ดู: 1226|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ไม่ได้มาไกล แค่ไปทำตา 2 ชั้นสไตล์ญี่ปุ่นกับคุณหมอณัทธร ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ มาค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่าทุกคน เราชื่อปลาน๊าค่ะ
วันนี้ปลาก็จะมาโชว์ตาสองชั้นสวยๆ สไตล์ญี่ปุ่น จากโรงพยาบาลเลอลักษณ์ให้ดูกันค่ะ
ปลาเข้าไปทำมากับคุณหมอณัทธรค่ะ จริงๆแล้วได้ยินชื่อเสียงของโรงพยาบาลมานานแล้วค่ะ
จากฟิตแบคที่คนรีวิวต่างๆ และก็มีเพื่อนๆแวะเข้ามาทำจมูก ทำหน้าอก เยอะอยู่แล้ว
ปลาก็เลยดูไว้ที่เลอลักษณ์ เพราะก็เชื่อมั่นในฝีมือทีมแพทย์ของเค้าด้วยอยู่แล้วค่ะ
อีกอย่างด้วยความที่เป็นโรงพยาบาลใหญ่ก็เลยคิดว่าดีกว่าไปนั่งทำคลินิคอะเนอะ

ปลาเข้ามาปรึกษาจองคิวทำ โดยทำสไตล์ญี่ปุ่น ซึ่งจะหวานกว่าแบบเกาหลีที่ทำอยู่ทั่วไปตามคลินิค
เทคนิคนี้มีเฉพาะที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์เท่านั้นค่ะ ซึ่งจะเจาะนิดเดียว เป็น 3 จุด แต่ดูดไขมันได้หมด
จากนั้นจะเย็บด้วยไหมละลายชนิดพิเศษ ทำให้รอยพับสวยมากๆ เกิดชั้นตาสวย และแผลหายเร็วค่ะ
เราได้ทำกับคุณหมอณัทธรค่ะ คุณหมอน่ารักมากเลย ใจดีสุด ก็จะถามเราก่อนเลยว่าอยากได้แบบไหน
เราก็จะเน้นไปที่ธรรมชาติค่ะ ชั้นสวยๆเนียนๆก็พอ เพราะส่วนตัวแล้วชอบแบบเนียนๆมากกว่าคร่ะ

ตอนทำไม่เจ็บค่ะ มียาสลบด้วยค่ะ ลดความกลัวไปได้เยอะเลย คุณหมอทำเราไม่รู้สึกตัวเลยค่ะ
พอทำเสร็จคุณหมอจะปิดแผลไว้ และก็กลับบ้านได้ปกติค่ะ ไม่ต้องนอนโรงพยาบาลเลย
แรกๆที่ทำ อาจจะแปลกๆหน่อย ส่องกระจกบ่อยมากๆ จนรู้สึกนอยบ้าง ตาไม่เท่ากันรึป่าว ทำไมแปลกๆ
แต่ในฐานะที่ทำมาแล้วปลาแนะนำเลยนะ ว่าช่วงระหว่างทำอย่าส่องกระจกเลยค่ะ จะทำให้จิตตก
รอสัก 1 อาทิตย์ดีกว่า ให้แผลมันเข้าที่ หายช้ำ หายบวมก่อน แล้วจะแอปปี้มากๆเลยค่ะ

ช่วงแรกๆปลาเน้นที่โด๊ปใบบัวบกเยอะๆ แต่โชคดีที่คุณหมอทำไม่เจ็บเลย ไม่ช้ำด้วยค่ะ
แผลเลยหายเร็วเข้าไปอีกค่ะ ตอนนี้เกือบเดือนแล้วนะคะ ตาชั้นสวยเนียนมากจริงๆ ถูกใจค่ะ

เนียนธรรมชาติมากเลยค่ะ ไม่ค่อยช่ำเลยเนอะ
เนียนมากเลยค่ะ แผลดูบวมน้อยด้วยอะ
หน้าดูเปลี่ยนไปค่ะ สวยๆๆ
ตาดูมีมิติมากขึ้น
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้