ดู: 1158|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] สวยครบเซต “ปากก็บาง คางก็เรียว” กับคุณหมอปวลิน โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เซฮายค่าทุกคนนนน เราชื่อเมษานะคะ วันนี้เราก็จะมารีวิวประสบการณ์ศัลยกรรมปากและคางของเรา ที่แวะไปทำมากับโรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ เนื่องจากมีคนถามมาเยอะมากเลยว่าหลังทำเราเปลี่ยนไปเยอะมากๆ เพราะเมษาเน้นทำสวยครบเซตค่ะ ทำทีเดียวครบเลย ปากและคาง ทำให้ค่อนข้างเปลี่ยนไปมากๆเลยค่ะ

เริ่มต้นจากพื้นฐานของเราก่อนเลยค่ะ เราเป็นคนหน้าค่อนข้างกลมมากๆ ก็ไม่ค่อยมั่นใจเท่าไรค่ะก็พยายามเมโสแล้วให้หน้าเล็กลง หรือไปลงคอร์สนวดกระชับหน้า สารพัดวิธีที่จะทำค่ะ ก็ยังไม่ดีขึ้นเลย น่าไม่ได้เรียวขึ้นสะที ต้องเพิ่งแอพบีบภาพไปอีก น่าเบื่อมากๆค่ะ เลยหาข้อมูลเกี่ยวกับฉีดฟิลเลอร์ดู เกือบไปแล้วค่ะ เพราะปรึกษาคุณแม่ ซึ่งแม่บอกว่าทำทั้งที แล้วก็ลองมาก็หลายวิธีล่ะ เสริมไปเลยเหอะ จะได้หมดๆปัญหาไปเลย เสียเงินครั้งเดียวจบ แต่ต้องเลือกทำกับโรงพยาบาลเท่านั้นค่ะ เพราะแม่ไม่ไว้ใจคลินิค ด้วยมาตรฐานโรงพยาบาลที่สูงกว่าอยู่แล้ว ก็เลยหาๆดู มาเลือกที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ เพราะเห็นตามสื่อเยอะ ไม่ค่อยเจอเคสหลุด และกระแสของโรงพยาบาลมาแรงมากเลย

ก็เลยจูงมือคุณแม่เข้ามาปรึกษา ซึ่งปรึกษาไป ปรึกษามา กิเลสเกิดคร่า ทำคางอย่างเดียวคงไม่พอแล้วละ ต้องปากกระจับด้วยแล้ว 5555 เพราะเรารู้สึกว่าปากบนเราค่อนข้างหนาอยู่เหมือนกัน และที่นี้สามารถทำได้ทั้ง 2 อย่างพร้อมกันเลยค่ะ กับคุณหมอที่มีความชำนาญสูง ซึ่งก็คือคุณหมอปวลินค่ะ ^^ เราก็เลยจองทำทั้ง 2 อย่างเลยค่ะ เจ็บตัวครั้งเดียว ปังทีเดียวไปเลยละกัน

ตอนทำกับคุณหมอไม่เจ็บนะคะ มียาสลบอ่อนๆให้ก่อนทำแล้วเราก็หลับไป จากนั้นค่อยฉีดยาชาให้ค่ะ ซึ่งคุณหมอจะมีเทคนิคพิเศษทำออกมาธรรมชาติ ไม่โป๊ะ ไม่หลอกตาค่ะ ซึ่งก็ใช้เวลาทำไม่นานนะคะ หลังทำก็กลับบ้านได้เลย สบายมากเลย พอกลับบ้านมาเราก็ดูแลตัวเองปกตินะคะ งดอาหารสแลง ทะเล แอลกอฮอล์ และก็พักผ่อนเยอะๆ งดออกกำลังกาย ระวังแผลให้สะอาดด้วยค่ะ ช่วงนั้นก็เน้นทานอาหารอ่อนๆไปก่อนนะคะ พวกข้าวต้ม โจ๊ก เกาเหลา จะได้ไม่กระทบกระเทือนกับแผลมากค่ะ พักฟื้นไม่นานก็หายแล้วค่ะ

หลังทำออกมาคนชมเยอะมากๆค่ะ เพราะเราเปลี่ยนไปมาก เนื่องจากทำทั้ง 2 อย่าง มันค่อนข้างชัดเจนเลย ยิ่งเพื่อนที่ไม่เจอกันมานาน เจอกันทีตกใจเลยค่ะ ทุกคนจะทักหมดว่าไปทำไรมาสวยขึ้นกว่าเดิมเยอะมาก ผอมลงหรือเปล่า ปากก็สวย คางก็สวยค่ะ

หน้าเรียวขึ้นนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้