ดู: 2341|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอก ที่ วายบีคลินิก โดยหมอบอย ใหญ่จริงอะไรจริง บึ๊มคราวนี้แหละ...^^

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย panjan1991 เมื่อ 2016-9-20 16:48

มามะ มาดูรีวิวกันค่ะ เสริมหน้าอก กับคุณหมอบอย ที่ yb clinic สาขา กทม. ค่ะ ( พรารามสาม)
หลังจากที่ศึกษาเรื่องเสริมหน้าอก มานานแสนนาน หลายปี ก็มีโอกาสได้เข้าไปปรึกษาเสริมหน้าอก กับคุณหมอบอยค่ะ
ไม่ได้ดูคุณหมอท่านไหนไว้เลย พอดีว่าวันนั้นพาเพื่อนไปเสริมจมูกที่คลินิก คุณหมอพอดี ก็เลยมีโอกาสได้ถามคุณหมอเรื่องเสริมหน้าอก เพราะตัวเราเองตั้งใจจะเสริมหน้าอกอยู่แล้ว มีโอกาส ก็ปรึกษาหมอไปเลยค่ะ

วันนั้นได้คุยกันเรื่องขนาดที่จะทำ จุดที่คุณหมอจะเปิดแผล และก็บริเวณที่หมอจะวางซิลิโคนค่ะ  เราเป็นคนมีเนื้อหน้าอกอยู่บ้างแล้ว คุณหมอแนะนำให้เสริมซิลิโคน Mentor ค่ะ บริเวณเหนือกล้ามเนื้อ เพราะมีเนื้อหน้าอกอยุ่แล้ว หลังทำไม่เป็นบล็อกแน่นอน หมอแนะนำแค่ 350cc ค่ะ เป็นซิลิโคน ผิวเรียบ ทรงกลมค่ะ

วันนั้นก็ปรึกษาคุณหมอประมาณนี้ แล้วก็ออกมานั่นรอเพื่อนเสริมจมุกต่อค่ะ  เวลานั้น ก็มีโอกาสได้คุณกับพนักงานของคลินิกอีกค่ะ ในเรื่องของการพักฟื้น และการเตรียมตัวก่อนหลังผ่าตัด ว่าต้องทำอะไรบ้าง  เขาแนะนำให้หยุดงาน 3-5 วัน คือ อีกหนึ่งอาทิตย์ข้างหน้าเราก็จะว่างพอดีค่ะ ไม่มีงานเป้นอาทิตย์ก็ได้โอกาสเลยค่ะ  จองคิววันนั้นเลย ไม่ต้องปรึกษาคัยทั้งนั้น เพราะเคยบอกแม่ไว้แล้ว ทั้งแม่และพ่อไม่ได้ว่าอะไร  แค่เรายังไม่ว่างดูแลตัวเองหลังผ่าตัดค่ะ

วันนั้นวางเงินมัดจำ ไป 10,000 บาทค่ะ และเจาะเลือดตรวจเลยค่ะ ตรวจอะไรบ้างไม่ทราบนะค่ะ มีค่าตรวจเลือด 20,00 บาทค่ะ วันนั้นจ่ายไป 12,000 บาทค่ะ ( เป็นค่ามัดจำ 10,000 และค่าตรวจเลือด 2,000 บาท )  ได้คิวผ่าตัดอีกหนึ่งอาทิตยืข้างหน้าแหละค่ะ ตามวันที่เราวางเลยค่ะ หมอแกยังไม่ค่อยมีเคสเสริมหน้าอกค่ะ หนักไปที่เสริมจมุก เลยเลือกวันได้เลยค่ะ ตามที่เราสะดวก

มาถึงวันผ่าตัดนะค่ะ เรามีนัด 11:00 เป้นคิวแรกของวันนั้นเลยค่ะ ไปถึงคลินิก 9:30 คลินิกยังไม่เดเลยค่ะ แอบตื่นเต้นนิดหน่อย  รอคลินิกเปิด 10:00 ค่ะ พี่ๆ พนักงานมา ก็เรื่อกเราไปเซนต์เอกสาร รับยา และก็จ่ายเงินค่ะ คุณหมอเข้า 10:30
หลังจากนั้นพี่ ๆ เขาก็พาไปเปลี่ยนชุดรอคุณหมอที่ชั้นสามของคลินิกค่ะ ตื่นเต้นมากค่ะ เหมือนเข่าจะอ่อนเลย แบบเดินก้าวไม่ออกไปซะงั้น

คุณหมอมา 10:20 มั้งค่ะวันนั้น ก็เรื่องเราเข้าไปคุย วาดรูปหน้าอกค่ะ ตามนี้นะค่ะ
ก่อนเสริมหน้าอก+วาดรูปแล้ว

และก็นี่เจ้าเอกสารซิลิโคน(ขอถ่ายรูปมาจากคุณหมอค่ะ ของเราหมอให้มาสองใบวันผ่าตัด หายค่ะ คือหายบนแท็กซี่มั้งค่ะ กลับมาบ้านไม่มีมาแล้ว แต่คุณหมอบอกว่าให้เรามาแล้วก่อนออกจากคลินิกวันผ่าตัด)

และนี่หลังเสริม 14 วันค่ะ

เป็นอย่างไรบ้างค่ะ มันใหญ่มากเลยค่ะ สะใจเลยค่ะ ตอนแรกคิดว่า 350 คงไม่ใหญ่มากเท่าไร แต่เสริมมาแล้ว ฮื้อฮื้อ มันใหญ่มากค่ะ

มาดูแผลหลังทำ 14 วันนะค่ะ ตัดไหมออกเรียบร้อยค่ะ

เพื่อนๆที่สนใจ ก็ติดต่อไปแลยค่ะ วายบี คลินิก ทำนมสวยค่ะ ถูกใจเลยค่ะ
ไอดีไลน์น้องที่ดูแลเรานะค่ะ beauty_plus01 สนใจก็ลองปรึกษาน้องเขาดูค่ะ   เอ่อราคาที่เราทำ ซิลิโคน Mentor 350 ราคา 65,000 บาทค่ะ ทรงกลมผิวเรียบค่ะ

อยากสอบถามเพิ่มเติมเกี่ยวกับเคสทำหน้าอกค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้