ดู: 842|ตอบกลับ: 4

[เสริมจมูก] อัพเดตจมูกหลังไปเสริมมาที่เลอลักษณ์ตัวซิลิโคนที่แพงที่สุดของโรงพยาบาล

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ จะมารีวิวจมูกหลังจากที่พึ่งทำมาให้ชมกันค่ะ
ดิฉันชื่อน้ำหวานนะคะ ทำจมูกที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ กับหมอชื่อวีรวุฒิ
ทำซิลิโคนทรง ไอดอล แบบตัวนิ่มแพงที่สุดของในโรงพยาบาล

นี่คือหลังจากทำมาใน3วันแรกค่ะ

น้ำหวาน (3วัน)  (1).jpg
3 วันนี้ทางโรงพยาบาลบอกอย่าพึ่งแกะเทปจมูก ให้แปะไว้ก่อน เลยจะมีเทปแปะเป็นลักษณะแบบนี้ ช่วงนี้งดล้างหน้า และแต่งหน้า หากหน้ามันหรืออยากล้าง ใช้ได้เพียงเอาโทนเนอร์เช็ด หรืออาจจะเป็นคลินซิ่งเช็ดหน้าไปก่อน โดยต้องระวังบริเวณจมูก และนอนหมอนซ้อนกัน2ใบ หรือหมอนสูงตามปรกติค่ะ

น้ำหวาน (3วัน)  (2).jpg
พอพ้นวันที่3 เราสามารถแกะเทปได้ โดยการค่อยๆลอกออก หรือเอาน้ำแปะให้ชุ่มจะลอกออกง่ายขึ้นนะคะ ของดิฉันใช้น้ำอุ่นลูบช่วยค่ะ ตอนนี้จมูกจะเริ่มบวม เราสามารถช่วยกันบวมโดยการใช้การประคบเย็น เหมือนกันการบวมทั่วไปปรกติค่ะ ส่วนการนอนแบบเดิม สามารถนอนหมอนล็อคคอช่วยได้

น้ำหวาน (7วัน)  (1).jpg
และช่วง7วัน อาการยุบตัวของการบวมที่บอกของดิฉันเริ่มยุบลงขึ้น ส่วนการฟกช้ำไม่มี

น้ำหวาน (7วัน)  (2).jpg
และการนอน ดิฉันไม่นอนหมอนล็อคคอแล้ว แต่นอนตรงหรือนอนหงายปรกติแทนค่ะ ยังไม่นอนตะแคง หรือนอนคว่ำ กลัวการกระทบกระเทือนจมูก

น้ำหวาน (13วัน)  (1).jpg น้ำหวาน (13วัน)  (2).jpg
และพอทำมาครบ2อาทิตย์ การบวมของดิฉันเหมือนยุบแล้วเต็มที่ จมูกเห็นเป็นสันชัดเจนมากขึ้น ทรงสวยเข้ารูปมากขึ้น เข้ากับหน้าดีค่ะ ชอบทรงนี้มากๆ หน้าเปลี่ยนเลย

น้ำหวาน (15วัน).jpg
และภาพหน้าตรงของวันที่15ค่ะ

น้ำหวาน (หลังทำ)  (1).jpg
และหลังจากนั้นเรื่อยๆ จะเห็นว่าทรงจมูกจะเริ่มเข้าที่ขึ้น ยุบตัวขึ้น เห็นเป็นสันโด่งขึ้นชัดเจน

น้ำหวาน (หลังทำ)  (4).jpg

และภาพนี้เป็นตอนปัจจุบัน

โดยรวมแล้ว ผลจากการทำมาที่เลอลักษณ์จะต่างจากของที่อื่นตรงบวม และฟกช้ำน้อยมากๆ และทรงจะค่อยๆสวยขึ้นอย่างชัดเจนค่ะ
การบริการค่อนข้างประทับใจ หมอมือเบา พนักงานต้อนรับดียิ้มแย้มแจ่มใส โรงพยาบาลสวย ใหญ่โต และดูมีมาตรฐานดี ผลหลังจากที่ทำมาก็ ประทับใจ มีการประกันให้  ชอบค่ะ

น้ำหวาน (หลังทำ)  (2).jpg
และแถมก่อนทำ

โพสต์ 2017-4-29 09:28:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่ารัยค่ะ
โพสต์ 2017-5-15 16:29:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่ารัยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้