ดู: 1216|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[สักคิ้ว/ปาก/หัวนม] ไปสักคิ้วลายเส้นมาค้าาาาาาาาาาา

[คัดลอกลิงก์]
อยากจะบอกว่าเราไปสักคิ้ว 6 มิติลายเส้นมาค่ะ ปลื้มมากชีวิตง่ายขึ้น ร้านอยู่แถวปทุมธานีค่ะ อยู่ในตัวเมืองปทุมเลยไม่ไกลจากรังสิต เราเลือกการสักเป็นเส้นๆเพราะอยากได้แบบธรรมชาติ ไม่หลอก ไม่ลอย ไม่เขียว คือเราต้องรีบไปทำงาน ขี้เกียจแต่งหน้า อยากให้มีคิ้วแล้วก็จบๆไป ทาปากเอาบนรถคือจบค่ะ แต่ช่างก็จะบอกว่าคือทำแล้วช่วยให้หน้าสดเราไม่ซีด แต่ถ้าแต่งหน้าเข้มๆ เราก็ต้องเขียนเองเพิ่มด้วยนะ จะได้ดูเข้ากัน เราโอเคเลยค่ะ แค่มีรูปทรงให้เขียนตามสบายอยู่แล้วค่ะ

อันนี้รูปก่อนทำค่ะ คือจาง คือรก คือซีด และป้ามาก

พอถึงร้านช่างก็ถามพูดคุย ชอบแบบไหนยังไงเอาแบบมามั้ย เป็นกันเองง่ายๆดีค่ะ ช่างใจเย็นมาก เราเรื่องมากไม่มีบ่นค่ะ 555  ช่างจะเอาไม้บรรทัดมาวัดโครงคิ้ว ใบหน้า แล้วก็ออกแบบให้เข้ากับหน้าเรา และความต้องการของเราค่ะ เจอกันคนล่ะครึ่งทางอิอิ
เราได้ทรงนี้มาค่ะ เซลฟี่กับช่างพิมด้วย

ลืมบอกตอนแรกคือทายาชารอเลย 40 นาทีแล้วก้เช็ดออก ยาชาเป็นครีมนะไม่ได้ฉีดก็โอเคอ่ะ ชามากหนักเปลือกตาเบาๆ แล้วช่างก็วาด วาด วาดเสร็จก็เริ่่มสักเลยจ้า สีก็เลือกได้ช่างผสมให้ ให้เข้ากับสีผิม สีคิ้ว สีผมค่ะ ตอนสักได้ยินเสียงครืดๆ เบาๆ แอบเสียว   555 คือเสียวมันเสียวๆความรู้สึกแต่ไม่เจ็บเพราะระหว่างสักช่างก้ใส่ยาชาให้ทุกรอบๆ รอดไป เผลอหลับค่ะ   อายจุง สักเสร็จช่างจะหมักสีทิ้งไว้แปปนึงค่ะ ใช่เวลาสักไปประมาณ 40 นาทีได้มั้งค่ะ

อันนี้เช็ดออกแล้ว เซลฟี่อีกรูป รูปเราแต่งสีอ่ะ มันเลยดูเข้มนิดนุง

วันแรกหลังสักค่ะ คือสีจะเริ่มชัดและเข้มขึ้น ช่างบอกว่า สามวันแรกสีจะดูเข้มขึ้นไปอีกเพราะสะเก็ดมันจะลอกผิวหลังมันดันสีขึ้นมา ก็จะยิ่งดูเข้ม อย่าตกใจ มันจะคัน ก็ห้ามแคะแกะเกา ห้ามคิ้วโดนน้ำ 5-7 วันแง่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ใ้ห้คุณแฟนสระผมให้ค่ะ อิอิ และช่างแถมครีมบำรุงคิ้วมาให้ทาจนครบเจ็ดวันด้วยค่ะ กันน้ำ กันเหงื่อ ฝุ่นละออง กันคัน กันตกสะเก็ด ครบค่ะ

ล้างหน้าแล้วค้า ครบ 7 วัน เมือกมาก อยากล้างหน้ามาหลายวันแล้วววววววว ไม่แต่งเลยค่ะ ก็จะเห็นว่าเป้นเส้นๆ ปลื้มมมมมมมมมม

เที่ยวค่ะ ชีวิตง่ายรวดเร็ว เป็นทรงกันคิ้วเองก็ง่ายแล้วววเย้

อีกรูปๆ แฟนเลิกบ่นเรื่องเขียนคิ้วนานๆเลยค่ะ 55555

รูปนี้แบบแต่งหน้าเต็มค่ะ

สรุปคือชอบปลื้มดีงาม ช่างชื่อพิมนะคะ อยู่ที่ปทุมค่ะ อันนี้ไลน์ร้านค้า เพื่อนๆที่สนใจหรือกำลังตัดสินใจเข้าไปดูรีวิว สอบถามช่างได้เลยค่ะ ถ้าว่างจากลูกค้า ช่างก็จะตอบกลับทุกคนทุกคำถามคร้าบบบ ไลน์ pim_online โทร 0960651859
หรือเพจ https://www.facebook.com/magicbrows/?ref=aymt_homepage_panel   ขอบคุณคร้าบบบบบ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-9-13 18:58:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลืมบอกราคา ตอนนี้มีโปร 2500 ค่ะ ไม่รวมเติม เติมครั้งล่ะ 1500 หรือแบบเหมาจ่ายเลยก้ได้ 3500 ค่ะ ประหยัดกว่า 500 คร้าบ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้