักแพงทำกับคุณหมอวีรวุฒิ คุณหมอมือเบามาก ไม่เจ็บเลยค่ะ ตอนทำก็ใช้เวลาไม่นานนะคะ นอนเฉยๆคุณหมอทำอะไรก็ไม่รู้สึกค่ะ เสร็จก็กลับบ้านได้ปรกติเลย คุณหมอจะแปะพลาสเตอร์ยาวๆให้ก่อนกลับบ้านค่ะ วันแรกๆเรายังไม่ส่องกระจกนะคะ เพราะแอบอ่านทริกนี้มาจากเพื่อนๆในเวบ ว่าถ้าดูกระจกบ่อยๆอาจนอยได้ 5555 เราก็นอนเยอะๆ ทานน้ำใบบัวบกช่วย และก็ไม่แกะไม่เกา ไม่แหวกแผลดูเลยค่ะ มันไม่เจ็บเลยนะคะ ไม่ถึง 5 วันก็หายแล้ว อะไรจะเร็วเบอร์นั้นเนอะ แต่มันเป็นงั้นจริงๆค่ะ ชอบมาก ถูกใจที่สุดค่ะ
โพสต์ 2016-11-22 10:16:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตาสวยมากกก เปลี่ยนลุคเลย
โพสต์ 2016-12-22 15:35:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เนียนมากกกก
โพสต์ 2017-1-9 10:19:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ธรรมชาติมากเลยอะ
โพสต์ 2017-4-7 14:57:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตาโตแบ๊วมาก
โพสต์ 2017-4-28 09:35:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เด็กขึ้นเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้