ดู: 1183|ตอบกลับ: 3

[ตาสองชั้น] รีวิว ตัดแต่งหนังตาบน แก้ไขปัญหาตาเศร้า กับโรงพยาบาลเลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีจ่ะสมาชิกที่รักทุกท่าน วันนี้เราจะมารีวิวศัลยกรรมตัดแต่งหนังตาบนโดยคุณหมอวีรวุฒิ จรุงรุ่งเรืองชัย ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ให้เพื่อนๆดูกันค่ะ

ปัจจุบันค่ะ 1 เดือน

การเลือกทำศัลยกรรมสำหรับเราแล้ว เป็นเรื่องใหญ่มากเลยค่ะ ดังนั้นเราต้องเลือกทำสถานที่ที่ดีให้แก่ตัวเอง เรานั่งหาข้อมูลอยู่นานมาก ก่อนเข้ามาตัดแต่งตาบนที่เลอลักษณ์ สาเหตุที่เราเข้ามาทำตัดแต่งตาบนที่นี้ เพราะว่า เรามีปัญหาหนังตาบนไม่สวยค่ะ  หย่อนคล่อยมาก ดูเศร้าตลอด เลยอยากแก้ไขข้อบกพร่องตรงนี้ ดูรูปด้านล่างนะคะ เป็นก่อนทำค่ะ ตาเราจะไม่สวยเลย ชั้นเดียว ห้อยๆ อย่างที่บอกไว้

ก่อนทำ (2).jpg

เราก็เลยเข้ามาทำที่เลอลักษณ์ เพราะเค้ามีประสบการณ์มานาน และก็เป็นโรงพยาบาลค่ะ ไม่ใช่คลินิคเล็กๆเหมือนที่อื่นค่ะ เราใช้วิธีเข้ามาปรึกษาแล้วก็จองคิวทำทันที การทำตกแต่งหนังตาบนที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ เค้ามีเทคนิคพิเศษที่ไม่เหมือนใคร คือการกรีดจุดเล็ก แผลน้อยมาก แต่สามารถนำไขมันออกมาได้หมด และก็เย็บงานให้ตาสวยจริงๆ โดยเราเลือกทำกับคุณหมอวีรวุฒิ เพราะอ่านรีวิวแกมาเยอะ และก็ชอบผลงานมากๆเลย  แอบบอกเลยว่าก่อนทำตื่นเต้นมากเลย เรางดวิตามินต่างๆ และพักผ่อนให้เพียงพอค่ะ การผ่าตัดใช้เวลาทำไม่นานนะคะ (จำไม่ได้ว่าเท่าไร แต่แปปเดียวจริงๆ) และก็ไม่เจ็บด้วยค่า หลังทำตอนแรกอาจจะรู้สึกแผลตึงๆเล็กน้อย ไม่ปวดนะคะ และก็ไม่บวมด้วย ซึ่งเราคิดว่าเป็นข้อดีของการทำที่นี้เลยค่ะ คุณหมอมือเบาจริงอะไรจริง

หลังทำทันที

หลังทำ3วัน (2).jpg

3 วัน

หลังทำ15วัน (2).jpg

15 วัน

ทำเสร็จกลับบ้านได้ทันทีเลย เราใช้วิธีดูแลตัวเองง่ายๆ คือประคบเย็นเพื่ออาการบวมช้ำ พยายามให้แผลแห้งอยู่ตลอดเวลา และไม่ควรขยี้ตาหรือไปแกะแผลอะไรมากมาย เพราะที่นี้ใช้ไหมละลายอยู่แล้ว อาจจะมีอาการคันๆมั่ง แต่เดี๋ยวก็หายค่ะ ประมาณ 1 อาทิตย์ก็แต่งหน้าได้ปกติแล้วค่ะ บอกเลยว่าจริงๆแล้วการดูแลตัวเองหลังทำตานั้นง่ายมากเลยนะคะ และไม่น่ากลัวอย่างที่คิด แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นเราควรเลือกทำกับสถานที่ที่ปลอดภัย และมีประสบการณ์สูงค่ะ จะทำให้ออกมาปังที่สุดจริงๆ ตอนนี้ 1 เดือนอาจจะยังไม่เข้าที่ 100% นะคะ เดี๋ยวเราจะมาอัพเดตต่ออีก ถ้าเป๊ะกว่านี้ อิอิ วันนี้ลาไปก่อนนะจ่ะสมาชิกทุกท่าน สวัสดีค่ะ

โพสต์ 2017-1-16 16:36:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หายบวมแล้วสวยมาก
โพสต์ 2017-4-18 15:16:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เปลี่ยนไปเยอะเลยค่ะ
โพสต์ 2017-4-28 09:36:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยขึ้นนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้