ดู: 1405|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] บนความโชคร้ายยังคงมีความโชคดี โมหน้าใหม่ โดยหมอมนัส เมโกะ คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nimanong_sang เมื่อ 2016-9-30 15:12

สวัสดีค่ะ นิ่มค่ะ นิ่มอนงค์ แสงปก เป็นผู้ตกรอบจากรายการ let me in Thailand ซีซั่น 1 ค่ะ ก็ตอนที่ตกรอบตอนนั้นแอบเสียใจอยู่นิดหน่อยค่ะ เพราะว่าไม่ได้ไปต่อ แต่ก็ไม่เป็นไรเพราะว่าน้องเค้ามีปัญหามากกว่าตัวนิ่มเอง จากนั้นได้รับการติดต่อจากคลินิก เปิดโอกาสให้นิ่มได้มารับการทำศัลยกรรมกับคุณหมอนัส เมโกะ คลินิก
ก่อนทำศัลยกรรมก็ได้ทำฟันก่อนค่ะ คุณหมอเป็ดได้ทำให้ค่ะ
จากนั้นก็ได้ทำตา ทำจมูก ทำปาก และทำหน้าอกค่ะ จากเมื่อก่อนตาจะหนังตาตกค่ะ คุณหมอมนัสได้ทำการแก้ไข โดยการทำตาสองชั้นให้ก่อน
และต่อมาก็ทำจมูกค่ะ เพราะเป็นคนไม่มีดั้ง ดั้งหักค่ะ จมูกบาน คุณหมอก็เลย ก็เลยเสริมจมูกและตัดปีกจมูกค่ะ  
งานปากก็มาค่ะ ได้ทำปากกระจับค่ะ เมื่อก่อนจะเป็นคนปากบนหนา คุณหมอจะช่วยทำให้ปากดูเล็กลง เรียวลง ปากเป็นกระจับทรงปีกนกค่ะ และทำหน้าอกเป็นลำดับสุดท้ายค่ะ แต่ขอไม่เปิดเผยหน้าอกนะคะ ^^

ปัจจุบันเปลี่ยนแปลงไปขนาดไหน จะสวยขนาดไหน ????
พอหลังจากได้รับโอกาสดีๆจากทางคุณหมอมนัส ชีวิตก็เลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้น จากเมื่อก่อนคือ ดูไม่ได้เลยค่ะ ตอนนี้ก็ดูดีขึ้นมีคนชมว่าสวยขึ้นค่ะ มีความมั่นใจมากขึ้นในการใช้ชีวิตประจำวันค่ะ คือรูปเมื่อก่อนนี่แบบหลอนเลยค่ะ เห็นแล้วยังแอบสงสัยตัวเอง แต่ตอนนี้กล้าขึ้นโปรไฟล์ได้ยังไงนะ มีแต่คนชมว่าน่ารัก แอบแปลกใจอยู่ค่ะ ฮ่าๆ

S__15867986.jpg S__15867991.jpg S__13934614.jpg
พอดีไปเจอพี่คนนึงค่ะ คือเจอกันครั้งสุดท้ายเมื่อปีที่แล้วอ่ะค่ะ เค้าได้มาทักว่า นิ่มนี่แกเหรอ หน้าตาเปลี่ยนไปนะ ดูดีขึ้นจังเลยอ่ะ ดูสวยขึ้น ดูโฉบเฉี่ยวขึ้น ทักแบบเนี้ยค่ะ นิ่มก็ดีใจ
page.jpg cats5.jpg
ทั้งนี้หนูอยากขอบคุณคุณหมอเป็ดมากนะคะ ที่ไห้โอกาสหนูได้ทำฟัน เพราะว่าหนูคงไม่มีโอกาสได้ทำฟันเองแน่ๆ แล้วก็หนูต้องขอบคุณคุณหมอมนัสมากๆที่สุดค่ะ ที่ไห้โอกาสหนูได้เปลี่ยนแปลงตัวเองไปอย่างที่พลิกหน้ามือเป็นหลังมือ  ได้มีบุคลิกภาพที่ดีขึ้น ดูดีขึ้น  มีความมั่นใจในการติดต่องาน มีการใช้ชีวิตประจำวันได้ดีขึ้นมากค่ะ ขอบคุณค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้