ดู: 982|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] ดูดไขมัน Vaser หน้าท้อง ที่ วายบี คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
สวัดดีค่า มารีวิวดูดไขมันลดหน้าท้อง ที่ Yb clinic กับคุณหมอบอย ให้เพื่อนดูกันนะค่ะ  เราตั้งใจลดความอ้วนอยู่สักระยะหนึ่งค่ะ น้ำหนักลดลงนะค่ะ แต่ที่ไม่ลงคือหน้าท้องค่ะ มันยังไม่แบนเลย ก็หาหลาย ๆ วิธีมาช่วยค่ะ ทั้งฉีด Meso คาร์บอกซี่ ไม่ลดเลยค่ะ เจ็บก็เจ็บเวลาฉีด

ตัดสินใจเข้าไปปรึกษาหมอบอย ที่วายบี นั้นแหละค่ะ ว่าจะทำยังไงดี หมอแนะนำให้ดูดออกเลยค่ะ ด้วย Vaser คุณหมอแนะนำให้ดู สามจุดค่ะ คือ ท้องบน ท้องล่าง เอว ก็พอค่ะ  หลังจากนั้นก็กลับบ้านค่ะ ขอมาคิดดูก่อนนะ เพราะไม่ได้ตั้งใจจะดูไขมัน

หลังจากที่ปรึกษากับเพื่อน ๆ ในกลุ่ม คุยกับพ่อแม่แล้ว ทุกคนก็ตามใจเราค่ะ เพราะเราออกกำลังกายอยู่แล้ว ไม่ใช่ว่าก่อนหน้านี้ไม่เคยทำอะไรเลย  เราก็เลยตัดสินใจที่จะทำค่ะ ก็ติดต่อกลับไปที่คลินิกอีก เพื่อขอดูคิว ได้คิวทำเมื่อวันที่ 18 สิงหาคม ที่ผ่านมาค่ะ  ณ ตอนนี้ก็เดือนกว่า ๆ แล้วค่ะ

ราคาที่ทำ 45,000 ค่ะ  มีค่าตรวจเลือด 2,000 บาท ค่ายา 700 บาท  และก็ต้องกลับไปที่คลินิกอีกครั้งค่ะ เพื่อตรวจเลือด ก็นัดที่จะวางเงินมัดจำในวันที่นัดเข้าไปตรวจเลือดเลยค่ะ  มัดจำไป 10,000 บาทและค่าตรวจเลือด 2,000 ที่เหลือไปจ่ายวันทำค่ะ

เราตรวจเลือกประมาณวันที่ 10 ค่ะ สามสี่วันก็ทราบผลเลือด สามารถทำผ่าตัดได้ค่ะ ไม่มีปัญยาจรึง คอนเฟิมคิวเดิมไปเป็นวันที่ 18 สิงหาคม 2559 ค่ะ เวล 11:00 เป็นคิวแรกของหมอบอยวันนั้นค่ะ

ไปถึงก็เซนต์เอกสาร จ่ายเงิน รับยา แล้วก็ไปนอนรอคุณหมอบนชั้นสามค่ะ  หมอมาประมาณ 11:00 นั้นแลหะค่ะ คุยรายละเอียดวาดรูป ถ่ายรูป ซักประมาณครึ่งชั่วโมงก็เริ่มผ่าตัดค่ะ

รูปก่อนทำนะค่ะ

คุณหมอทำให้ประมาณนี้ค่ะ ที่ตกลงกันไว้ สามจุด หมอบอกว่าจะดูดให้ตามที่วาดรูปไว้ ก็ตามนั้นค่ะ......^^

หลังทำนะค่ะ สามวันค่ะ

ท้องเริ่มยุบเล็กน้อย แต่ยังดูน่ากลัวอยู่ เป็นคลื่น ๆ ไม่ค่อยเรียบค่ะ  หลังจากนี้คงต้องดูแลตัวเองอย่างหนักค่ะ

หลังทำ 7 วันค่ะ
ด้านข้างนะค่ะ  จะดูว่ามันยุบลงไปเยอะเลยทีเดียวค่ะ

หลังทำ 10 วันค่ะ

14 วันค่ะ ตัดไหมไปเรียบร้อยค่ะ

20 วันค่ะ

1 เดือนค่า

ถามว่าเจ็บไหม  ก็คงโกหกไม่ได้เนอะ เจ็บอยู่ค่ะ  ระบบไปสามวันค่ะ ประมาณว่าเหมือนออกกำลังกายหนัก ๆ ครั้งแรก มีความปวด  มีความเมื่อย โอ้ย......
แต่ทนได้ค่ะ อย่างที่บอกมันเหมือนออกกำลังกายหนักๆมา  แต่ตอนทำไม่เจ็บนะค่ะ เพราะหลับค่ะ  หมอให้ยานอนหลับระหว่างดูดค่ะ ให้ทางสายน้ำเกลือค่ะ  ตื่นมาก็ดูเสร็จแล้ว

สำหรับเพื่อน ๆ ที่สนใจ ก็ติดต่อไปเลยค่า ไอดีไลน beauty_plus01 ค่า

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้