ดู: 581|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว จมูก I-Dol Nose ซิลิโคนเกรด A นิ่มพิเศษ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pakanan.cha เมื่อ 2016-9-13 16:58

สวัสดีค่ะ วันนี้มารีวิวจมูก จากโรงพยาบาลเลอลักษณ์ ทำกับคุณหมอกิตติศักดิ์ค่ะ

รูปก่อนทำ ไม่มีดั้ง และปีกจมูกค่อนข้างกว้าง

การเสริมจมูกครั้งนี้เป็นการศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิต เพราะคิดว่าตัวเองมีสิ่งที่ต้องแก้ไขเป็นจุดแรกเลยคือ จมูก ด้วยเหตุนี้เลยคิดว่าอยากจะทำครั้งแรกและครั้งเดียว โดยที่ไม่ต้องแก้ไขอีก ให้จมูกที่ทำนั้นออกมาสวยธรรมชาติอย่างมั่นใจ จึงได้ศึกษาหาข้อมูล ดูรีวิวต่างๆตามกระทู้ ถามคนรู้จักที่มีประสบการณ์ในการทำศัลยกรรมจมูกที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ และยังสามารถมั่นใจในความปลอดภัย ด้วยมาตรฐานความเป็นโรงพยาบาลของเลอลักษณ์จึงตัดสินใจเลือกที่นี่ค่ะ

วันที่มาทำ มีพี่พนักงานมาต้อนรับ ให้คำปรึกษาดีมากค่ะ พี่ที่เคาน์เตอร์ให้คำแนะนำเป็นอย่างดี ว่าควรจะปฏิบัติตัวยังไง มีซิลิโคนมาให้เลือก เราเลือกซิลิโคนเกรด A จากเมกา  แบบนิ่มที่สุด เพราะป้องกันการทะลุด้วยค่ะ

ในระหว่างที่รอพบหมอ เราก็ได้คุยกับเพื่อนๆที่มาทำศัลยกรรมจมูกด้วยกัน ซึ่งไม่เคยรู้จักกันมาก่อน ได้เล่าได้แชร์ประสบการณ์กัน บางคนทำจากที่อื่นแล้วมาแก้ที่นี่ บางคนพึ่งทำเป็นครั้งแรกเหมือนกัน

เราได้ทำช่วงเย็นๆ ตอนอยู่ในห้องผ่าตัดตื่นเต้นมากค่ะ ตอนแรกเตรียมมาว่าจะต้องย้ำกับหมอว่าเราอยากได้ทรงแบบนี้ๆ แต่พอถึงเวลาจริงๆ ลืมหมดเลย  มีสติอีกทีตอนพี่พยาบาลเรียกปลุกให้ตื่น คือเซอร์ไพรส์มาก ไม่เจ็บเลย เรารีบขอดูกระจกทันที ชอบจมูกใหม่ค่ะ พี่พยาบาลก็ชมว่าสวย อิอิ

หลังทำวันแรก

หลังทำ 3 วัน

หลังทำ 7 วัน

หลังทำ 10 วัน

หลังทำประมาณ 2 อาทิตย์

ครบ 1 เดือนค่ะ

อาการบวมหลังทำศัลยกรรมน้อยมากค่ะต้องขอบคุณ คุณหมอ ระยะอาการบวมมีแค่ 2-3 วันแรก คอยประคบเจลเย็นตลอด และทานยาตามเวลา จากนั้นวันที่ 4-5 ก็ยุบแล้วค่ะ วันที่ 4 ใส่หน้ากากอนามัยไปเรียนไดัตามปกติ แรกๆกังวลมากค่ะ ว่าจะจมูกเบี้ยวหรือเปล่า ต้องทำยังไงดี แต่พอ หลัง 2-3 เดือนไปแล้วจะรู้สึกว่าสันจมูกค่อยๆเข้าที่

ตอนแรกเราคิดว่าจะตัดปีกจมูกด้วย แต่มีเพื่อนที่เคยทำแนะนำว่า ให้เสริมก่อนเผื่อหมอจะดึงขึ้นได้ เราก็ตามนั้น พอตอนนี้จมูกเข้าที่แล้ว โอเคค่ะ ปีกจมูกดูแคบลงจริงๆ ชอบค่ะ

ปัจจุบัน ทรงจมูกที่แท้จริง

ทำให้ได้รู้ว่าที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์มีมาตรฐานจริง และเป็นที่ ที่หลายคนให้ความสนใจ มีแต่คนถามและสนใจว่าไปทำที่ไหนมาดูสวยเป็นธรรมชาติมาก ทุกคนบอกว่าทำแล้วสวยขึ้นจริง ดูคมขึ้น (มีแต่คนแอบมอง55)

สุดท้าย สำหรับคนที่สนใจทำศัลยกรรมจมูก เราควรจะหาข้อมูลดูรีวิวต่างๆ ศึกษาให้ดีๆ ก่อนตัดสินใจทำ ควรคำนึงถึงในความปลอดภัยเป็นหลักสำคัญค่ะ
จมูกทรงสวยมากเลยค่ะ พุ่งมากกก

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้